Thảo Luận Chung Công an Giao Thông Đồng Nai

Hạng C
15/6/17
867
919
93
Luật thì k sai, nhưng tui k muốn cải, vì gặp bọn nó 1 lần rồi. Quy chuẩn mới 01/2017 là 2 làn trở lên thì phải có biển báo nhắc bên kia đường đúng k?
treo trên giá long môn, cột cần vươn, bên tay trái.
nhưng cái này mới ngoài Bắc thôi. còn trong Nam chưa thấy ai kiện vụ này

• Like
Reactions: nttanmam
Hạng F
23/3/12
9.246
19.451
113
TP. HCM
Các bác có thấy súng nắm chổ nào ko??
E soi thì nghi súng nắm chổ này, trong chiếc xe tải đậu giữa con dốc:
Công an Giao Thông Đồng Nai

Và địa điểm bác chủ bị bắn là gần cuối con dốc:
Công an Giao Thông Đồng Nai

Hạng B2
16/4/15
219
283
63
65
Đóng qua đc hết nhé bác.

Nhờ bác chỉ cách giúp?

2/6 vừa rồi em bị bắn tđ ở Võ Văn Kiệt. Lịch hẹn là 9/6 đi đóng phạt.
11/6 em ra bưu điện Thủ Đức để nhờ đóng phạt giúp, nhưng bưu điện không thể tra ra thông tin xử phạt của em trên hệ thống.
13/6 em phải chạy tuốt lên Q5 để đóng phạt/

• Like
Hạng D
4/4/16
1.810
3.117
113
Tp.HCM
Trước nay mọi người cảnh báo rất nhiều nhưng không có hình minh họa.
Nay anh chủ cảnh báo lại có:
- clip tuyến đường, tình huống cụ thể bị vịn,
- hình chụp biên bản vi phạm,
- cách nộp phạt qua bưu điện.
Quá cụ thể, quá tốt mà anh.
Cám ơn thông tin đã cung cấp và tinh thần không làm hư cán bộ của bác chủ thớt.
Ngoài lệ tí: Mình thấy bác @bacai có những bình luận khá hay, câu chữ rõ ràng, kiến thức sâu rộng. Vậy cho mình hỏi có phải anh là nhà báo không??! :D:D:D
Mình nói có căn cứ nhé. Phân tích sơ lược nick của bác: bác thuộc đơn vị BÁO LÁ CẢI. hế hế hế:p:p:p

Hạng F
12/10/16
7.516
6.366
113
Mình đóng bằng bưu điện đc hả bác
Toàn quốc đóng phạt qua bưu điện nên ko bao giờ phải lo đi lấy giấy tờ dù bác đang ở Mù Cang Chải
Tiện thể ae bằng hữu nào chưa rõ thì cứ yên tâm lấy bb và nộp phạt 1ua bưu điện theo địa chỉ trên bb đó nhé

Hạng B1
1/6/16
93
32
18
42
Hóng quy trình nhất là ở ĐN, có giống vầy ko?
Hôm bữa e ra bưu điện mũi tàu quận bình tân đóng tiền internet. Thì thấy một bác cầm biên bản vi phạm giao thông vào đưa nhân viên bưu điện để đóng phạt. Cô nv cầm bb xem xong rồi trả lại bác đó với lý do trong bb ko có dấu của csgt ở đó. Bác đó có hỏi e nge nvien trả lời là phải có dấu mộc của csgt ở đó đóng vào bb thì bưu điện mới giải quyết đc. Sau đó bác đó cầm bb lại và diện thoại nhờ người quen ở đó đi đóng dùm e nghe bị phạt ở Đông Nai. E nghe mà hơi hoang mang ko hiểu sao lun. Ko biết có đúng ko. Vì lở đi tỉnh bị phạt mà xxx ko đóng cho cái dấu đó là ko đóng phạt qua bưu điện đc tốn thời gian về tỉnh đóng phạt nữa. Mong Các bác đã đóng phạt qua bưu điện được hoặc chưa đc chỗ nào thì chia sẽ để ae có thêm kinh nghiệm để đở mất thời gian và tiền bạc. Có thêm hình bb cho dể nhớ thì càng tốt. E viết bằng điện thoại nên ko đủ dấu bác thôg cảm. E xin cam ơn

Hạng C
13/10/09
666
303
63
Toàn quốc đóng phạt qua bưu điện nên ko bao giờ phải lo đi lấy giấy tờ dù bác đang ở Mù Cang Chải
Tiện thể ae bằng hữu nào chưa rõ thì cứ yên tâm lấy bb và nộp phạt 1ua bưu điện theo địa chỉ trên bb đó nhé

E đọc quy trình thì thấy có mục phải ghi vào mặt sau biên bản hay gì đấy đại loại như vậy, ý là csgt xác nhận cho mình đóng phạt qua bđ, thì mình về mới ra bđ đóng dc. Vậy csgt ko chịu cho mình đóng phạt qua bđ thì sao nhỉ, lý do thì se có nhiều lý do ko cho. E đọc mà vẫn phân vân lắm. Chứ đa số chỉ ngại đi tới tận nơi nộp phạt thôi, chứ dc đóng qua bđ thì nhiều người sẵn sàng làn công dân tốt, ngược lại, 1 bộ phận ko thích điều đó.

Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
Ngoài lệ tí: Mình thấy bác @bacai có những bình luận khá hay, câu chữ rõ ràng, kiến thức sâu rộng. Vậy cho mình hỏi có phải anh là nhà báo không??! :D:D:D
Mình nói có căn cứ nhé. Phân tích sơ lược nick của bác: bác thuộc đơn vị BÁO LÁ CẢI. hế hế hế:p:p:p
Anh hay thiệt, phán như thần.
Mình hiện nay không có việc làm (không muốn nói là thất nghiệp vì sợ mọi người lại hiểu trại ra là mình có nhiều nghề - thất là bảy mà, chắc anh cũng biết ->bảy nghề). Mọi nguồn thu nhập do bà xã quản lý. Mấy anh bạn thời còn thò lò mũi, tay quẹt ngang xong lại chơi bi đánh đáo giờ gặp nhau cũng toàn gọi nhau là "nhà báo" - vợ phải "nuôi báo cô". Khổ thế đấy, nhưng có người lo cho là mừng lắm rồi anh nhỉ?
Còn chuyện viết lách thì thú thực là mình cũng có viết nhưng không viết báo. Lĩnh vực mình viết anh không hiểu đâu vì là chuyên ngành. Không phải đánh giá thấp nhau mà mỗi người một lĩnh vực nhất là lĩnh vực chuyên sâu. Anh cũng vậy thôi, có những lĩnh vực của anh mà mình có thể không hiểu.
Xã hội mà.
Ngoài ra mình không tham gia viết cho báo nào kể cả báo chính luận. Duy nhất mình tham gia là diễn đàn otosaigon nếu anh gọi là báo thì nghĩa là mình có viết báo.
Mà OS dạo này mình thấy dễ thương hơn trước nhiều đó. Trước kia vào đọc thấy phân biệt vùng miền, quê-tỉnh, miệt thị "não to-não nhỏ", "ngu", rồi thì giữa ban ngày ban mặt mà địt đéo tùm lum v.v... Giờ mình thấy mọi người giao tiếp hữu hảo, thân thiện hơn nhiều. Cuộc sống mưu sinh vất vả gặp nhau trên dđ như thế là tốt lắm rồi phải không anh? Mỗi người góp một chút thì chỗ chơi của anh em mình nó mới sạch, mới vui để giúp nhau bổ sung kiến thức tham gia giao thông được an toàn.
Phải vậy không anh?
Lam man quá, tại anh đó. Thôi giờ trả lại sân chơi cho mọi người nha anh.
Chúc anh vui, khỏe.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
16/4/15
219
283
63
65
E đọc quy trình thì thấy có mục phải ghi vào mặt sau biên bản hay gì đấy đại loại như vậy, ý là csgt xác nhận cho mình đóng phạt qua bđ, thì mình về mới ra bđ đóng dc. Vậy csgt ko chịu cho mình đóng phạt qua bđ thì sao nhỉ, lý do thì se có nhiều lý do ko cho. E đọc mà vẫn phân vân lắm. Chứ đa số chỉ ngại đi tới tận nơi nộp phạt thôi, chứ dc đóng qua bđ thì nhiều người sẵn sàng làn công dân tốt, ngược lại, 1 bộ phận ko thích điều đó.

Em thấy bác nói có lí lắm.

2 năm trước em có bị phạt ở Bà Rịa, CSGT ở đây có ghi rõ mặt sau của biên bản xử phạt về địa chỉ và thông tin của bưu điện để làm thủ tục nộp phạt qua bưu điện. Kết quả: em đóng phạt qua bưu điện thành công.

2/6 vừa qua, em bị phạt tại Quận 5. Không hề có thông tin bưu điện gì trên biên bản. Kết quả: em ra 4 bưu điện đóng phạt nhưng cả 4 bưu điện đều báo rằng không tìm thấy thông tin của em trên hệ thống. Cuối cùng em phải xách xe từ BD lên Q5 để đóng phạt.

• Like