Mê gái
30/8/07
57
32.076
83
Saigon
Thấy anh travel nhiều nên mình nghĩ việc này rất dễ dàng đối với anh. Nếu anh đã qua tới Tokyo thì ra ga trung tâm tokyo ở Shinzuku thì phải, đến bến xe buýt, nó có v. phòng tour boooking, có đầy đủ option để chọn, mua vé trước ít nhất 1 ngày. Nếu muốn trọn vẹn thì anh thử sắp xếp thời gian ngủ 1 đêm ở cái núi gần đó (bao gồm trong tour) thì sẽ rất tuyệt. Con 11 tuổi là quá ngon để đi bụi rồi. Con mình lúc đi chỉ có 7, 8 tuổi mà dẫn đến 2 đưa cùng lúc :). Xe buýt đi rất ngon, 3 tiếng đổi tài 1 lần super safe, có toilet trên xe. Còn tour guide thì vô tư, toàn U70 nhưng leo núi thì nhanh lắm, khg có đủ sức khỏe la bị bỏ lại phía sau thường xuyên luôn.

P/s: mình đi bụi ở Japan với gia đình 3 lần. đến cái hóc bò tó gần như khg có người luôn, đi được 11/88 cái chùa ở Japan. Chỉ còn mỗi phía bắc trên Saporo là chưa đến vì xa quá ... vé shinkansen chắc gần = mịa vé đi Úc 1 lượt rồi, nên thôi. Mình vẫn thích đi khám phá Japan nhiều lần nữa ... nếu còn tiền :D:D.
Có trang thông tin Sugoi rất đáng tin cậy về Japan anh có thể tham khảo thêm. A chịu khó search gút nhe.
Cảm ơn anh rất nhiều về các thông tin tham khảo hết sức hữu ích và chân tình.❤
Thật sự thì mình muốn hỏi về private tour.
Mình chỉ đi tour cùng bà ngoại của saigontourist và Fidi. Gia đình mình thì tự đi, và luôn lên plan trước từ VN để một khi xách hành lý khỏi cửa là không phải suy nghĩ hay mất nhiều thời gian tìm kiếm.
VD vừa rồi nhà mình đi trek ABC - Anapurna Base Camp. Mình mua vé bay Katmandu, từ K qua Pokhara, từ P- Chitwan, C-Kat, từ K về VN, book trước KS, resorts, lên trước danh sách các nơi tham quan các địa điểm, và mua tour trek ABC, tại sân bay Pokhara sẽ có tourguide, porter lấy hành lý và xe chờ chở đến địa điểm khởi hành + con ngựa - Vé, giấy tờ (mình gửi hình qua trước), bảo hiểm, thuốc men cơ bản, ăn uống, nước nóng tại các tea house họ chuẩn bị sẵn hết. Khi trở về, thời tiết chuyển xấu, nên trek được nửa đường mình yêu họ điều xe đưa xuống núi (chi phí phát sinh mình trả nhưng mọi thay đổi họ điều động rất nhanh). Rồi mình bay qua Chitwan, lại mua tour (chung mọi người) coi tê giác chịch và kiếm hổ Balgan, còn lại tự khám phá, tự ăn tự ở.
Mình muốn private tour để có nhiều thông tin, hiểu biết, được phục vụ tốt và riêng tư, khi có sự cố được hỗ trợ nhanh chóng và đi theo tình hình sức khỏe của gia đình.
Mình sợt thì Trek núi Phú Sĩ có 4 ngã đường khác nhau, ngả dễ nhất, lài nhất thì nhiều đá ít cây, nhiều người đi, ngả ít người đi thi thì dốc nhưng cảnh quan đẹp, thiên nhiên hùng vĩ và hướng ngắm Mặt Trời đẹp nhất ( ít điểm dừng chân và ít người chọn), mình muốn đi ngã này nên mới tìm cty làm tour riêng cho gia đình mình.
PS: thật sự khi ở ABC mình có say độ cao và bị ho nhiều, bên cty dự kiến book trực thăng đưa mình xuống nhưng sau khi giữ ấm, uống thuốc, ăn vài thứ thì mình ổn nên thôi. Đi những chỗ thế này, một khi có rủi ro, cty họ sẽ lo cho mình tốt hơn là minh tự xoay sở, và chuyên đi vì thế cũng đỡ "thảm họa".

