Hạng C
28/7/07
534
41
28
RE: Corolla Altis 09 LD hay Civic

Thôi các bác ơi , cứ để cho họ mua về rồi tự khắc biết thôi ! Nói qua nói lại mách lòng , riêng em thấy Civic vẫn là lựa chọn hợp lý , mà 2.0 thì càng hợp lý hơn nữa . . . :D

Hạng B2
18/5/05
351
0
0
HN

Ở châu Âu người ta chấp nhận vẫn xài hàng có TC an toàn thua Mỹ vì khg phải ai cũng có khả năng mua xe nhập từ Mỹ về

Châu Âu nó là cựu lục địa theo phong cách cổ điển (phố nhỏ ngõ nhỏ so với Mỹ- trừ Đức) nên cũng không cần phải áp tiêu chuẩn AT cao như Mỹ. Tuy nhiên tiêu chuẩn về bảo vê MT thì nó lại là tiên phong - Mỹ phải theo các tc môi trường của Europe.

Em nghĩ VN cứ áp theo các t/c Châu Âu là ngon lắm rồi: Chú trọng môi trường (AT thì làm gi có đương nào cho chạy trên 100 km/h đâu- vừa phải là được rồi.,)
* Ít từ không rõ ý các bác đừng đánh em nhe,:D:D

Hạng D
25/3/05
3.982
33
38
53
HCM city

hôm qua thấy 1 con cồ rô là Liên doanh đâụ ở khách sạn ....nói thật là nhìn nó vẫn chán như ngày nào ...,mang đậm bản chất low end toyota ...cảm giác nó cứ méo mó ..bánh xe bé tí mà hốc bánh xe nó to đùng ...cao lêu ngêu ..nhìn kỳ lắm ...dàn đèn sau thì màu sắc nó phản cảm ... chứ dóng xe nhỏ thì civic với lancer fortis nhập taiwan là good ...đặc biệt là em lancer ..ai quan tâm nên đi xem em nó ..

Hạng B2
21/5/08
167
0
0

Lancer Fortis > Corolla Altis. Bác nào không tin à, thử đi;)

Hạng B1
11/9/08
56
17
8
Hà Nội

Theo em bác nên lấy Altis . Em thấy bên Honda nói civic khó lái lắm ah . Toy vừa bền vừa sang !

Hạng B2
21/5/08
167
0
0

Ôi, Civic khó canh khó lái, tầm nhìn khó quan sát; Altis thì xấu và già. Vậy thì mua Lancer Fortis mà chạy , đơn giản:D:D:D

Hạng B2
2/9/04
424
218
43

Trích đoạn: hoppy_car

Theo em bác nên lấy Altis . Em thấy bên Honda nói civic khó lái lắm ah . Toy vừa bền vừa sang !

Bác đã đi thử Civic chưa? Bác chưa đi mà kết luận thế này thì e rằng quan liêu quá, thế nào cũng có bác nghĩ là bác là Sale của To đấy, mà có phải thế không nhỉ ?:D Em chả đi Civic và cũng chả đi Altis nhưng em lái cả hai con này cũng nhiều rồi (cũng lái thử con Altis mới rồi) , Civic lái cũng chả có vấn đề gì cả,vận hành cũng rất tốt, giống như Altis thôi.

Hạng B1
11/9/08
56
17
8
Hà Nội

Trích đoạn: lancergala

Trích đoạn: hoppy_car

Bác đã đi thử Civic chưa? Bác chưa đi mà kết luận thế này thì e rằng quan liêu quá, thế nào cũng có bác nghĩ là bác là Sale của To đấy, mà có phải thế không nhỉ ?:D Em chả đi Civic và cũng chả đi Altis nhưng em lái cả hai con này cũng nhiều rồi (cũng lái thử con Altis mới rồi) , Civic lái cũng chả có vấn đề gì cả,vận hành cũng rất tốt, giống như Altis thôi.
hic thế thì oan cho em quá , vì em là người mê xe nên nói chuyện thôi . Em sang bên mục honda thấy mọi người nói vậy nên em ghi lại mà . Em chưa đi cả 2 xe , chỉ đi Innova thôi ! Em ko mua bán gì cả , đg thất nghiệp đây hihi . http://www.otosaigon.com/forum/tm.aspx?m=1199673 link về civic khó lái bạn ah