Hạng D
13/1/11
1.098
26.450
113
Mình toàn tự túc

Tây thì ra quán cafe ăn, Mĩ thì tệ hại hơn ... phải 10h mới có quán mở cửa.
Em khoái nhất ở Mỹ là dùng gmap tìm chỗ ăn, xong tại gmap đặt bàn / giờ luôn, đại tiện.

• Like
Reactions: tuando
Hạng B2
23/4/11
258
1.322
93
Anh muốn viết thư than phiền thì cứ viết thoải mái đi thôi. Tôi thì tin chắc là vì một người khách thế này cty đó nó k thể đuổi việc hay cắt tour của tay hdv kia đâu. Còn anh tin mình có sức mạnh khiến ai đó phải lên bờ xuống ruộng được thì anh cứ tự nhiên.

Bật mí luôn cho anh là mới osaka đã khó chịu về bữa ăn sáng thì anh cũng không nên đi du lịch châu âu và úc, kẻo ban giám đốc cty du lịch lại phải gửi thư xin lỗi tiếp thì tội nghiệp cho họ lắm. Chào anh

Anh đừng hù mình, cái cách anh ôm cái tự tôn dân tộc, nói lỗi ở vợ mình, phải "xin lỗi" mấy thằng Nhật là mình biết style của anh rồi.

Mỹ, Úc, Hàn, Đài, Sing ... mình đi kinh qua hết rồi, tour cũng có, đi bụi một mình hai mình cũng có, chỗ ít thì 1-2 lần, chỗ nhiều thì trên 10 lần, anh đừng dọa mình không hiểu sự đời.

Do gia đình có con nhỏ và người già nên mình mới book tour đi, vì cái công ty đó mà mình ác cảm luôn nước Nhật dù đó là nơi mình kỳ vọng nhất (vì ngưỡng mộ con người và đất nước Nhật).
Cái tour của SongHan này là cái phí thời gian, phí tiền nhất mình từng trải qua.

Anh nào đi tour chừng 15 ngày lặp đi lặp lại một kiểu ăn sáng thì mới thấm. Mà thôi, mấy cái đó cũng còn chịu đựng được tạm cho qua đi.

Cái chỗ ở mới là oải nhất. Cáitour không phải rẻ, nhưng book chỗ ở thì xa ngoài rìa trung tâm, ăn uống, mua sắm cái gì cũng ngồi xe lắc lư cả tiếng mới tới nơi. Chưa kể, cty Nhật gì mà sắp xếp đầy lỗi vớ vẫn, thay vì drop khách ở sảnh khách sạn rồi đi đậu xe, mẹ, nó thả ra khu parking, người già trẻ nhỏ kéo theo mấy cái vali to đùng lết gần 10-15 phút mới tới được hotel, mà đúng vào cái mùa gió mưa lớt phớt lạnh căm căm mới hận. Mà lặp đi lặp lại vài lần chứ không phải ít.

Không tin anh chủ thớt book cái công ty này đi một chuyến thử report lại xem.
(biết đâu là do trường hợp của mình xui).

Hạng D
13/1/11
1.098
26.450
113
Trưa và tối thì rất nhiều lựa chọn. Sáng thì sao?
China town, em đi Mỹ toàn ở KS mà có thể đi bộ / tàu điện đến trong 2-3 chặng thôi, trong china chứ quán Việt đầy (Boston, Newyork) (nói đi Mỹ chứ em cũng đi có 3 lần và cũng chỉ ở 2 chỗ trên :), đi quây quần với con là chính thôi, shopping cho vui chứ kg phải thăm thú nước Mỹ)

• Like
Reactions: chandai and tuando
Mê gái
30/8/07
57
32.076
83
Saigon
Trưa và tối thì rất nhiều lựa chọn. Sáng thì sao?
Sáng mà ở trung tâm thì nhiều lựa chọn lắm anh. Ngay Times Square nhiều cửa hàng mở sớm bán cho dân đi làm. Có điều t7-cn thì kiếm ăn sáng sớm hơi cực.
Em hay mua salads (rất nhiều loại cực kỳ ngon) với gà sốt nóng hổi/spaghetti/cơm Ý ở cửa hàng gần Starbucks xong ra mấy cái ghế trước cửa S uống cafe ăn sáng luôn.

