Hạng B2
27/5/16
346
761
93
Dị ứng nhất là còi xe Toyota nghe rất chát tai . Đường xá đã đông , nóng , bụi nghe thêm còi chịu kg nổi , tôi đậu xe chờ đèn mà đèn xanh đã thúc còi thì chỉ biết đưa ngón tay thối chư chưa nghĩ ra đước cách khác
Sai rồi bác. Dị ứng nhất phải là tiếng còi TÒ TÒ TÒ của mấy thằng biển xanh ấy.

Tập Lái
9/9/17
47
26
18
54
Tôi đả từng ủng hộ những thớt như thế này, còn bây giờ thì ko, ko... ko và ko. Thế thôi, ai gạch đá thì chịu, thà mất vh dzô duyên còn hơn mất sạch
mình cũng như bác , sợ nhất là mấy chụy chạy xe máy , mình mà ko bốp còi nó tự nhiên đang chạy quay đầu xe lại thì mệt

• Like
Reactions: zanbii
Hạng B2
2/4/15
331
456
63
47
Đà Nẵng
vntimes.com.vn
mình cũng như bác , sợ nhất là mấy chụy chạy xe máy , mình mà ko bốp còi nó tự nhiên đang chạy quay đầu xe lại thì mệt
Mổi lần qua ngã tư mà bị góc chử A che, mình rất sợ, do bị một thằng vượt đèn đỏ tung mình còn ăn vạ nữa, nên bây giờ khiếp lắm cụ ah

• Like
Reactions: nttanmam and ManhUy
Hạng B2
3/7/15
254
240
43
54
Cái này hy vọng vào 9x thôi.

6x7x 8x Mà đụng vô chủ đề này th 95%ì lại ngoác mồm ra như trong clip ha ha
thời nay thì chả còn hy vọng vào thế hệ nào nữa. chỉ hy vọng các nhà khoa học sớm bào chế ra một loại thuốc bổ, gọi là "thuốc bổ văn hóa". cứ ai bị "suy dinh dưỡng vh" thì bắt buộc phải tiêm 1 liều miễn phí thì lúc đó mới "hy vọng " được!

• Like
Reactions: nttanmam
Hạng F
18/2/13
5.654
13.860
113
Saigon & Dalat
thời nay thì chả còn hy vọng vào thế hệ nào nữa. chỉ hy vọng các nhà khoa học sớm bào chế ra một loại thuốc bổ, gọi là "thuốc bổ văn hóa". cứ ai bị "suy dinh dưỡng vh" thì bắt buộc phải tiêm 1 liều miễn phí thì lúc đó mới "hy vọng " được!
Hy vọng không phải thuốc nhập của VN Pharma giống như cái thuốc H-capita gì đó ! Mà thật ra đâu cần thuốc thang gì, cứ trả lại môn học Giáo dục Công dân như ngày xưa thời em còn cắp sách đến trường sẽ có hiệu quả hơn nhiều.

• Like
Reactions: nttanmam
Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
Phải hy vọng chứ anh.
Sống mà không có hy vọng thì buồn tẻ lắm.

Hạng B1
28/10/16
77
37
18
36
Em thấy video có gì đó sai sai. Còi sinh ra là để bấm, bấm khi vượt, bấm khi ninja tạt đầu rẽ khẩn cấp...
Nhiều trường hợp xe oto vượt lên trong yên lặng cho có văn hoá bấm còi rồi xe máy phía trước không biết hồn nhiên lấn lane. Kết quả là nát, lúc đó lại nói vượt không có tín hiệu còi đèn.
Tất nhiên ko phải cứ còi loạn lên, hở tí là còi. Chỉ cần nhường nhau một tí, khẽ rà phanh thì chẳng cần còi.
do văn hóa giao thông thông đến các nước tiên tiến như Hàn Quốc hay Singapor mà có tiếng còi xe thì tài xế xác định đi mà nộp phạt.
Tài xế chỉ được sd còi trong các trường hợp khẩn cấp thôi