Tập Lái
30/10/20
46
58
18
35
Bác ghé gara ô tô Cường Nguyễn kiểm tra cái giàn gầm xem có phải thay rotule lái không. Nó lỏng là có nguy cơ mất lái đó, bảo trì dàn gầm xong là vi vu 100k km nữa rồi mới phải tính.
Gara Cường Nguyễn Trãi ở đâu bác

Hạng D
21/12/17
1.764
2.719
113
40
Nếu đúng là xe của người quen và được chăm sóc tốt, giá này ổn rồi. Bác mua về mang vô garage bảo dưỡng tổng thể một phát là ngon lành. Nếu bác cũng chăm sóc nó thật tốt, đảm bảo chạy cả chục năm nữa chưa nhằm nhò gì. Nhiều xe mới bây giờ cũng không có cửa với nó đâu. Cá nhân em thấy cái ngoại hình nó em còn thích hơn CRV mới, nhìn cứng cáp, còn CRV mới nhìn ẻo lả quá.

Hạng B2
28/10/14
140
124
43
42
[QUOTE="bobolxag, post: 1862
Thực tình có quan tâm tí tí, với xe người quen nên nguồn gốc khá lành mạnh, ODO thực có 87k miles
[/QUOTE]
CRV 2008 này rất bền chỉ kiểu dáng mình không thích, chạy hơn 200k miles cũng chưa làm khung gần thay cao su gì hết, ga hơi hổn chút, đi hơi ồn hơn Nissan Rogue , Rav4,... Honda phải lên Pilot, Odyssey thì mới hết ồn và đầm.
Dòng EXL mặc định ghế da và có heat có luôn cảm biến áp suất lốp rồi —-> bạn kh cần nâng cấp, khi áp suất giảm dưới 28 hay 29psi tuỳ xe thì xe mới sáng đèn báo. Chỉ sợ lâu ngày hết pin thì xe luôn sáng đèn báo áp suất lốp —> thay mới
Lúc trước bà dì có Accord 2008 cùng máy 2.4 chạy 125k miles mà mới thay cục đề. Còn nhớt hộp số và dây belt mình bắt bà thay thì mới thay, bugi tháo ra cũng còn rất ok nhưng thay. Xe bà Dì mình thay nhớt hộp số hết 5 L. Xe ban thay hết 7L chắc là do AWD.

Chỉnh sửa cuối:
10/5/17
1.581
1.353
118
Giá đó mà bớt dc chút tầm 20tr thì ngon. Nhưng phải đưa xe đi kiểm tra đã xem có gì cần sửa chữa thay thế lớn ko, ko thôi rước về vừa mất tiền , thời gian mà ko vui. Lưu ý mỗi 6 tháng đưa em đó đăng kiểm nhé. Nếu cân đối được các vấn đề trên thì lấy thôi. Còn bền thì xe nào chủ chăm chút thì bền thôi, chứ nói xe bền mà gặp chủ ko quan tâm bảo dưỡng thì xe tăng cũng hư..Quan trọng là đánh giá thực tế, lường hết những chi phí phát sinh thêm để cân đối và thương lượng giá.
Bác trả lời rất chuẩn, tốt nhất là cho ra hãng. Tốn một ít tiền để xem có hạng mục nào tới tuổi thay thế chưa? Chi phí bao nhiêu? Dù là xe tốt nhưng vẫn là xe đã sử dụng, mang ra hãng mình sẽ hiểu tình trạng của nó hơn, an tâm hơn mà xuống tiền.

Hạng B2
1/8/12
239
76
28
Ohm, cân nhắc thêm mí bữa nữa, em chạy thử Cross mới của Toyota rồi bác, cách âm đầm bốc ko có cửa với gái già 12 tuổi này, phải khen hàng Mỹ có khác, do xe người quen nên em chạy thử đc 70km lun, hơi bị ghiền
Vậy ở với gái già cho lành bác, CRV mà được nhập mỹ, 2 cầu nữa còn gì bằng. Em nói thiệt bác lên CRV 2020 hiện nay cũng chưa chắc bằng được em này về độ bốc, đầm và chắc nữa.

Tập Lái
30/10/20
46
58
18
35
Em lấy rồi các bác, thiệt tình là may mắn, do người quen nên đc chạy thử 100km, càng chạy càng thích nên mới xuống xác
Em đem đi bảo dưỡng thay nhớt máy, nhớt số, dây cua roa các kiểu rồi lại càng ngon hơn....
Hy vọng ko hư lặt vặt, chạy tầm 50-70k nữa chắc em đổi xe

• Like
Reactions: Long_Bong