Chuột Tiến
1/10/11
4.557
91.827
113
Sài Gòn
Đi tour sợ nhất bọn đi trễ giờ quy định của HDV, mà chúng lại bơ bơ kg có gì, coi đó là rất bình thường.
Trước đi tour Hàn. Cả đoàn lên xe đầy đủ ngồi chờ gần 1 tiếng không thấy HDV. Ai ngờ em nó ngủ quên không chỉnh báo thức.

• Like
Reactions: btpaul
Hạng D
17/3/05
1.760
7.986
113
51
MFC
Anh đừng hù mình, cái cách anh ôm cái tự tôn dân tộc, nói lỗi ở vợ mình, phải "xin lỗi" mấy thằng Nhật là mình biết style của anh rồi.

Mỹ, Úc, Hàn, Đài, Sing ... mình đi kinh qua hết rồi, tour cũng có, đi bụi một mình hai mình cũng có, chỗ ít thì 1-2 lần, chỗ nhiều thì trên 10 lần, anh đừng dọa mình không hiểu sự đời.

Do gia đình có con nhỏ và người già nên mình mới book tour đi, vì cái công ty đó mà mình ác cảm luôn nước Nhật dù đó là nơi mình kỳ vọng nhất (vì ngưỡng mộ con người và đất nước Nhật).
Cái tour của SongHan này là cái phí thời gian, phí tiền nhất mình từng trải qua.

Anh nào đi tour chừng 15 ngày lặp đi lặp lại một kiểu ăn sáng thì mới thấm. Mà thôi, mấy cái đó cũng còn chịu đựng được tạm cho qua đi.

Cái chỗ ở mới là oải nhất. Cáitour không phải rẻ, nhưng book chỗ ở thì xa ngoài rìa trung tâm, ăn uống, mua sắm cái gì cũng ngồi xe lắc lư cả tiếng mới tới nơi. Chưa kể, cty Nhật gì mà sắp xếp đầy lỗi vớ vẫn, thay vì drop khách ở sảnh khách sạn rồi đi đậu xe, mẹ, nó thả ra khu parking, người già trẻ nhỏ kéo theo mấy cái vali to đùng lết gần 10-15 phút mới tới được hotel, mà đúng vào cái mùa gió mưa lớt phớt lạnh căm căm mới hận. Mà lặp đi lặp lại vài lần chứ không phải ít.

Không tin anh chủ thớt book cái công ty này đi một chuyến thử report lại xem.
(biết đâu là do trường hợp của mình xui).
Chắc cho anh đi xe 54 chỗ , ở ks tiết kiệm nên sảnh nó k chứa nổi

Hạng F
30/3/09
6.132
20.141
113
Tưởng gì đi tour ghép mà còn lộn xộn. HDV kia bỏ gia đình anh lại là phải.
HDV mà yêu cầu xe dừng lại chờ đón gia đình anh xong, đứa khách nào trên xe nó viết đơn kiện tour du lịch đi không đúng giờ đã công bố, thì công ty nó đền chết mother luôn.
anh cứ viết thư chửi hay bêu xấu công ty đó thoải mái, Cty cũng sẽ viết thư xin lỗi gia đình anh (khách hàng là thượng đế mà),
chứ Cty đó nó công bố gia đình anh không tuân thủ lịch trình của tour thì đẹp mặt lắm.

P/s: lần sau có đi tour ghép của bất kỳ công ty du lịch nào, anh nên báo cho họ biết gia đình mình có quyền trể giờ hẹn ra xe, để họ có ưu đãi riêng nha.

