Hạng D
15/11/07
2.535
10.834
113
Việt nam - Sài gòn
os.com
Cảm ơn bác vẫn còn nhớ ...! Cháu có tiến bộ hơn năm lớp 6, nhưng học chưa chắc, kết quả không đều... Cụ thể là TB HK1 kiểm tra đạt 4,7điểm, sang HK2 kiểm tra đợt 1 được 9,5-10 điểm, qua đợt 2 HK2 lại chỉ có 6-7đ (tiếc, môn Văn cũng 6,5 thôi) nên kết quả TB cả năm chỉ còn 6,4đ thế là bị điểm khống chế, không được giỏi, chỉ còn tiên tiến (bị 2 môn dưới 7, còn lại toàn 8-9-10)... Cháu vẫn đang theo học phụ đạo chỗ cô Hạnh thày Vũ ở Hẻm Nguyễn Cửu Vân ... Nghỉ hè tháng 6, qua tháng 7 bắt đầu vào học ct lớp 8...
Con mình thì thằng lớn đã xong năm 3 ĐH Quốc tế - ĐHQG TPHCM .
Còn con em năm nay cũng lớp 7 .
Rút kinh nghiệm thằng lớn con bé cho học cũng quận 3 .

Lớp 6 vừa trôi qua .
Mình không yêu cầu học tốt các môn .
Chỉ cần : Toán - Lý - Anh văn và Văn .

Cũng học thêm 1 môn Toán , còn Lý chỉ học hè lớp 5 ở trường Lê Hồng Phong .

Anh văn thì học ở YOLA .

Và kết quả là : Toán thì còn tàm tạm : 8,3 chứ Lý thì chỉ 6,4 .

Ngay lập tức dịp hè này cho đi phụ đạo kèm riêng môn Lý ngay .

Tóm lại nếu đã ko giỏi thì phải kèm bác ạ.

Yếu thì nên 1 kèm 1 cho chắc .

Hạng F
13/1/06
12.137
2.086
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM
Con mình thì thằng lớn đã xong năm 3 ĐH Quốc tế - ĐHQG TPHCM .
Còn con em năm nay cũng lớp 7 .
Rút kinh nghiệm thằng lớn con bé cho học cũng quận 3 .

Lớp 6 vừa trôi qua .
Mình không yêu cầu học tốt các môn .
Chỉ cần : Toán - Lý - Anh văn và Văn .

Cũng học thêm 1 môn Toán , còn Lý chỉ học hè lớp 5 ở trường Lê Hồng Phong .

Anh văn thì học ở YOLA .

Và kết quả là : Toán thì còn tàm tạm : 8,3 chứ Lý thì chỉ 6,4 .

Ngay lập tức dịp hè này cho đi phụ đạo kèm riêng môn Lý ngay .

Tóm lại nếu đã ko giỏi thì phải kèm bác ạ.

Yếu thì nên 1 kèm 1 cho chắc .
Wow... Toán mà 8,3 là khá tốt đấy ! Đây cu út nhà mình dốt toán lắm, trong khi hai anh nó hồi xưa cũng học thêm chỗ thầy Vũ cô Hạnh (GV giỏi trường TĐN) mà giỏi lên rất nhanh (cu anh nhớn thi ĐH được 9 điểm)... Chắc với cu út này phải đổi qua phương thức 1 kèm 1 thôi...!

Tập Lái
27/5/15
22
9
3
30
e tưởng gia sư dạy kèm ở nhà vẫn tốt hơn chứ

Hạng D
13/1/11
2.367
26.564
113
thành Phiên An - Gia Định
cấp 3 thì cũng biết suy nghĩ rùi chứ có còn là con nít đâu mà chủ thớt phởi suy nghĩ dùm
phụ huynh cứ nghe ý kiến của chính đương sự rùi hỗ trợ tùy khả năng kinh nghiệm đã có
cũng có thể đưa ra một số gợi ý nọ kia cho nó
còn quyết định như lào tùy nó
chứ phụ huynh đâu có sống dới nó suốt đời đâu

Hạng B2
18/8/11
296
704
93
Xì Phố
Cháu vẫn đang theo học phụ đạo chỗ cô Hạnh thày Vũ ở Hẻm Nguyễn Cửu Vân ... Nghỉ hè tháng 6, qua tháng 7 bắt đầu vào học ct lớp 8...
Con mình năm sau cũng vào lớp 8, nhờ anh cho xin địa chỉ học phụ đạo môn Toán chỗ Cô Hạnh. Thầy Vũ.

