Hạng D
9/6/12
1.846
1.051
113
Cách đây vài ngày mình có gửi xe ở bãi giữ xe 24/24 kế bên Diamond Plaza và được yêu cầu để lại chìa khoá xe để tiện di dời. Khi về thì mình phát hiện bị mất đồ trong xe. Các bác có gửi xe ở chỗ này (hoặc bất cứ chỗ nào khác) mà có yêu cầu để lại chìa khoá thì nhớ cất hết những đồ quan trọng trong xe đi nhé.

Hạng C
16/5/11
673
68
28
thời buổi bây giờ không tin ai được hết bác ạ. chán thật

Hạng D
27/10/10
2.940
8
38
38
xe mình mà dám giao cho người lạ thì việc mất đồ là do mình rồi

Hạng B2
15/2/11
306
1
16
Rút kinh nghiệm thôi bác.

Lần sau chỗ nào đòi giữ chìa thì thôi không gửi nữa: Tránh trường hợp mất đồ, hay NV nó lái mà va quẹt đụng xe nữa thì phiền phức lắm!

Hạng C
8/10/11
587
545
93
Sao bác dám giao chìa khóa chỗ lạ nhỉ, gan quá

Hạng D
9/6/12
1.846
1.051
113
có nhiều bãi nó yêu cầu phải gửi lại chìa khoá để dời xe bác ơi, bác cũng thừa biết tình hình tìm bãi đậu xe hiện tại khó khăn như thế nào mà. Nhưng mà thôi rút kinh nghiệm lần sau chỗ nào đòi để chìa khoá lại thì khỏi gửi nữa.

Hạng D
6/11/07
2.412
6.613
113
bãi này lúc trước k yêu cầu gửi lại chìa khóa , giờ thì k còn như vậy nữa rùi
chia buồn cũng chủ thớt .

Hạng B2
7/12/09
320
51
28
E cũng hay gửi xe ở chỗ này, NV cũng hay đòi giữ chìa khoá nhưng mà e tuyệt đối ko đưa. Hôm nọ e cũng gửi xe ở đó, e ko chịu đưa chìa khoá nên NV kêu e đậu xe ở làn giữa. Lúc e về thì 2 bên + trước + sau e đều có xe. Bọn NV lại quên lấy chìa khoá của 2 xe đằng trc và đằng sau e, đứng 1 hồi bọn nó ko biết phải làm sao để cho xe e ra thế là bọn nó hè nhau đẩy cái Camry đằng sau xe e ra, e bảo xe có thắng tay đẩy thế gãy thắng hay hộp số xe người ta. Bọn nó cứ kệ hè cổ nhau mà đẩy. Bọn NV đẩy đc 1 hồi thấy xe ko nhúc nhích lại kéo nhau ra đẩy cái xe Hyundai đằng trc xe e. Nhìn bọn nó nhịp cái xe mà thấy xót ruột, e nói gì bọn nó cũng mặc kệ. Đẩy đc 1 lúc cái xe ko di chuyển bọn nó mới đi kiếm chìa khoá coi có thể di chuyển đc xe nào cho e ra ko. Kiếm 1 hồi thì đc chìa khoá e Matiz bên cạnh e Camry. Nv chỗ bãi xe đó ngồi lên chiếc Matiz loay hoay 1 hồi ko tìm ra nút để mở gương chiếu hậu ra thế là 1 thg NV khác lại bẻ kính ra. Nó vừa bẻ đc kính bên tài thì thg ngồi trong mò ra đc cái nút bấm phát thế là kính phụ mở ra kính tài cụp lại. Bọn nó lại bẻ tiếp kính tài cho ra lại.

E khuyên các bác tuyệt đối ko nên giao chìa khoá lại mấy chỗ bãi giữ xe.