Tập Lái
29/9/07
25
0
0
36
Mel
RE: cruise control của beetle

Không biết xe chị bác có giống chiếc audi củ em ko, nhưng nghe bác nói co vẻ là vậy. Khi đang chạy mà muốn dùng cruise control bác phải mở wa on và nhấn nút set (nằm ở trên đầu của on/off) thi xe sẽ giử tốc độ, sau đó bác ko cần đạp gá nữa, nhưng nếu muốn tăng tốc thì ở cái công tắc on/off bác trướt cái công tắc về phía on la no sẽ tự động tăng tốc, sau đó thả ra là no sẽ về lại tốc độ đã set up. Con sau khi nhấp thắng, đạp gas lại chỉ cần tới đúng tốc độ set up thi ko cần đạp nữa, nó sẽ giữ nguyên tốc độ.

Tập Lái
26/3/07
16
0
0

Các bác cho em hỏi ỏ Hà nội những ga ra nào có thể bảo dưỡng xe Beetle này ? Những phụ tùng đơn giản như lọc dầu, lọc nhiên liệu có sẵn không hay phải chờ nhập từ nước ngoài . Xe em là Beetle Model 2008. Cám ơn các bác.

Hạng D
26/12/07
1.176
12
38
41
somewhere

Trích đoạn: mec_gl450

bác này ko bik ji về xe cũng lên dc bằng lái B2. chắc do spam dữ wa:D
diễn đàn là nơi anh em tìm hiểu kiến thức và chia sẻ kinh nghiệm mà bác nói thế khó nghe quá:mad:
em thấy bác mới spam đó[8|]

Trích đoạn: viper2007

Trích đoạn: Solara Guy

cái này là chức năng set tốc độ gas nhanh hay chậm ví dụ bác muốn set chay tốc độ 50 km/h thì khi set bằng CC này xong thì bác kô cần đạp gas mà xe vẩn chạy tốc độ này !
Bác nói làm em nhớ đến một tình huống. Em chạy thử 2 xe, cái xe thứ 2 vào D thả chân phanh xe tự bò luôn ko cần ga, có khả năng do em bật chế độ cruise control, ko biết có phải do vậy ko hả các bác.

CC là để set ở một mức tốc độ nào đó mà mình muốn, còn bác để ở D là xe tự bò nhưng với vận tốc nhanh dần đều ---> "CC" khác "D".

Hạng B2
29/7/07
338
1
16
42

Trích đoạn: mec_gl450

bác này ko bik ji về xe cũng lên dc bằng lái B2. chắc do spam dữ wa:D
E chưa đi xe AT bao giờ bác ơi, ng ta hướng dẫn vài câu là e leo lên thử luôn, còn nhiều bỡ ngỡ. Nhưng công nhận xe tư bản đi sướng thật các bác ah :D

Hạng F
10/3/07
9.466
34
48
somewhere I belong

các bác ơi, em bọ này em vào trong website thấy build xe ít thứ hơ là Cooper nhỉ? Cooper thì thêm đc bao nhiêu là thứ còn em bọ thì chủ yếu là trang trí thôi chứ standard là đủ hết rồi, build thì chỉ thêm trang trí linh tinh???