Hạng D
8/11/04
3.250
2.234
113
Tối qua lọc cọc gõ cái iPad 1 cùi bắp, sắp xong thì nó tự refresh và tự cho quyền "was reloaded" nên tèo hết chữ nghĩa của em. Giờ em viết lại nha.

Thật ra chuyến này em không đi nên không ý kiến ý cò nhiều, chỉ chia sẻ chút thông tin dưới góc nhìn của người ở nhà, anh em tham khảo.

- Đoàn mình đông, xe nhiều; tài già, tài trẻ xen lẫn; tài chiến, tài non lẫn lộn; tài biết chạy đêm cũng có mà tài ứ chạy đêm bao giờ cũng có; xe mới, xe cũ chung nhau; nam phụ lão ấu, tất thảy đều có. Vậy nên muốn chơi gì thì chơi, muốn vui gì thì vui, yếu tố An Toàn phải đặt lên hàng đầu. Nhớ hồi SuFC chạy đêm đi Phan Thiết từ 19h, đến nơi là 24h. Ấy vậy mà khi chạy em toàn phải giương cặp Hella FF75 lên và đè giữa đường để dìu các xe nho nhỏ bên dưới vượt lên. Nếu để cái đoàn dài dằng dặc của kỳ này tự chạy xuyên đêm, cũng là một cái khó đó các bác ạ. Hạn chế chạy đêm được chút nào, hay chút nấy.
- Chạy trời không khỏi nắng, người ta đã nói vậy :) . Mợ nào máu lửa tham gia, có thể xài Sân Lai, hoặc Bioré UV (http://www.kao.com/vn/biore/bio_uv_aquarich_whitening_00.html - cái này hay vì không bị nhờn nhờn sau khi thoa, em xài hoài - 1 phút dành cho quảng cáo ke ke ke), phụ thêm cái "mền" của tụi Ả Rập nữa, là lênh đênh trên biển được rồi.
- Rạng sáng hoặc sáng sớm, biển lặng. Việc di chuyển trên tàu sẽ nhẹ nhàng hơn cho mọi người. Tuy vậy, việc say sóng với những người không quen, thậm chí với những người không bị say sóng nhưng trải qua 1 đêm mất ngủ, là hoàn toàn có thể xảy ra. Vậy nên nếu được, cần ăn sáng trước khi lên tàu tầm 1h để tránh dịch vị tiết ra quá nhiều để tiêu hóa thức ăn (cộng với triệu chứng khi say sóng là cơ thể cũng tiết ra nhiều dịch vị hơn), sẽ làm tăng nguy cơ khó chịu khi đi tàu. Tốt nhất là ăn sáng nhẹ, bánh mì không càng tốt (vì bánh mì "hút" bớt dịch vị), bánh bao, xôi. Tránh ăn sáng các món nước (phở, hủ tiếu), nhiều dầu mỡ. Các mợ thủ theo chút nước gừng ấm hay kẹo gừng cho gia đình nhâm nhi trên biển sẽ rất thú vị và hạn chế say sóng.

Chúc cả nhà có chuyến đi an toàn, vui vẻ, thú vị và có nhiều kỷ niệm khó quên!

Hạng D
26/5/11
1.910
368
83
47
Ok, vậy gút lại là không thay đổi gì cả nhé. Cứ theo kế hoạch như ban đầu.
Túm lại là qua thớt đăng ký xem hả bác HT . tư vấn giúp em từ chỗ em ra cao tốc khoảng bao lâu , đi đường nào nhanh .....

• Like
Reactions: pxtanh
Hạng F
8/10/10
6.364
2.031
113
Q7 - Sài Gòn
Hiện nay em đã lo xong phần đặt tàu, chổ gửi xe qua đêm cho các bác. Chọn menu ăn gồm ăn trưa, tối thứ 7. Khuya thứ 7 có nồi cháo gà nhỏ cho các F1 và mợ nào đói ăn thêm, đồng thời có tý nước nóng nóng cho các bác tài giờ vàng. Ăn sáng CN chỉ duy nhất món mì tôm hải sản. Ăn trưa CN và rút quân khỏi đảo.
Ngoài sự hỗ trợ của suzuki world như đã thông báo thì cá nhân bác Đại suzuki ngôi sao tài trợ 1 cơ số nước ngọt, bò húc cho các bác tài, F1, bà cả ...
Dừng chân dọc đường, nghỉ ngơi đã có bác BCBT lo.
Thiết kế băng rôn giao qua cho suzuki world in giao cho bác hienkts lo.
Setup game show, quản trò sẽ do em và bác LÉP cùng vài bác nữa giúp sức.
Quà tặng gameshow bác Phuoc84 tài trợ 10 phần quà cây nhà lá vườn. Bác gã mê xe tài trợ thêm 1 ít balo suzuki (ngoài phần quà theo thông báo suzuki world).
Bác sonbanmai sẽ tặng mỗi xe 1 bộ đồ câu cá dùng 1 lần và chịu trách nhiệm vụ ghita bập bùng ngọn lửa. Tuy nhiên để thêm phần phong phú em đề nghị các bác tăng cường thêm ghita. Em sẽ đem theo bộ loa kẹo kéo của chi hội.
Do bác phuccao vẫn đang còn standby nên em nhờ 1 vài tay máy ảnh giúp chi hội làm bộ phận truyền thông nhé.

Chương trình vậy cũng đã tạm ổn. Các bác có món cây nhà lá vườn gì cứ đem theo nha.
Em thì có hũ rượu ngâm rễ mật nhân do bác GV gửi cũng sẽ xách theo tiếp các bác.

Hạng B2
7/3/14
153
150
43
Vậy là gần đủ Ban chỉ Huy rồi , Bác Fiat đi luôn đi. cho em đăng ký lại nha do đứa lớn nhà em ko đi nên đăng ký có thay đổi như sau nha Bac Hùng. 3 lớn , 1 nhỏ 11 tuổi và 01 nhỏ 9 tuổi : tong cong 5 . Bac Hung câp nhât dum em . thanks