Thảo Luận Chung Công an Giao Thông Đồng Nai

Hạng B2
13/7/16
224
148
43
Biên Hòa Đồng Nai
hết phiền bác,
Bưu điện làm cho bác.
Em k thích nịnh bợ, nịnh hót, k van xin với mấy loại này. E sai e chịu, nộp tiền để phát triển ngân khố quốc gia, chứ đưa hắn, hắn bỏ túi chia chát riêng củng vậy.
Đóng qua bd vậy có tốn thêm khoản nào nữa k bác?

Tập Lái
8/10/10
42
10
8
Bọn nó bắn bằng mòm đó bác, nếu bác chung chi cho nó thì thôi, còn bác không chung thì buộc nó lập biên bản nhưng trong lúc thằng kia đang ghi biên bản thì nó nháy mắt thằng còn lại chụp bằng điện thoại cái hình phía sau xe bác rồi về nó sữa photoshop cái hình bắn tốc độ 66/60 của các xe khác rồi bỏ hình cái xe và biển số xe bác vào cho hợp lệ quyết định xử phạt và biên bản xử phạt đó bác, chứ trong hồ sơ nó làm hình rất mờ không xác định rõ vị trí có phải chỗ bác bị bắn tốc độ không. Em bị rồi nên em có kinh nghiệm chia sẽ với bác nhưng lúc em lên nhận quyết định xử phạt em quật banh chành trên Giao thông nên mới biết vụ này vì lúc em bị xxx nó dừng xe lại lúc em xuống xe do sơ ý em đi vòng vào trong lề sủn vào cái xe phía trước vì cái xe đó giống xe em mà có độ cái bô đôi dẹp quá nên em nhìn và nhớ cái pô xe đó, mà cái hình bọn xxx nó chụp để trong hồ sơ lại dính cái pô xe của cái xe đó nên em nhìn em nhớ ra, em quậy banh chành luôn. Cuối cùng xxx đúi lý bắt em ngồi cả ngày để gọi đồng chí xxx lập biên bản của em lên đối chất, cuối cùng đúi lý thua em nên bỏ qua (Thật ra nó cũng chả chịu bỏ qua đâu nhưng do lúc em lấy biên bản và CMND ra để làm việc với bác xxx lập biên bản em, em đã sơ ý làm rớt ra khỏi bóp cái thẻ Luật sư xuống đất nó thấy nên mới nhịn em thôi), trước khi bỏ qua nó nói tôi chưa thấy ông nào cãi cụi như ông, tôi bỏ qua cho ông đó nhưng nhớ chạy xe cẩn thận nha. .
Nói bắn bằng mồm là trường hợp của bác thôi, chứ như mình cũng bị mấy lần rồi, yêu cầu cho xem hình ảnh thì CA lấy cái ipad or smart phone ra có rõ ràng hình cái biển số xe của mình, cảnh xung quanh, tốc độ vi phạm....minh chỉ thắc mắc là muốn xem trực tiếp trên súng thì lại không được, cũng không rõ là thắc mắc của mình là đúng không hay chỉ xem trên ipad, smart phone là được rồi.

• Like
Reactions: nttanmam
Tập Lái
8/10/10
42
10
8
Hiệu lực cái bảng 60 đó không quá 200m, tụi nó phải chứng minh máy bắn tốc độ nằm trong khu vực hiệu lực (GPS phải thể hiện vị trí bắn ngay sau bảng & trước ngã 3) thì mới phạt được. Chúng nó về "PSD" tấm hình GPS/speed vào hồ sơ phạt bác rồi, mang chứng từ quay lại oánh pỏ mịa nó đi :D
Sao 200m bác, mình hiểu là chỉ hết hiệu lực khi có biển ra hoặc đoạn ngã 3, 4...sau đó không có biển nào nữa.

Hạng D
24/3/15
1.508
2.754
113
Lâm Đồng
www.otosaigon.com
Sao 200m bác, mình hiểu là chỉ hết hiệu lực khi có biển ra hoặc đoạn ngã 3, 4...sau đó không có biển nào nữa.
Bác xem kỹ clip đi, từ bảng 60 chạy được tí xíu chưa tới 200m là cái bảng tam giác báo ngã 3 => cái 60 đó không nhắc lại sau tam giác kia thì hết hiệu lực chớ sao, trong đoạn hiệu lực 60 đó bác chủ chạy <60 mà :p

• Like
Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
camenra hành trình của em sai giờ thôi bác, các thứ khác ổn
Đã đóng phạt, mọi chuyện coi như xong.
Có một điều mình thấy ngày giờ nhiều lúc mình cũng không để ý, quên chỉnh. Bình thường thì cũng chẳng sao nhưng khi có việc cần làm việc, khiếu nại với csgt cũng khó chứng minh. Hoặc chứng minh được là mình đúng cũng mất thời gian.
Cám ơn chủ thớt, mình sẽ rút kinh nghiệm để hiệu chỉnh thời gian của camera cho đúng. Cũng không mất nhiều thời gian.

