Thảo Luận Chung Công an Giao Thông Đồng Nai

Hạng B2
9/9/13
120
177
43
Mình cũng từng bị bắn khi thả đèo cũng tại Đồng Nai do tụi xxx Suối Tre phục kích năm 2011.... Tâm lý lúc leo đèo rất cực, lúc đó đi Ỉn số sàn... lúc leo đèo thì cố ép gas cho đúng max 80, khi xuống về N thả nhằm cho xe nghỉ ngơi & cũng ngại rà thắng vì sợ uổng công sức leo nãy giờ... khi dòm lại thì lên 93!! Thắng dúi dụi về 80, sau đó vừa đi vừa sợ..... đi thêm 2km đường nữa thì ăn cạp nong tấp lề! Lúc trước xe ko có Cam & cầm BB hẹn đến 1 tuần trở ra Suối Tre mới cho đóng phạt làm mất time của mình quá trời....!:(
Mình nghĩ xuống đèo mã bác về N thì nguy hiểm thật, lỡ bị sự cố động cơ... lock vô lăng, mất thắng.... quán tính tăng.... không dám nghĩ nữa.... hehe, đôi lời góp ý cùng bác

Hạng C
14/6/16
798
2.090
93
Tuyệt Tình Cốc
Mình nghĩ xuống đèo mã bác về N thì nguy hiểm thật, lỡ bị sự cố động cơ... lock vô lăng, mất thắng.... quán tính tăng.... không dám nghĩ nữa.... hehe, đôi lời góp ý cùng bác
Hix em về N mà vẫn nổ máy! Nổ máy thì vô lăng có trợ lực điện, thắng thì trên Ỉn lúc đó chỉ có hệ thống chống bó cứng phanh hoạt động.... em thấy vẫn BT mà! Chỉ khác là xe ko bị kéo lại do ko còn lực hãm của động cơ lúc bấy giờ khi đang ở số N.

• Like
Reactions: nttanmam
Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
Bác @Huy-BL về N khi đổ đèo thì cũng nguy hiểm thật.
Nhưng mà cũng lâu rồi, lúc đó bác ấy chưa tham gia diễn đàn mà.
Bây giờ hết rồi, đem ra nhắc nhở anh em mình đó.

Hạng C
19/8/13
536
7.321
93
58
Hix em về N mà vẫn nổ máy! Nổ máy thì vô lăng có trợ lực điện, thắng thì trên Ỉn lúc đó chỉ có hệ thống chống bó cứng phanh hoạt động.... em thấy vẫn BT mà! Chỉ khác là xe ko bị kéo lại do ko còn lực hãm của động cơ lúc bấy giờ khi đang ở số N.
đổ đèo mà về N là nguy hiểm nhất, anh đừng chơi dại kiểu đó nữa nha ( xin lỗi vì nhiều người nói rồi, nhưng nguy hiểm quá nên em phải nhắc ah thêm lần nữa)

Hạng C
5/3/13
559
1.103
93
Bẫy này mới có khoảng 15 - 20 ngày nay thôi, trước vẫn cho đi 80km/ h
Chỗ này bị quài mà bác... biên bản này là biết csgt đứng mà còn cố tình chọc nè!
cho hỏi là đường này 1 làn, hay 2 làn. (cơ giới)
Theo qui chuẩn mới nhất đường này một làn xe cơ giới, 1 làn xe thô xơ.

Attachments