Hạng F
13/1/06
12.137
2.086
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM
Con mình năm sau cũng vào lớp 8, nhờ anh cho xin địa chỉ học phụ đạo môn Toán chỗ Cô Hạnh. Thầy Vũ.
Đây bác, cô Hạnh (vợ thầy Vũ-GV toáng trường Trần Đại Nghĩa): 0945839998 - Địa chỉ: 75/7 (hoặc 61/8) Nguyễn Cửu Vân P17 quận Bifnh Thạnh.

À, sang tháng 7 bắt đầu học khóa mới chương trình lớp 8 đấy... Cu tý mình tên Hải Lâm... Hy vọng các cháu sẽ sơm kết bạn...

Tập Lái
14/10/19
3
15
0
TP HCM
Theo cá nhân em thì thuê gia sư là cách học tốt nhất với học sinh vì ba lý do:
  • Gia sư sẽ dạy theo trình độ của học sinh. Điều này là hết sức quan trọng.
  • Tùy theo mức độ nhận thức nhanh hay chậm của học sinh mà giáo viên điều chỉnh nội dung cũng như phương pháp giảng dạy.
  • Gia sư đến nhà dạy nên các bác không phải đưa đón con em.
Đặc biệt em thấy thuê gia sư rất hữu ích trong trường hợp con em các bác học yếu hoăc trung bình hay có yêu cầu riêng.
Tuy nhiên điều quan trọng là tìm được gia sư dạy tốt. Có một số bác cho rằng nếu là giáo viên giỏi thì họ dạy tại nhà cần gì làm gia sư. Điều này không hẳn đúng vì một số lý do:
  • Có một số giáo viên có năng lực nhưng họ dạy trường tư hoặc trường quốc tế. Học sinh các trường này học cả ngày nên họ ít đi học thêm.
  • Có một số giáo viên giỏi nhưng họ không có nhà ở thành phố mà ở trọ hoặc nhà quá nhỏ không đủ điều kiện mở lớp tại nhà.
  • Giảng viên các trường đại học, cao đẳng thì cũng có trình độ tốt nhưng họ không có nguồn học sinh như giáo viên phổ thông nên họ vẫn đi làm gia sư.
  • Một số giáo viên kể cả trường công mặc dù có năng lực nhưng họ thật thà, không giỏi PR làm kinh tế, không biết làm kinh doanh nên họ cũng đi làm gia sư.
  • Một số giáo viên về hưu họ không có nguồn học sinh nên cũng đi làm gia sư.
  • Sinh viên một số trường sư phạm tốt nghiệp nhưng chưa xin được trường dạy (bây giờ xin 1 suất vào dạy không hề dễ).
Thật sự các bác nên biết năng lực con em mình mà có quyết định cho đúng. Đừng có đu theo giáo viên giỏi dạy Lê Hồng Phong, Phổ thông Năng khiếu vì vào những lớp giỏi mà học sinh học yếu sẽ không theo kịp. Đôi khi học sinh vào lớp học cho có để phụ huynh yên tâm thôi chứ không có tác dụng gì hết.
Như bác gì đó nói giáo viên giỏi của những lớp đó chỉ phù hợp với học sinh khá giỏi thôi. Điều này em chia sẻ.
Một điều cần lưu ý là các bác thuê gia sư về dạy cũng phải kiên trì một chút. Chứ nếu gia sư chỉ dạy 1, 2 tháng mà kết quả không cao thì các bác cho gia sư nghỉ thì cũng tội nghiệp. Thực sự với học sinh yếu gia sư cần có thời gian lấy lại căn bản và giúp các em theo kịp chương trình trên lớp. Chí ít cũng phải một học kì, hoặc 1 năm học mới thấy được tác dụng.

• Like
Reactions: thietvtec