Trên con đường Đinh Bộ Lĩnh chạy dài từ chân cầu Bình Triệu 2 về đến cuối đường giao nhau với Điện Biên Phủ, ngày thường mấy ảnh hay lập chốt tại hai vị trí là ngay dưới chân cầu Bình Triệu 2 và ngay ngã từ Đinh Bộ Lĩnh - Bạch Đằng. Tuy nhiên, mấy hôm nay đi ngang khu vực này mình nhận thấy có lẽ vì cuối năm lượng xe lưu thông từ Bến Xe Miền Đông ra tăng rất cao do vậy mấy ảnh đã dời chốt tại Ngã tư Đình Bộ Lĩnh - Bạch Đằng đến ngã tư Đinh Bộ Lĩnh - Nguyễn Xí. Ở đây, khi đến gần ngã tư, con đường Đinh Bộ Lĩnh được chia thành 3 làn, tính từ phải qua trái như sau : rẽ phải, đi thẳng, rẽ trái. Ngặt một nỗi, đọan này trước cổng sau của Bến xe Miền đông lại gần tết nên xe khách và xe Bus vào ra rất nhiều, mấy bác này to xác nên khi chạy bên phải thường che hết biển báo phân làn giao thông, trong khi đó vạch sơn phân làn xe thì khi tới gần ngã tư mới có. Bởi thế nhiều bác mới đi đọan đường này không biết, cứ nhè lane ngòai cùng bên trái để đi thẳng, và buổi tối thì mấy ảnh hay đừng ở đây nên "túm" được kha khá !
Vậy mấy bác trong OS nếu có đi qua đây chú ý nhé.

Hạng D
3/5/07
1.958
521
113
Cái này em thấy nhiều bác ko biết nè, ngày em đi đoạn này hơn 2-3 lần, nếu ko có xxx thì đậu trên lane quẹo trái cũng bị các bác tài container kèn cho thối tai luôn:D

Hạng B2
3/6/08
147
11
18
chỗ này 4 lane chứ không phải 3 lane đâu bác ơi 1 lane quẹo trái 2 lane đi thẳng còn 1 lane quẹo phải

Hạng C
14/1/11
886
40
28
Cái đèn xanh rẽ trái này có cả năm nay rồi nhưng rất nhiều bác dính chấu. Nhất là các bác tỉnh khác lâu lâu về Sài Gòn chơi.

Cũng có lúc vì các bác đi thành 1 đoàn dài nên các anh CS không kịp thổi đấy.

Hạng B2
14/1/11
160
1
18
63
Thaks bác ngày mai có việc đi về trên con đường này chu ý xem sao .

Hạng D
3/5/07
1.958
521
113
RX 350 nói:
Thaks bác ngày mai có việc đi về trên con đường này chu ý xem sao .
Tôt nhất là thấy bx Miên Đông trên Đinh Bộ Lĩnh bác cứ chuyển vào 1 lane, đừng đi sát trái tới gần ngã tư lóng ngóng đổi lane ko kịp là tiêu

Chi Hội Trưởng S.O.S
8/1/11
21.506
163.761
113
12
tp HCM
trenduonggiobui.wordpress.com
asiantiger nói:
Trên con đường Đinh Bộ Lĩnh chạy dài từ chân cầu Bình Triệu 2 về đến cuối đường giao nhau với Điện Biên Phủ, ngày thường mấy ảnh hay lập chốt tại hai vị trí là ngay dưới chân cầu Bình Triệu 2 và ngay ngã từ Đinh Bộ Lĩnh - Bạch Đằng. Tuy nhiên, mấy hôm nay đi ngang khu vực này mình nhận thấy có lẽ vì cuối năm lượng xe lưu thông từ Bến Xe Miền Đông ra tăng rất cao do vậy mấy ảnh đã dời chốt tại Ngã tư Đình Bộ Lĩnh - Bạch Đằng đến ngã tư Đinh Bộ Lĩnh - Nguyễn Xí. Ở đây, khi đến gần ngã tư, con đường Đinh Bộ Lĩnh được chia thành 3 làn, tính từ phải qua trái như sau : rẽ phải, đi thẳng, rẽ trái. Ngặt một nỗi, đọan này trước cổng sau của Bến xe Miền đông lại gần tết nên xe khách và xe Bus vào ra rất nhiều, mấy bác này to xác nên khi chạy bên phải thường che hết biển báo phân làn giao thông, trong khi đó vạch sơn phân làn xe thì khi tới gần ngã tư mới có. Bởi thế nhiều bác mới đi đọan đường này không biết, cứ nhè lane ngòai cùng bên trái để đi thẳng, và buổi tối thì mấy ảnh hay đừng ở đây nên "túm" được kha khá !
Vậy mấy bác trong OS nếu có đi qua đây chú ý nhé.
Đường này từ lâu nay vẫn thế mà

Last edited by a moderator: