Hạng D
14/1/11
1.324
7.454
113
em thì chủ động giảm giá cho khách thuê, tuy họ vẩn kd đc, nhưng k hiểu quả bằng lúc trc do k có hs đi học. 2 bên đều vui là đc!
Anh ơi! Anh ko giảm người ta trả nhà! Qua mùa dịch mb như rươi! Mb hiếm do mấy chuỗi vô thị trường lúc tươi tốt! giờ phải giảm giá các kiểu rồi đk này nọ oải lắm mới cho thuê được. 1 tháng cọc cho cò nữa!

• Like
Reactions: dauxanh
Hạng B2
13/11/15
387
8.247
93
38
Em đang gồng 2 căn nhà kinh doanh
1 công ty (còn ngáp đc)
1 kinh doanh ăn uống (đã có lệnh đóng cửa)
Thương lượng giảm bớt tiền nhà với chủ mà ko đc, sao CP ko có văn bản yêu cầu chủ nhà chia sẻ bớt khó khăn với doanh nghiệp hả các anh?
Anh lên FB tạo group "Chủ nhà hãy mở lòng giảm giá cho thuê nhà làm dịch vụ ăn uống" xem nó có tính lan tỏa không

• Haha
Reactions: Soitoc
Hạng D
14/1/11
1.324
7.454
113
Mà mình ko hiểu? 1 tháng tiền nhà không cho được thằng đi thuê làm kiếm tiền cho mình, khi cho thằng khác thuê lại đi cho thằng cò 1 tháng tiền nhà. Đúng nghịch lý cuộc đời. Tính toán quá hoá nhảm.
Đúng không mấy anh chủ nhà???

• Like
Reactions: gaconhung
Đảng viên
18/5/10
2.293
77.230
113
Mà mình ko hiểu? 1 tháng tiền nhà không cho được thằng đi thuê làm kiếm tiền cho mình, khi cho thằng khác thuê lại đi cho thằng cò 1 tháng tiền nhà. Đúng nghịch lý cuộc đời. Tính toán quá hoá nhảm.

Đúng vậy. Đa phần bọn địa chủ là những kẻ ngu.

Hạng C
22/12/12
575
5.864
93
Vấn đề là người ta đánh giá khả năng chi trả chứ ko phải ở chổ 1 tháng giảm tiền.
Tháng này mình cũng giảm giá cho thuê.

Hạng D
14/1/11
1.324
7.454
113
Đúng vậy. Đa phần bọn địa chủ là những kẻ ngu.
Mới làm việc với anh chủ nhà. Tương ổng quả này ổng gật gù, xong thoả thuận tiếp 15 ngày nếu bỉ lệnh ổng trừ 15 ngày. Cấm tiếp ổng trừ tiếp, vì ổng hiểu giờ trả phải kiếm thằng khác thuê, mà cp cấm thi mà nào thuê? Mà nó vô thì đk cũng y vậy thôi. Thằng mới nó không biết đè giá mùa dịch sao??? Chủ nhà ngây thơ.

• Like
Reactions: Quỳnh Rùa
Hạng D
14/1/11
1.324
7.454
113
Vấn đề là người ta đánh giá khả năng chi trả chứ ko phải ở chổ 1 tháng giảm tiền.
Tháng này mình cũng giảm giá cho thuê.
Nó trả anh thì thằng mới nó cũng ra điều kiện hỗ trợ mùa dịch nó mới ký. Chưa kể anh phải trả 1 tháng tiền nhà cho cò. Giá ký lại bđ thấp hơn hđ hiện tại, còn hỗ trợ ngày sửa chữa.