Hạng C
9/3/15
731
931
93
28
xe này nhìn rất ngầu , mạnh mẻ , đẹp nhưng nhược điểm của xe là hay bị lỗi về phần điện tử , hầu như các Doanh Nghiệp Taiwan khi mua xe này đều có sự ưu đãi rất nhiều . nhưng thật sự ngay cả ở TaiWan họ cũng không chuộng loại xe này vì xe nhanh mất giá và bj lỗi về điện tử nên nhiều người ở Taiwan đều hay sử dụng mua lại các loại xe cũ như Honda , Toyota để đi .Dòng xe HOnda CRV, Toyota Rav4 đời cũ rất được ưa chuộng tại thị trường này vì xe nhật vẫn tốt hơn
Phần điện trên xe quá nhiều trong khi chất lượng ráp thì chưa rõ nên hay lỗi cũng phải mà bác .

Hạng B2
3/8/12
295
254
63
Cảm ơn bác rất rất nhiều về những chia sẻ vô cùng quý báu này.
Máy mới đi được 40k mà đã xuống rồi thì hơi bị tệ vì vậy nên em không trải nghiệm em nó nữa, hi, vì công việc em đi hơi nhiều mỗi tháng đã đi gần 20k rồi thành ra nếu em mua về thì đi 2 tháng em nó đã rệu mất.
Cảm ơn bác!
Bác này chưa thấy sóng cả đã ngã tay chèo.
Bác nên nhớ Luxgen có chính sách bảo hành 3 năm và 100 k cây chuối. Bác cày khỏe thế nếu có hư hỏng gì thì hãng sẽ bảo hành cho bác toàn bộ chứ việc gì phải lo.
Bác Luxgen trên đây chạy xe chắc thuộc loại đời đầu mới nhập về VN ( năm 2010-2011) nên có thể bị lỗi nhiều. Lứa sau đỡ hơn nhiều, không bị hỏng lặt vặt.
Em cũng chạy xe này đc 2 năm từ 2013 - xe Luxgen 7 SUV sx năm 2012 - đến nay vẫn thấy tốt không bị hỏng vặt gì cả. Chỉ đổ xăng và đến hạn là thay nhớt bảo dưỡng thôi !
Xe này đặc biệt có tính an toàn rất cao.
Về khả năng ăn uống của nó thì đúng như bác Luxgen đã nói - nó uống cũng khá, đường trường 10-12 lit/100 cây chuối, trong thành phố 15-18 lit.
Cái dở ở đây không phải là chất lượng xe mà là số lượng đại lý sửa chữa quá ít - trên cả VN đâu đó chỉ có 4 địa điểm và chính sách ưu đãi, giá cả bảo trì, sửa chữa không đc mềm lắm.
Nếu bác quan tâm về dòng xe này thì có thể tham khảo các chia sẻ của anh em đang dùng loại này trên OF (http://www.otofun.net/threads/554718-diem-danh-cac-bac-di-luxgen-do-deo-bao-duong-sua-chua-vao-day) ...

• Like
Reactions: Titanium Blue
Hạng D
20/12/13
1.864
1.715
113
Bác này chưa thấy sóng cả đã ngã tay chèo.
Về khả năng ăn uống của nó thì đúng như bác Luxgen đã nói - nó uống cũng khá, đường trường 10-12 lit/100 cây chuối, trong thành phố 15-18 lit.
Cái dở ở đây không phải là chất lượng xe mà là số lượng đại lý sửa chữa quá ít - trên cả VN đâu đó chỉ có 4 địa điểm và chính sách ưu đãi, giá cả bảo trì, sửa chữa không đc mềm lắm.
.
Cảm ơn bác đã chia sẻ thêm!

Hạng B2
11/12/12
275
273
63
Cảm ơn bác rất rất nhiều về những chia sẻ vô cùng quý báu này.
Máy mới đi được 40k mà đã xuống rồi thì hơi bị tệ vì vậy nên em không trải nghiệm em nó nữa, hi, vì công việc em đi hơi nhiều mỗi tháng đã đi gần 20k rồi thành ra nếu em mua về thì đi 2 tháng em nó đã rệu mất.
Cảm ơn bác!
Kinh thặc, Bác chạy gì mà mỗi tháng gần 20k, làm cái nghề làm dâu trăm họ như em mà thấy Bác đi phải gọi là ông của cụ luôn.