Tập Lái
27/8/20
33
42
18
44
Mấy bác cho em hỏi, xe em Cruze MT 2016, tình trạng là xăng đổ đầy bình nhưng kim xăng nằm chết ở "empty", đèn báo nhấp nháy kèm message "fill fuel", là có thể bị bênh gì và hướng xử lý khả thi.

Cảm ơn mấy bác.

Cruze 2016, xăng đầy nhưng kim xăng báo hết

Last edited by a moderator:
Hạng F
29/10/16
11.455
21.556
113
Pháp
Tháo cái bơm xăng ở thùng xăng phía sau ...
1 - cái phao bị thủng ....
2 - Điện đứt
3 - Mạch điện mòn

Trong 3 chuyện trên chuyện nào cũng dể tìm và sửa hết

• Like
Reactions: xlive and rumino
Tập Lái
27/8/20
33
42
18
44
Tháo cái bơm xăng ở thùng xăng phía sau ...
1 - cái phao bị thủng ....
2 - Điện đứt
3 - Mạch điện mòn

Trong 3 chuyện trên chuyện nào cũng dể tìm và sửa hết
Cảm ơn bác. Để cuối tuần có thời gian em mày mò thử.

Tập Lái
27/8/20
33
42
18
44
Báo cáo, là sáng nay em tính thử cách của bác @SangBD để coi có được không, nếu không được thì đi kiếm đồ nghề tháo ghế sau, tháo bơm xăng như chỉ dẫn của bác @Osin. Mà trong lúc đi loanh quanh kiếm chỗ có dốc cao vắng vẻ, em thấy có đường "off road" lý tưởng quá, toàn đá với ổ gà, em bay vô luôn, đi hết đoạn vài chục mét thì kim xăng nó sống lại bình thường.

Rất cảm ơn 2 bác đã giúp đỡ.

Hạng F
29/10/16
11.455
21.556
113
Pháp
Báo cáo, là sáng nay em tính thử cách của bác @SangBD để coi có được không, nếu không được thì đi kiếm đồ nghề tháo ghế sau, tháo bơm xăng như chỉ dẫn của bác @Osin. Mà trong lúc đi loanh quanh kiếm chỗ có dốc cao vắng vẻ, em thấy có đường "off road" lý tưởng quá, toàn đá với ổ gà, em bay vô luôn, đi hết đoạn vài chục mét thì kim xăng nó sống lại bình thường.

Bệnh nầy mà thánh .... về xe cũng thua luôn ... Nhưng theo ý của em thì bác tiện và nếu có thể.. chưa súc bình xăng thì làm luôn, tiện kiểm tra phao xăng cho chắc ăn ... Thân bác đã thành leader về tư vấn xe cộ

Hạng D
11/8/21
3.215
3.273
113
20

Lâu nay tưng tiu, bày đặt sinh chứng. Hành cho mày bỏ tật...con cưng là con hư...khà khà..

• Like
Reactions: rumino, kq and Osin