Hạng C
18/11/07
752
1.167
93
Vĩnh Long
Xin chào các bác Osers. Sau khi "hành xác" xe với các chuyến đi liên tục thì em sắp đến tiết mục "phá xe" ạ. Bác Trí @Jungle OS đã nghiên cứu và gắn thành công cruise control cho các loại xe Kia Morning Si đời 2015 trở về sau. Các bác lưu ý là dòng Si Trường Hải nha. Hàng này là nhập từ Hàn Quốc chỉ gắn vào chứ k phải của hãng Rostra.
Dự kiến thứ 7 tuần sau (ngày 13/03/2016) em sẽ lên bác Trí chuột bạch. Bác nào nhã hứng test xe thì thứ 7 qua Bác Trí test xe nha.

Last edited by a moderator:
Hạng D
10/1/14
2.964
4.642
113
Sài Gòn
Giời, Kia MN mà cũng lên cruise control, hóng kết quả. Nhưng em thấy hơi phí cho con xe ... cỏ, chúc vui.

• Like
Reactions: genta
Hạng C
18/11/07
752
1.167
93
Vĩnh Long
Giời, Kia MN mà cũng lên cruise control, hóng kết quả. Nhưng em thấy hơi phí cho con xe ... cỏ, chúc vui.
Vấn đề k phải xe cỏ hay k nhưng vấn đề là bác dám độ đẽo xe mình hay k thôi. Bác nhiều tiền thì MN là xe cỏ nhưng với em xe nào cũng là xe. Xe ngon chỉ biết đổ xăng chạy mà k "hiểu" về xe thì em thấy còn thua xe cỏ.

Hạng D
22/7/06
3.793
1.367
113
Kiên Giang
Vấn đề k phải xe cỏ hay k nhưng vấn đề là bác dám độ đẽo xe mình hay k thôi. Bác nhiều tiền thì MN là xe cỏ nhưng với em xe nào cũng là xe. Xe ngon chỉ biết đổ xăng chạy mà k "hiểu" về xe thì em thấy còn thua xe cỏ.
Em thích bác , em đang tìm hiểu dòng xe nhỏ của KIA , Morning mà có Crui thì xứng đáng nhỉ , có hiển thị chữ Cruiser trên taplo không bác

• Like
Reactions: sonsaa and genta
Hạng B1
11/7/15
63
105
33
Em cũng hóng mấy ngày nay!!! Bác Anhhaiotosg nói kia MN là xe cỏ thì nhà em "vườn cỏ", một chiếc huyndai i10, một chiếc Kia MN, một Ỉn. Xe cỏ có thú vui xe cỏ bác ạ! Độ đẻo thoải mái, chả có gì để hư, mà có hư sửa chữa rẻ mạt... Vài năm lại đổi "cỏ" mới!!! Hehe

• Like
Reactions: jungle and genta
Hạng D
27/8/13
2.474
3.084
113
HCM
Xin chào các bác Osers. Sau khi "hành xác" xe với các chuyến đi liên tục thì em sắp đến tiết mục "phá xe" ạ. Bác Trí @Jungle OS đã nghiên cứu và gắn thành công cruise control cho các loại xe Kia Morning Si đời 2015 trở về sau. Các bác lưu ý là dòng Si Trường Hải nha. Hàng này là nhập từ Hàn Quốc chỉ gắn vào chứ k phải của hãng Rostra.
Dự kiến thứ 7 tuần sau (ngày 13/03/2016) em sẽ lên bác Trí chuột bạch. Bác nào nhã hứng test xe thì thứ 7 qua Bác Trí test xe nha.
chắc bác đi nhiều nên làm cái này e thấy hợp lí, đi ít như e làm có vẻ hơi phí. e toàn đi trong tp, chạy như rùa bò. đạp thắng liên tục. mỏi chân bỏ bà luôn. bác cho e hỏi tí. đang định thay cái thảm thần thánh kia tặng. xài chán quá. bác đang dùng loại nào tư vấn giúp e tí.

• Like
Reactions: genta
Hạng C
18/11/07
752
1.167
93
Vĩnh Long
Em thích bác , em đang tìm hiểu dòng xe nhỏ của KIA , Morning mà có Crui thì xứng đáng nhỉ , có hiển thị chữ Cruiser trên taplo không bác
Thứ 7 e lên em mới hí hoáy nên mới biết đc ạ. Mình chuột bạch thử cho các anh em sau cần làm gì thì làm đúng cái mình cần với phương châm ngon, bổ rẻ ạ. Có người sẽ nói em tào lao vì xe cỏ k cần phải làm nhiều nhưng e thì hay táy máy, vọc đủ thứ để xem gì cần thiết nhất cho xe cỏ vì không phải ai cũng đủ tiền để mua xe xịn và cũng k phải ai nhiều tiền đều mua xe xịn vì xe nhỏ - xe cỏ rất tiện dụng khi di chuyển. Hihi