Hạng D
22/5/09
1.056
14.276
113
Tự cứu trước đi mấy anh, cắt giảm chi phí triệt để trước khi quá trễ.

Diamond Hand
28/7/09
1.595
15.983
133
Xưa hồi thanh niên em khoái Tony lắm.
Giờ bớt rồi.
Bank miễn lãi cho người vay, vậy nó lấy tiền đâu trả lãi cho người gởi ?
Bọn Mỹ và Fed làm cách nào để có 2000 tỷ usd trong 1 nốt nhạc.
VN ta làm đươc ko !?
...

Hạng B2
27/8/13
254
443
63
Tầm nhỏ ko nói. Mấy anh chuỗi tiền mặt bằng vài chục tỷ tháng đang vắt óc mấy cái này.
1. Trong hợp đồng cho thuê thường thòng 1 câu, mục đích cho thuê : vd cho thuê để làm nhà hàng, ko được tự ý chuyển đổi (vd qua ks,...).

2.CP cấm ko cho kinh doanh nhà hàng bằng văn bản thì xem như hợp đồng vô hiệu từ lúc có thông báo. Vậy là từ lúc này người thuê ko phải trả tiền, vì đâu có được thuê để kinh doanh nhà hàng như trong hợp đồng. :D

3. Tất nhiên lựa thế dịch này diễn biến ra sao đã. Còn từ giờ người thuê tạm thời năng nỉ chủ, chưa trả tiền mặt bằng mà tham khảo luật sư. Giống như các tập đoàn Mỹ như Subway nó cũng đang làm. :D

p/s :
Thiệt hại vd 3 tháng của người đi thuê và chủ nhà là 1 trời 1 vực.
Chủ nhà thiệt hại đúng 25% lợi nhuận năm.

Người đi thuê thì xáo trộn chuỗi cung ứng, nhân viên,....cũng như quán nghĩ 1 thời gian mở lại là mất khách. Thật ra ko trả tiền mặt bằng người đi thuê vẫn lỗ nhiều thứ khác khi kinh doanh bế tắc. :mad:

Mình vẫn mong chính phủ ra quyết định chủ nhà , chủ văn phòng...miễn tiền mặt bằng trong thời gian ngưng kinh doanh theo lệnh CP.:D
Đọc tới đâu rớt nc mắt tới đó.

Hạng D
14/1/11
1.324
7.454
113
Thằng nào ko miễn, em trả lấy cọc. Qua năm sau startup lại. Giữ giờ qua dịch cũng đâu chắc kd được. Nói máy anh ko tin. doanh thu mỗi ngày 500k-1tr. Moạ, giữ làm gì??? Cọc kia đủ thiếu gì? Chưa kể qua dịch kd ko được lúc đó trả nhà nó méo trả cọc.

Hạng D
21/5/14
2.456
29.787
113
33
Thằng nào ko miễn, em trả lấy cọc. Qua năm sau startup lại. Giữ giờ qua dịch cũng đâu chắc kd được. Nói máy anh ko tin. doanh thu mỗi ngày 500k-1tr. Moạ, giữ làm gì??? Cọc kia đủ thiếu gì? Chưa kể qua dịch kd ko được lúc đó trả nhà nó méo trả cọc.
HM 2 tiệm còn giữ không anh, qua dịch biết cắt đâu giờ, em ghét tụi 30shine vcl vô cắt tóc mà nó cứ bảo mua này mua nọ có khi cả quần sịp

• Like
Reactions: Soitoc
Hạng D
23/5/12
1.943
77.725
113
Thiết nghĩ đây là lúc nên reset. Ai đang kinh doanh mà không chịu nổi nhiệt thì dẹp tiệm. Trả lại cơ hội, mặt bằng (cả không gian và giá cả) cho những nhân tố mới họ ngoi lên.
Vòng xoáy cuộc đời vs. chu kỳ kinh tế :D
Chia sẻ của một người chắc chưa làm chủ

• Like
Reactions: DKmarket
Hạng D
8/4/11
2.474
9.008
113
em thì chủ động giảm giá cho khách thuê, tuy họ vẩn kd đc, nhưng k hiểu quả bằng lúc trc do k có hs đi học. 2 bên đều vui là đc!

• Like
Reactions: Soitoc
Hạng D
14/1/11
1.324
7.454
113
HM 2 tiệm còn giữ không anh, qua dịch biết cắt đâu giờ, em ghét tụi 30shine vcl vô cắt tóc mà nó cứ bảo mua này mua nọ có khi cả quần sịp
Vẫn còn cái cổng chợ á em!