Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Cruise Control cho Escape

Tập Lái
8/8/14
15
3
3
47
Em thấy cái cruise control này không có tác dụng ở VN. Em đố bác nào set cruise control tốc độ khoảng 80-100km/h mà chạy được hơn 10 phút ở bất kỳ đường nào ở VN đó. Kể cả cao tốc Trung Lương thì chạy 1 đoạn là có xe cũng phải giảm tốc độ rồi.
Em cai 30 cay chuoi gio, cung do moi chan lam bac...

Tập Lái
8/8/14
15
3
3
47
Mình thì lại không nghĩ như mấy bác kia đâu, vì Ford VN chả hơi đâu mà đi cắt software Cruice Control trong IC đi, vì hệ điều hành của xe Ford là do hãng Ford bên Mỹ viết và cài đặt sẵn trong IC và dùng cho toàn thế giới, bây giờ chỉ vì cắt bỏ Option đi mà Ford VN lại phải nuôi thêm 1 nhóm ông hay 1 đội IT để sửa lại phần mềm thì không khả thi lắm đâu. Với lại ngay cạnh VN là China bọn nó lắp ầm ầm hết rồi, xe nó từ đời 2005 đến giờ vẫn lắp Cruice control chạy phè phè hết cả ( bọn này cũng bị cắt Option như mình vậy nha). Do vậy e mới đặt bộ Crui control về lắp chơi mà, nhưng do chưa ai ở VN mình lắp cái đó lên hiện tại e tự mày mò thôi, do hạn chế về thiết bị máy móc lên chưa đạt được kết quả tốt. Nếu cụ nào đi Fiesta thì thấy e nói không có sai đâu, Ford VN cắt đèn sương mù đi nhưng đâu có cắt software trong IC, nên khi lắp đèn sương mù hãng chỉ cần dùng máy VCM & IDS mở lệnh trong IC là đèn sáng ngay.
KL. Theo e nếu cụ quan hệ tốt với hãng Ford thì nên mượn máy VCM&IDS để mở lệnh trên xe trước, nếu đèn Taplo sáng có nghĩa 100% lắp được và khi đó cụ hãy mua bộ Cruice control. Chú ý là NV trong hãng họ cũng mù tịt như mình nên khỏi cần hỏi họ là lắp được hay ko, mà chỉ cần làm theo các bước trên hình ảnh, nếu ok thì đèn trên taplo sẽ sáng và ngược lại
Bac noi cung dung nhung theo em duoc biet (cac xe da lam), PCM rap cho xe o Việt Nam minh tuy doi cai kich hoat sang cai khong, nhu bac phan tich thi nghe cung dung nhung thuc te no vay..bo tay vu nay em hong biet..

Tập Lái
21/10/05
37
21
8
Rut cuc vu cruise nay sao roi cac bac oi ! Vay la toan Bo xe vn rap deu bi cat Bo ha cac bac va ta co the phuc hoi ?

Hạng D
30/12/12
1.622
766
113
43
Rut cuc vu cruise nay sao roi cac bac oi ! Vay la toan Bo xe vn rap deu bi cat Bo ha cac bac va ta co the phuc hoi ?
Đã có vài chục Ếch và Mông đang chạy CC ở Vịt roài đó bác...bác chịu khó tìm lại thớt cũ...mô tả rất cụ thể cách lắp đặt nhé....

Hạng D
11/12/03
1.208
165
63
46
Hanoi, Vietnam
ếch HN thì đã có 25 con, dự kiến trước tết âm lịch là 30 con roài - Trong HCM thì cũng đâu gần 20 con ếch tung tăng với CC roài a

• Like
Reactions: RAYBAN