Tập Lái
8/9/04
14
0
0
Có bác nào biết về dòng xe corona không? Tôi thấy dòng xe này cũng rất đẹp và khá nhiều ở VN, không hiểu nó có tên khác không vì tôi tìm ở một số trang web về oto ở Mỹ không thấy nói về xe này.

PMC
Lơ Xe
12/1/04
2.381
168
63
Xa Cảng Miền Tây
RE: Corona

Lúc trước hãng Toyota định bán chiếc này ở VN, nhưng khi giới thiệu tại phòng trưng bày thì các ông VN vào xem cứ gọi là COROLA, mặc dù đít xe ghi rõ ràng là CORONA, còn chiếc COROLLA cạnh bên thì lại bị gọi là CORONA, cuối cùng mấy chú Nhật bực mình quá lấy luôn tên Corolla cho tiện, he he...

:D

Hình như là Corona chỉ có ở Châu Âu, Nhật, Úc,... còn Bắc Mỹ thì chỉ có Corolla?

Hạng C
28/1/05
781
19
18
60
Hà Nội

dòng Corona xét về đẳng cấp là hơn Corolla ,xe này của bác là đời 94 đén 97 ,thì fải xe Na đời này có máy 3s của Camry đời cũ , 2.0 ,hình như đến bây giờ Toyota 0 SX xe Na nữa thì fải ,tui 0 nhìn thấy ở VN và trên các trang WEB của toyota còn vụ có tên khác 0 thì tui 0 bít vì 0 thạo về dòng này lắm ,xe 95 này ở VN có giá tầm từ 16000 USD đến 17000 USD

Hạng B1
27/2/05
69
0
0

Chào các bác ! Em đang chạy một con corona này. Hiện nay đèn pha của nó kém quá. Các bác giúp em làm sao cho đèn sang hơn được ko ?

Hạng D
18/7/04
2.265
17
0
54

Trích đoạn: thegioixe

Chào các bác ! Em đang chạy một con corona này. Hiện nay đèn pha của nó kém quá. Các bác giúp em làm sao cho đèn sang hơn được ko ?

Thay luôn cả bộ đèn + ga lăng= 1tr250k ở TBT (tiệm Hùng), hàng 2nd nhưng xài như mới,sáng trưng:D:D

Last edited by a moderator:
Hạng B2
18/3/05
411
0
16
Ha Noi

iem cũng đang định mua lại một con như thế này, nghe nói cái loại này nồi đồng cối đá lắm ! mà trông cũng đẹp đấy chứ ! iem ít tiền nên chỉ thế thôi, iem khoái nhứt cái đít cao, đầu thấp , đèn băng ( nhưng mà có mấy cái cùng dòng nom đít đẹp lắm các bác ạ ) nếu lấy lại một con thì giá khoảng bao nhiu xiền nhỉ ? các bác tư vấn giúp cho iem phát !

Hạng B1
18/10/13
61
2
0
Re: RE: Corona

Corona là xe made in Japan và là bản nâng cấp của Corolla nên tuyệt vời lắm bác à, ai chạy qua xe này rồi sẽ hiểu, Corona 1993 nhưng chạy ngon hơn cả Corolla 2003 đấy