Tập Lái
30/10/20
46
58
18
35
Chúc mừng bác đã có xe mới. Dòng này cực bền, nếu thực sự chủ trước ít sd thì bác đi 20 vạn nữa máy móc vẫn chưa hề hấn gì.
Mấy con xe mới hạng A, B k có cửa so với nó đâu. Mình là dân kinh tế nên cứ chốt là cùng 1 số tiền mình sẽ nhận lại được những gì. Vậy thôi, nghĩ nhiều mệt óc, để dành chất xám làm chuyện khác.
Nay vc em mới đạp thử 100km liên tục, qua cao tốc đạp nhẹ nhàng lên 100, vẫn đầm chắc, ko ồn gì cả, có đoạn phải đánh lái gấp lúc vận tốc 85km/h mà xe vẫn ổn, vợ con ko bị văng như mấy xe khác, thật tình phải nói càng chạy càng thích !
Chạy ra cao tốc là 23 mpg khá ổn, tiết kiệm xăng so với máy 2.4 này

• Like
Reactions: Long_Bong
Tập Lái
30/10/20
46
58
18
35
Chúc mừng bác đã có xe mới. Dòng này cực bền, nếu thực sự chủ trước ít sd thì bác đi 20 vạn nữa máy móc vẫn chưa hề hấn gì.
Mấy con xe mới hạng A, B k có cửa so với nó đâu. Mình là dân kinh tế nên cứ chốt là cùng 1 số tiền mình sẽ nhận lại được những gì. Vậy thôi, nghĩ nhiều mệt óc, để dành chất xám làm chuyện khác.
Em thấy Seltos mới ra còn ko có cái rất quan trọng là TPMS mà con này 12 tuổi vẫn có

• Like
Reactions: Long_Bong
Tập Lái
9/10/20
17
38
13
45
Nay vc em mới đạp thử 100km liên tục, qua cao tốc đạp nhẹ nhàng lên 100, vẫn đầm chắc, ko ồn gì cả, có đoạn phải đánh lái gấp lúc vận tốc 85km/h mà xe vẫn ổn, vợ con ko bị văng như mấy xe khác, thật tình phải nói càng chạy càng thích !
Chạy ra cao tốc là 23 mpg khá ổn, tiết kiệm xăng so với máy 2.4 này
Giá trị con xe cũ nằm ở chổ đấy. K phải mà vô cớ ae lái lâu năm lại thích chơi mấy dòng xe cũ cao cấp. Lái lâu năm thì họ chỉ tin vào chính bản thân họ chứ k tin tưởng lắm vào mấy cái option, vì option có lúc k hoạt động, cứ chăm chăm vào đấy có lúc lại toi cơm..

• Like
Reactions: bobolxag
Hạng B2
8/8/14
229
157
43
Mừng cho bác chủ đã rước được em nó về, chơi xe cũ cũng thú vị, không bị phụ thuộc quá vào những trung tâm bảo hành của hãng. Bỏ ra số tiền không quá lớn nhưng trãi nghiệm được độ êm khi lái xe đường dài, cái mà khi chạy những chiếc xe nhỏ nhiều opt không có được.

Tập Lái
30/10/20
46
58
18
35
Mừng cho bác chủ đã rước được em nó về, chơi xe cũ cũng thú vị, không bị phụ thuộc quá vào những trung tâm bảo hành của hãng. Bỏ ra số tiền không quá lớn nhưng trãi nghiệm được độ êm khi lái xe đường dài, cái mà khi chạy những chiếc xe nhỏ nhiều opt không có được.
Cám ơn bác, em chạy từ bữa lấy tới giờ đc tầm 5000km rồi, đi nhiều cung lắm, mới nhất là cung đường Đà Lạt - Vĩnh Hy - Đèo Bình Tiên - Cam Ranh rồi quay lại quốc lộ 27C về Đà Lạt đi trong vòng 24h, tiêu thụ xăng là 10.5l (em đổ 600k xăng 95, đi đc đúng 250 miles)

Trước đó đạp xuống Nha Trang, Phan Rang, Bảo Lộc đều đạp về trong ngày cả, em sẽ có bài review sơ sơ, cơ bác Mod nào ở Đà Lạt ghé em làm bài đánh giá, em ko giỏi viết lách lắm

Thiệt tình là xứng đáng tới từng đồng xu đó các bác !

Hạng B2
11/12/11
255
224
43
Con này ồn và tay lái ko tự trả lái. Lái chán chủ thớt ơi

Tập Lái
30/10/20
46
58
18
35
Con này ồn và tay lái ko tự trả lái. Lái chán chủ thớt ơi
Bác nhầm con bản việt nam ah, con này bản full EX - L bác, sản xuất ở Nhật, hàng xuất thị trường Mỹ, tay lái trả lái tự động rất êm, ồn hơn con CRV 2016 em đi bằng đầu, em lên cao tốc 100km/h vẫn ko cảm nhận cái ồn của dòng C sedan luôn
Em gởi bác cái hình

Attachments

Tập Lái
30/10/20
46
58
18
35
Xe em bản full nên có điều hoà tự động 2 vùng, sưởi 2 ghế trước, sấy gương hậu....
Có TPMS, Cruise, VSA, BA... nói chung hơn nhiều lắm bản Việt Nam