Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
6/7/08
4.323
3.072
113
tuando nói:
duonglao nói:
Vậy nếu mua chung cư cho chắc thì ........lúc nào mua đươc vậy các bác?
Đợi trao tiền là bàn giao nhà hay .......đợi tới khi có sổ đỏ???
Nói chung xong phần thô là chắc được khoảng 80%.
Chắc 90% thì chờ giao nhà.
Chắc 100% thì nhà + sổ.
Cám ơn bác Tuấn

Vậy cũng gay nhỉ, đang tính kiếm cái CCCC, chắc chuyển qua làm cái nhà phố nữa cho an tâm quá

ITW confirmed
Hạng B2
10/4/10
247
1.103
123
Nếu đã ký hợp đồng mua bán chứ ko ko phải Hd góp vốn thì sẽ xử sao các bác? có được ưu tiên hơn ko???

Hạng C
15/1/07
945
260
63
TPHCM
www.giaymarco.vn
Theo em thì hợp đồng nào cũng vậy thôi, nếu Cty đã làm thủ tục phá sản thì chuyện đòi đất đòi nhà là rất nhiêu khê. Nhất là mình không biết được cũng như không có giấy tờ gì về việc cty làm thủ tục hợp thức hoá hay nghĩa vụ với chính quyền cho cái dự án được đến đâu rồi. Thưa hay kiện thì cũng chỉ có mà đòi phát mãi tài sản công ty lấy tiền lại thôi. Trong trường hợp này thì thằng nào thưa trước, có bản án trước thằng đó có lợi.

Hạng F
8/8/06
6.446
20.628
113
39
Cho e hỏi ngu phát các bác.
Cái chung cư nhà e giao nhà từ 2008. Đến giờ vẫn chưa thấy sổ hồng đâu, Chủ đầu tư có tầng trệt và tầng 1 nhưng bán mịa nó cho ngân hàng Phương Nam( chắc ko trả nợ nó ép bán rẻ). Đã thanh toán 95% và 10% Vat.Vậy nếu chủ đầu tư tuyên bố phá sản thi sao hả các bác. Dân có làm được sổ ko?

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.360
147.580
113
www.phindeli.com
Xe dap nói:
Cho e hỏi ngu phát các bác.
Cái chung cư nhà e giao nhà từ 2008. Đến giờ vẫn chưa thấy sổ hồng đâu, Chủ đầu tư có tầng trệt và tầng 1 nhưng bán mịa nó cho ngân hàng Phương Nam( chắc ko trả nợ nó ép bán rẻ). Đã thanh toán 95% và 10% Vat.Vậy nếu chủ đầu tư tuyên bố phá sản thi sao hả các bác. Dân có làm được sổ ko?
Nhà đã ở ổn định từ 2008 thì ... không thể mất nhà, vì không thể đuổi dân ra khỏi nhà.
Nếu CĐT phá sản thì khả năng là dân sẽ khó mà làm được sổ ... muốn làm được sổ thì dân phải tự bỏ tiền ra làm và chính quyền phải có thiện ý hỗ trợ.

Bò Hóng
13/12/06
8.381
72.381
113
Cái chung cư nhà e giao nhà từ 2008.
Cũng có nhiều CC cũng giao trước hoặc sau thời điểm này cũng có cái có cái không có sổ, của bác không phải là cá biệt.
Đến giờ vẫn chưa thấy sổ hồng đâu,
Vậy thì chắc chắn CDT còn thiếu nghĩa vụ gì gì đó đối với nhà nước - muốn biết thiếu cái gì thì xem lại điều khoản trong Quyết định phê duyệt.
Chủ đầu tư có tầng trệt và tầng 1 nhưng bán mịa nó cho ngân hàng Phương Nam( chắc ko trả nợ nó ép bán rẻ).
Thằng CDT này không biết Khôn hay Dại. Nếu thực thi đúng theo luật Nhà ở 2008 thì phần diện tích công cộng dùng chung ( có cả phần diện tích tầng trệt) phải thuộc sở hữu của các hộ đang sống ở trên.
Đã thanh toán 95% và 10% Vat.
Khả năng CDT khó ra nổi sổ cho các hộ rồi. 5% kia chắc là xí bùm bum luôn rùi
Vậy nếu chủ đầu tư tuyên bố phá sản thi sao hả các bác.
Thì các bác sẽ bơ vơ luôn chứ sao. Ác nhất là nếu CDT mà cắm sổ của khu đất này cho Bank, sau này bank nó truy kích thì sẽ có cuộc chiến không có hồi kết,....
Dân có làm được sổ ko?
Làm được! nếu tất cả các hộ đang sống "đoàn kết" thay CDT "trả nợ"

Hạng B1
15/8/10
90
13
8
Mình kết câu cuối "đoàn kết" trả nợ thay ... hehehe

Tập Lái
9/6/11
44
1
0
CDT nếu còn thở Oxy nó cũng ráng mà sống, còn khi phá sản thì còn gì để mà chia , cái gì còn, thì thế chấp hết rồi.
Nếu CDT trốn đi thì bị tôi hình sự, còn nó không thèm trốn cứ nhởn nhơ , gái gú vòng vòng thì chẳng sao cả

Hạng C
11/9/08
501
32
28
44
Có bác nào đó nói nó chết thì NH cũng chết theo. Nhưng theo em thì NH nó luôn cho vay thấp hơn mức mà nó định giá mà ta? 70-80% gì đó thôi chứ.

Tập Lái
1/11/11
20
0
0
Dạ vâng, nhưng tiền cũng chẳng phải của ngân hàng và nó cũng chẳng phải đi buôn đất, nó ôm nhà ôm đất nhiều quá dân kéo nhau đi rút tiền thì nó toi đấy bác...
zace04 nói:
Có bác nào đó nói nó chết thì NH cũng chết theo. Nhưng theo em thì NH nó luôn cho vay thấp hơn mức mà nó định giá mà ta? 70-80% gì đó thôi chứ.

Status
Không mở trả lời sau này.