Hạng D
4/7/09
4.242
7.243
113
Sài Gòn
Hồi xưa em có học thầy Trần Đức Huyên, thầy dạy khô lắm , không dí dỏm như thầy Nguyễn Hà Thanh. Môn Toán vốn dĩ đã khô khan nên khi dạy đòi khỏi gv phải biết pha trò một chút thì học bớt chán. Giờ em cũng làm gv, dù áp lực thế nào nhưng tiết dạy của em sv cũng đều cười .

Hạng C
19/12/06
734
368
63
Ngôi Sao Ba Cánh
Hồi em học cấp 3, cứ canh ngay thầy cô trong trường mà học thôi, luyện thi cũng dễ. Học ở trung tâm vô thưởng vô phạt sao đó, hoặc em ko có duyên tìm dc trung tâm tốt

Hạng F
13/1/06
12.137
2.086
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM
QUAN TRỌNG SỰ CĂN BẢN TỪ ĐẦU CẤP.

họ không có thời gian riêng cho cá nhân học sinh đâu bác ạ. nơi họ dậy cũng giống như 1 giảng đường.vì vậy Ý THỨC VÀ TƯ DUY từng học sinh là rất cao.
theo đành giá của em thì nếu học được 4 người này, thì lấy học bổng của ANH LÝ QUANG DIỆU LÀ 65%,(TRUƠNG2 NUS) ÚC ,35%( BANG VICTORIA). MỸ(BANG PORTLAN OREGON)LÀ 45%
MÀ KHI VỌT ĐƯỢC RÙI COI NHƯ MÌNH MẤT CON.(VÌ CHÚNG NÓ RA TRƯỜNG RỒI LẠI HỌC TIẾP. RÙI KHÔNG CHỊU VỀ,):)
Con út mình học lớp 6 (hết hè lên lớp 7), mất căn bản trầm trọng môn toán. Theo học ở TT 218 Lý Tự Trọng không nổi, đành bỏ dở khi gần đến kỳ thi cuối khóa HK 2 để theo học ít ngày vớt vát tại lớp cô Hạnh - thày Vũ ở khu Thị Nghè (hai anh của cháu trước đây cũng học ở TT 218 nhưng học giỏi hơn em nên theo kịp)... Kết qủa thi HK 2 môn Tóan của cháu cũng chỉ được có 4 điểm... Đang lo lên lớp 7 cháu sẽ "bơi" vất vả và đuối nếu không lấy lại được căn bản...

• Like
Reactions: Langtugia1988
Hạng D
15/11/07
2.535
10.854
113
Việt nam - Sài gòn
os.com
Con út mình học lớp 6 (hết hè lên lớp 7), mất căn bản trầm trọng môn toán. Theo học ở TT 218 Lý Tự Trọng không nổi, đành bỏ dở khi gần đến kỳ thi cuối khóa HK 2 để theo học ít ngày vớt vát tại lớp cô Hạnh - thày Vũ ở khu Thị Nghè (hai anh của cháu trước đây cũng học ở TT 218 nhưng học giỏi hơn em nên theo kịp)... Kết qủa thi HK 2 môn Tóan của cháu cũng chỉ được có 4 điểm... Đang lo lên lớp 7 cháu sẽ "bơi" vất vả và đuối nếu không lấy lại được căn bản...
Mới lớp 6 mà đã bị .
Giờ đang hè bác kiếm 1 gia sư tới tận nhà . 1 kèm 1 may ra còn kịp bác ạ .

• Like
Reactions: Hcivic and Linh74
Hạng F
13/1/06
12.137
2.086
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM
Mới lớp 6 mà đã bị .
Giờ đang hè bác kiếm 1 gia sư tới tận nhà . 1 kèm 1 may ra còn kịp bác ạ .
Cảm ơn bác nhé...! Tháng 7 cháu mới có lớp mới của cô Hạnh (vợ thày Vũ trường TĐN). Vừa ôn vừa học lớp 7 luôn... Nhưng giá mà tranh thủ ngay được từ giờ như bác nói thì tốt hơn ...

• Like
Reactions: Langtugia1988
Tập Lái
10/11/15
27
4
3
41
lớp 11 học ở trường là cũng nhiều lắm rồi mình nghĩ ko cần thêm gia sư cho cháu đâu

Hạng D
15/11/07
2.535
10.854
113
Việt nam - Sài gòn
os.com
Cảm ơn bác nhé...! Tháng 7 cháu mới có lớp mới của cô Hạnh (vợ thày Vũ trường TĐN). Vừa ôn vừa học lớp 7 luôn... Nhưng giá mà tranh thủ ngay được từ giờ như bác nói thì tốt hơn ...
Một năm đã trôi qua . Tình hình học tập của cháu đã ổn chưa Bác . Lưu ý môn Lý cũng khó nuốt lắm nhe Bác

Hạng F
13/1/06
12.137
2.086
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM
Một năm đã trôi qua . Tình hình học tập của cháu đã ổn chưa Bác . Lưu ý môn Lý cũng khó nuốt lắm nhe Bác
Cảm ơn bác vẫn còn nhớ ...! Cháu có tiến bộ hơn năm lớp 6, nhưng học chưa chắc, kết quả không đều... Cụ thể là TB HK1 kiểm tra đạt 4,7điểm, sang HK2 kiểm tra đợt 1 được 9,5-10 điểm, qua đợt 2 HK2 lại chỉ có 6-7đ (tiếc, môn Văn cũng 6,5 thôi) nên kết quả TB cả năm chỉ còn 6,4đ thế là bị điểm khống chế, không được giỏi, chỉ còn tiên tiến (bị 2 môn dưới 7, còn lại toàn 8-9-10)... Cháu vẫn đang theo học phụ đạo chỗ cô Hạnh thày Vũ ở Hẻm Nguyễn Cửu Vân ... Nghỉ hè tháng 6, qua tháng 7 bắt đầu vào học ct lớp 8...