Hạng D
17/12/10
1.083
9
38
Saigon
Giao thì cũng chết, không giao cũng chết ( trường hợp như bác Mathieucp kể)

Hạng D
4/8/11
1.050
4.300
143
Xe cài P+ thắng tay thì chịu chết, đẩy làm sao được, bọn này phá hoại nè.

Cung ít, cầu nhiều nên bọn nhân viên bãi xe đâm ra bố láo, không coi khách hàng của mình ra gì, muốn quát nạt ai thì quát vì người này không gởi thì có người khác gởi.

Muốn khách gởi làm theo ý mình thì chủ bãi phải quy định cho rõ khu vực nào không được cài P, thắng tay ( để có thể đẩy xe ra ). Khu vực nào buộc phải để lại chìa khoá hay số tel (nếu khách không muốn để lại chìa thì họ phải có mặt ngay khi bãi xe cần ). Còn cứ ấm ớ, khách quen thì họ biết, khách lạ họ không biết theo thói quen cứ dừng xe là thắng tay + P rồi nhân viên bãi xe giận dữ đẩy xe phá hoại tài sản của người ta là bố láo...lở như hư hại...khách nó đi kiện là chết mie.

Hạng B1
2/2/11
54
0
6
Tui củng bị chỗ này nè, mai mà không mất đồ gì. Nếu đi không lâu, chịu khó qua bên Kumho đậu cho nó an tâm.

Hạng D
14/3/07
2.461
137
113
53
Hội OS CrossFire - CLB TDTT OS
Em đi ăn uống hay gì gì mà nó kêu đưa chìa khóa là em kiên quyết....đưa ngay. Trong thành phố này kiếm chỗ gửi xe đỏ con mắt, thử hỏi trong bao nhiêu lần gửi xe đó thì xe mình bị va quẹt hay mất đồ mấy lần, chiếm tỉ lệ bao nhiêu phần trăm, và so sánh với tỉ lệ rủi ro bị va quẹt và cướp giật trên đường thì tỉ lệ nào cao hơn?
Trong xe em quý giá nhất là ....giấy tờ xe, còn lại có vài ba chục lẻ để mua vé cầu đường.
Cũng may em đi xe cùi bắp chứ xe xịn tí thì đưa chìa khóa mà lo ngay ngáy thì ăn uống còn ngon cái gì nữa. Hóa ra mình thành nô lệ cho cái xe :D

Hạng D
10/2/12
2.479
2.960
113
Bãi xe này trước đây em vẫn hay đậu để uống cafe bên Trung Nguyên và vào Diamond chơi. Lúc trước còn vắng xe nên đậu thoải mái lắm, dạo gần đây do xxx ko cho đậu xe ngoài đường Nguyễn Văn Chiêm nên tất cả xe dồn về đây hết => đông => chất lượng phục vụ kém. Giờ nghe thêm bác mathieu nói vụ đẩy xe nữa chắc khỏi gửi lun :(

mathieucp nói:
E cũng hay gửi xe ở chỗ này, NV cũng hay đòi giữ chìa khoá nhưng mà e tuyệt đối ko đưa. Hôm nọ e cũng gửi xe ở đó, e ko chịu đưa chìa khoá nên NV kêu e đậu xe ở làn giữa. Lúc e về thì 2 bên + trước + sau e đều có xe. Bọn NV lại quên lấy chìa khoá của 2 xe đằng trc và đằng sau e, đứng 1 hồi bọn nó ko biết phải làm sao để cho xe e ra thế là bọn nó hè nhau đẩy cái Camry đằng sau xe e ra, e bảo xe có thắng tay đẩy thế gãy thắng hay hộp số xe người ta. Bọn nó cứ kệ hè cổ nhau mà đẩy. Bọn NV đẩy đc 1 hồi thấy xe ko nhúc nhích lại kéo nhau ra đẩy cái xe Hyundai đằng trc xe e. Nhìn bọn nó nhịp cái xe mà thấy xót ruột, e nói gì bọn nó cũng mặc kệ. Đẩy đc 1 lúc cái xe ko di chuyển bọn nó mới đi kiếm chìa khoá coi có thể di chuyển đc xe nào cho e ra ko. Kiếm 1 hồi thì đc chìa khoá e Matiz bên cạnh e Camry. Nv chỗ bãi xe đó ngồi lên chiếc Matiz loay hoay 1 hồi ko tìm ra nút để mở gương chiếu hậu ra thế là 1 thg NV khác lại bẻ kính ra. Nó vừa bẻ đc kính bên tài thì thg ngồi trong mò ra đc cái nút bấm phát thế là kính phụ mở ra kính tài cụp lại. Bọn nó lại bẻ tiếp kính tài cho ra lại.

E khuyên các bác tuyệt đối ko nên giao chìa khoá lại mấy chỗ bãi giữ xe.
Sợ tụi này luôn, cảm ơn bác nhiều lắm ạ.
Cảm ơn bác chủ.

mathieucp nói:
E cũng hay gửi xe ở chỗ này, NV cũng hay đòi giữ chìa khoá nhưng mà e tuyệt đối ko đưa. Hôm nọ e cũng gửi xe ở đó, e ko chịu đưa chìa khoá nên NV kêu e đậu xe ở làn giữa. Lúc e về thì 2 bên + trước + sau e đều có xe. Bọn NV lại quên lấy chìa khoá của 2 xe đằng trc và đằng sau e, đứng 1 hồi bọn nó ko biết phải làm sao để cho xe e ra thế là bọn nó hè nhau đẩy cái Camry đằng sau xe e ra, e bảo xe có thắng tay đẩy thế gãy thắng hay hộp số xe người ta. Bọn nó cứ kệ hè cổ nhau mà đẩy. Bọn NV đẩy đc 1 hồi thấy xe ko nhúc nhích lại kéo nhau ra đẩy cái xe Hyundai đằng trc xe e. Nhìn bọn nó nhịp cái xe mà thấy xót ruột, e nói gì bọn nó cũng mặc kệ. Đẩy đc 1 lúc cái xe ko di chuyển bọn nó mới đi kiếm chìa khoá coi có thể di chuyển đc xe nào cho e ra ko. Kiếm 1 hồi thì đc chìa khoá e Matiz bên cạnh e Camry. Nv chỗ bãi xe đó ngồi lên chiếc Matiz loay hoay 1 hồi ko tìm ra nút để mở gương chiếu hậu ra thế là 1 thg NV khác lại bẻ kính ra. Nó vừa bẻ đc kính bên tài thì thg ngồi trong mò ra đc cái nút bấm phát thế là kính phụ mở ra kính tài cụp lại. Bọn nó lại bẻ tiếp kính tài cho ra lại.

E khuyên các bác tuyệt đối ko nên giao chìa khoá lại mấy chỗ bãi giữ xe.
Đọc xong tý ngất, sợ mấy chú đấy quá

Hạng D
29/6/11
1.054
455
83
gởi dưới tầng hầm của Diamond được không các bác