Hạng D
21/4/10
3.121
36.177
113
HCM city
A mở quán cà phê rồi cho cháu nó làm phục vụ :D

Em đã từng nghĩ đến việc này, nhưng việc này thì kéo dài năm này sang năm khác. Nó mê mà không lo học thì toi. :D

Sao bác không cho cháu theo phụ công trình điện ? :rolleyes:

Anh kêu nó làm sale cho NLMT đi. Áp doanh số cho nó, không được thì cho ăn cám. Nói nó nghĩ cách quảng cáo, tiếp thị sao đó cho nhiều người ký hợp đồng. Nhiêu đó cũng học được nhiều.

Anh dẫn nó theo lắp điện mặt trời và trả công nó

Em chưa muốn cháu nó làm chung cv với em. Vì làm việc thì sẽ có những chuyện căng thẳng, rồi không hay trong mối quan hệ cha con.
Hiện nay em muốn cháu nó ra ngoài đi làm cho có kinh nghiệm sống thôi.

Thân Tâm An Lạc
4/12/11
1.925
23.368
113
A đưa ra gợi ý công việc trong tầm kiểm soát của a ,tự nó đi kiếm hay hơn !
Phục vụ quán ăn gần nhà là 1 lựa chọn tốt ,tự nó phải đi thuyết phục người ta nhận mình .

Hạng D
21/4/10
3.121
36.177
113
HCM city
Anh cứ nói Nghi .... bưng kg công anh trả tiền :D , con gái em hè nầy kg đi học là em cho đi bưng phở thấy mịa luôn

Ỷ lớn ăn hiếp con gái nhỏ. Con gái lớn ở nhà anh có dám hó hé gì không? :D

Hạng F
2/3/14
12.226
127.969
113
Em đã từng nghĩ đến việc này, nhưng việc này thì kéo dài năm này sang năm khác. Nó mê mà không lo học thì toi. :D

Em chưa muốn cháu nó làm chung cv với em. Vì làm việc thì sẽ có những chuyện căng thẳng, rồi không hay trong mối quan hệ cha con.
Hiện nay em muốn cháu nó ra ngoài đi làm cho có kinh nghiệm sống thôi.
Nó học lớp 10 có kiến thức rồi, đi lắp điện học với hành quá tốt, hơn bưng bê. Mềnh có con tuổi đó cũng gửi anh.

Sao anh lại sợ cha con xích mích khi làm việc chung nhỉ? Không hiểu. Anh có thể không đi cùng nó nhưng giao cho đi cùng thợ cả.

Thân Tâm An Lạc
4/12/11
1.925
23.368
113
Đầu tiên là nó phải THÍCH làm việc gì.
THÍCH rồi nó sẽ tự tìm hiểu !

Hạng B2
5/11/14
379
10.177
93
Nó học lớp 10 có kiến thức rồi, đi lắp điện học với hành quá tốt, hơn bưng bê. Mềnh có con tuổi đó cũng gửi anh.

Sao anh lại sợ cha con xích mích khi làm việc chung nhỉ? Không hiểu. Anh có thể không đi cùng nó nhưng giao cho đi cùng thợ cả.
Khó, khi nhân viên biết nó là con sếp thì k ai dám nói nặng dù nó làm sai.