Hạng B2
24/11/06
203
3.446
93
Mới trước tết em xin dc Visa Nhật Multi mà gặp covid giờ hết đi , xui ghê năm nay phí cái visa rồi

Hạng B1
16/6/14
54
756
83
Né công ty này ra, nhà em mất hơn trăm triệu dụ lịch mà ăn uống, di chuyển như shit. Còn chú HDV thì bố láo, không có mẹ em can thì em gửi email tiếng Anh cho sếp Nhật của nó, để cho nó bỏ nghề rồi.
Bỏ cả nhà mình ở chợ Osaka, bực cả cửa mình với công ty này.
Mình ko đúng giờ thì chịu thôi anh. :(
Như em đi Hàn, nhà có con nhỏ dậy trễ, đi mua sắm cũng loay hoay với nó nên ra trễ suốt, cả xe chờ với ánh mắt ko phải hình viên kẹo :(
Tới lần thứ 3, em nói HDV cứ cho xe chạy đi, gd anh sẽ đi taxi tới sau. Cũng may là bạn HDV có team hỗ trợ nên tình nguyện ở lại chờ đi chung taxi với em, còn xe bus thì cho đi trước. Tốn xiền bỏ mợ :mad:

Hạng D
17/3/05
1.760
7.987
113
51
MFC
Mình ko đúng giờ thì chịu thôi anh. :(
Như em đi Hàn, nhà có con nhỏ dậy trễ, đi mua sắm cũng loay hoay với nó nên ra trễ suốt, cả xe chờ với ánh mắt ko phải hình viên kẹo :(
Tới lần thứ 3, em nói HDV cứ cho xe chạy đi, gd anh sẽ đi taxi tới sau. Cũng may là bạn HDV có team hỗ trợ nên tình nguyện ở lại chờ đi chung taxi với em, còn xe bus thì cho đi trước. Tốn xiền bỏ mợ :mad:
Anh thiệt là Văn Minh

Hạng D
16/8/09
3.153
2.961
113
Cảm giác lên đến đỉnh (Summit) Fujisan thế nào các anh? Em thấy đỉnh như cái chảo khổng lồ thua xa mấy cái đỉnh ở VN. Ngắm từ xa thì ok.
Sex thất vọng lên lên đến đến đỉnh.

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
24/7/19
34
256
53
Bình Thạnh - TP.HCM
Tôi có 1 cái kỷ niệm với tour núi phú sĩ này.
Lần đó nhà tôi đi tự túc cũng đi hơn 1 tuần. Mua tour phú sĩ từ trước đâu mấy tháng, nên giảm đc gần 50 %..
Sáng ra bãi xe ở gần ga Tokyo, trên xe có mấy người Nhật, mấy gia đình china,với 4 người nhà mình. Khi lên xe đã thấy HDV nói gì qua lại với 2 mẹ con nhà china kia rồi mà nghe ko đc.
Tham quan núi xong trưa vào ăn. Theo thói quen mình để mọi người vào trước. Đến khi mình vào thì thiếu xuất hiện của mình, đoàn mình đặt là ăn mỗi người 1 phần riêng. Thì ra là 2 mẹ con nhà china kia chỉ mua tour có 1 người thôi, mà ăn thì lại ăn 2 phần nên thiếu.
Mình ra hỏi bên phục vụ thì họ xếp qua bên cạnh ăn buffet với đoàn china. Mình cũng đợi họ lấy xong rồi mình vào lấy đồ ăn. Khi vào các bác biết thế nào không, hết sạch sẽ, không còn gì, chỉ còn lại vài lát bánh mì thôi.
Ăn xong mọi người lên xe đi tiếp. Đi đâu đc gần 1 tiếng thì HDV nhận đc điện thoại ghé vào trạm dừng chờ. Chờ chút thì có chiếc xe chở 4 người đến, trong 4 người đó mình nhận ra anh chàng phục vụ ở nhà hàng.
Họ lên xe mời đích danh mình xuống xe.
Xuống xe thì 4 người họ xếp thành 1 hàng cúi rạp xuống Chào mình rồi giới thiệu, gồm giám đốc ks, quản lý nhà hàng, thư ký với anh chàng phục vụ. Khi đó mình mới biết họ đuổi theo để Xin lỗi mình. Mà họ Xin lỗi rất chân thành, họ cứ cúi gập người xuống, đến khi mình đồng ý họ mới đứng thẳng lên, xin lỗi xong họ đưa mình 4 gói quà, chỉ là mấy hộp bánh thôi, mình không nhận. Mình cũng nói là Xin lỗi thì mình đồng ý chứ quà thì ko nhận, rồi lên xe đi tiếp. Đến điểm tham quan tiếp họ vẫn đi theo để gửi quà, mình vẫn ko nhận. Đến khi đó họ mới về, khi về đến trạm thì đại diện bên tour lại ra Xin lỗi tiếp.
Cái chính là họ nhiệt tình quá mình cũng không ngờ.