Hạng D
4/4/16
1.810
3.117
113
Tp.HCM
Anh hay thiệt, phán như thần.
Mình hiện nay không có việc làm (không muốn nói là thất nghiệp vì sợ mọi người lại hiểu trại ra là mình có nhiều nghề - thất là bảy mà, chắc anh cũng biết ->bảy nghề). Mọi nguồn thu nhập do bà xã quản lý. Mấy anh bạn thời còn thò lò mũi, tay quẹt ngang xong lại chơi bi đánh đáo giờ gặp nhau cũng toàn gọi nhau là "nhà báo" - vợ phải "nuôi báo cô". Khổ thế đấy, nhưng có người lo cho là mừng lắm rồi anh nhỉ?
Còn chuyện viết lách thì thú thực là mình cũng có viết nhưng không viết báo. Lĩnh vực mình viết anh không hiểu đâu vì là chuyên ngành. Không phải đánh giá thấp nhau mà mỗi người một lĩnh vực nhất là lĩnh vực chuyên sâu. Anh cũng vậy thôi, có những lĩnh vực của anh mà mình có thể không hiểu.
Xã hội mà.
Ngoài ra mình không tham gia viết cho báo nào kể cả báo chính luận. Duy nhất mình tham gia là diễn đàn otosaigon nếu anh gọi là báo thì nghĩa là mình có viết báo.
Mà OS dạo này mình thấy dễ thương hơn trước nhiều đó. Trước kia vào đọc thấy phân biệt vùng miền, quê-tỉnh, miệt thị "não to-não nhỏ", "ngu", rồi thì giữa ban ngày ban mặt mà địt đéo tùm lum v.v... Giờ mình thấy mọi người giao tiếp hữu hảo, thân thiện hơn nhiều. Cuộc sống mưu sinh vất vả gặp nhau trên dđ như thế là tốt lắm rồi phải không anh? Mỗi người góp một chút thì chỗ chơi của anh em mình nó mới sạch, mới vui để giúp nhau bổ sung kiến thức tham gia giao thông được an toàn.
Phải vậy không anh?
Lam man quá, tại anh đó. Thôi giờ trả lại sân chơi cho mọi người nha anh.
Chúc anh vui, khỏe.
Là sao anh? Rối rồi phải không anh? Fun bác tí thôi chớ mình rất thích những người có font viết như bác đấy đọc rất rõ ràng rành mạch. Giờ em nghi án nick của bác là : BẠC AI???. Nghĩa là tiền của ai:D:p:p:p

Hạng D
4/3/08
1.054
2.129
113
53
Thủ Đức
Rành mạch rõ ràng thì suy là BÁC ÁI cho rồi
Là sao anh? Rối rồi phải không anh? Fun bác tí thôi chớ mình rất thích những người có font viết như bác đấy đọc rất rõ ràng rành mạch. Giờ em nghi án nick của bác là : BẠC AI???. Nghĩa là tiền của ai:D:p:p:p

Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
Có gì mà phải rối đâu anh, mỗi người một cách đùa, cách vui miễn sao có giới hạn và người khác cũng thấy vui cùng với mình là được mà. Chứ không nhẽ mình đùa chỉ để vui một mình? Anh có thấy vậy không?
Có bác kêu nick của mình là "ba cái" mình lại thấy vui.
Có người kêu nick của mình là "ba cái" mình cũng chẳng thấy buồn.
Chắc hôm nào mình đổi nick cho khỏi hiểu lầm, suy diễn tùm lum anh nhỉ?

Hạng F
23/3/12
9.246
19.451
113
TP. HCM
Bác xem kỹ clip đi, từ bảng 60 chạy được tí xíu chưa tới 200m là cái bảng tam giác báo ngã 3 => cái 60 đó không nhắc lại sau tam giác kia thì hết hiệu lực chớ sao, trong đoạn hiệu lực 60 đó bác chủ chạy <60 mà :p
Ko được tính từ cái biển tam giác đó anh @truong_dalat ơi!
Tính đến cái chổ ngã ba, cách đó # 100m nữa, chổ có bà chạy 2b rẽ ra nè:
Công an Giao Thông Đồng Nai

À mà saoCSGT ko gửi hình ảnh vi phạm bắn tốc độ cho anh chủ qua bưu điện?
Làm cách nào để được gửi kèm quyết định xp?

Chỉnh sửa cuối:
  • Like