Anh đừng hù mình, cái cách anh ôm cái tự tôn dân tộc, nói lỗi ở vợ mình, phải "xin lỗi" mấy thằng Nhật là mình biết style của anh rồi. Mỹ, Úc, Hàn, Đài, Sing ... mình đi kinh qua hết rồi, tour cũng có, đi bụi một mình hai mình cũng có, chỗ ít thì 1-2 lần, chỗ nhiều thì trên 10 lần, anh đừng dọa mình không hiểu sự đời. Do gia đình có con nhỏ và người già nên mình mới book tour đi, vì cái công ty đó mà mình ác cảm luôn nước Nhật dù đó là nơi mình kỳ vọng nhất (vì ngưỡng mộ con người và đất nước Nhật). Cái tour của SongHan này là cái phí thời gian, phí tiền nhất mình từng trải qua. Anh nào đi tour chừng 15 ngày lặp đi lặp lại một kiểu ăn sáng thì mới thấm. Mà thôi, mấy cái đó cũng còn chịu đựng được tạm cho qua đi. Cái chỗ ở mới là oải nhất. Cáitour không phải rẻ, nhưng book chỗ ở thì xa ngoài rìa trung tâm, ăn uống, mua sắm cái gì cũng ngồi xe lắc lư cả tiếng mới tới nơi. Chưa kể, cty Nhật gì mà sắp xếp đầy lỗi vớ vẫn, thay vì drop khách ở sảnh khách sạn rồi đi đậu xe, mẹ, nó thả ra khu parking, người già trẻ nhỏ kéo theo mấy cái vali to đùng lết gần 10-15 phút mới tới được hotel, mà đúng vào cái mùa gió mưa lớt phớt lạnh căm căm mới hận. Mà lặp đi lặp lại vài lần chứ không phải ít. Không tin anh chủ thớt book cái công ty này đi một chuyến thử report lại xem. (biết đâu là do trường hợp của mình xui).
Anh muốn viết thư than phiền thì cứ viết thoải mái đi thôi. Tôi thì tin chắc là vì một người khách thế này cty đó nó k thể đuổi việc hay cắt tour của tay hdv kia đâu. Còn anh tin mình có sức mạnh khiến ai đó phải lên bờ xuống ruộng được thì anh cứ tự nhiên. Bật mí luôn cho anh là mới osaka đã khó chịu về bữa ăn sáng thì anh cũng không nên đi du lịch châu âu và úc, kẻo ban giám đốc cty du lịch lại phải gửi thư xin lỗi tiếp thì tội nghiệp cho họ lắm. Chào anh
Né công ty này ra, nhà em mất hơn trăm triệu dụ lịch mà ăn uống, di chuyển như shit. Còn chú HDV thì bố láo, không có mẹ em can thì em gửi email tiếng Anh cho sếp Nhật của nó, để cho nó bỏ nghề rồi.
Bỏ cả nhà mình ở chợ Osaka, bực cả cửa mình với công ty này.
Bullshit,
mình là khách hàng trả tiền đi du lịch, mình hổng phải đi mần việc nhé.

Không cty du lịch nào trên thế giới này đối xử với khách hàng như vậy cả, nhất là đối với một gia đính có 3 con nhỏ dưới 10 tuổi, người già trên 65 tuổi ở một chỗ đông đúc và xa lạ như vậy cả.

Bỏ khách lại là quyền của họ, email công ty complain là quyền của mình, ngay cả bad review cho cty đó, dù là Nhật hay Mỹ cũng là quyền của mình nhé. Fair?

Anh bớt ảo tưởng đi.
Mình email cho tụi Việt trước, nó bao che nhau.
Mình phang thêm cái email nữa cc cho sếp Nhật của nó nên tụi văn phòng phải liên lạc lại mình.

Bà già biết chuyện nên can, mình biết nếu phang thẳng chú Nhật bổn thì chú HDV đó bị cắt tour Quốc Tế luôn, sẽ đói.