Hạng D
14/9/17
1.138
1.250
113
40
Tân Uyên, Bình Dương
Bệnh nầy mà thánh .... về xe cũng thua luôn ... Nhưng theo ý của em thì bác tiện và nếu có thể.. chưa súc bình xăng thì làm luôn, tiện kiểm tra phao xăng cho chắc ăn ... Thân bác đã thành leader về tư vấn xe cộ
Ah ! Nếu bị lại thì khả năng thành chắn sóng bị vỡ. Gây kẹt phao. Còn nếu không bị lại thì cứ vô tư đi. Anh em đi cruze thỉnh thoảng bị cái này !

• Like
Reactions: rumino and Perenco
Hạng F
3/10/15
9.729
11.965
113
Quả là trong 4rum OS đặc biệt về kỹ thuật thì có bác ba và bác tư là số 1 gùi :):):) bình loạn ... câu nào ra câu đó
Không phải nói gì nhưng có những cái tên tiếng Việt hay lắm, tên hay làm nên người giỏi.
Như em là fan hâm mộ của các bác: @Osin @3Khía_CàKhịa @tư búa @SangBD
Toàn các tên nghe hay hay cá tính, Ô Xin, Ba Khía, Tư Búa với Rìu, Sang Bê Đê,...
Mấy bác trình cao cũng toàn mấy bác ấy.
Tài thế cơ chứ.

Hạng F
29/10/16
11.499
21.740
113
Pháp
Không phải nói gì nhưng có những cái tên tiếng Việt hay lắm, tên hay làm nên người giỏi.
Như em là fan hâm mộ của các bác: @Osin @3Khía_CàKhịa @tư búa @SangBD
Toàn các tên nghe hay hay cá tính, Ô Xin, Ba Khía, Tư Búa với Rìu, Sang Bê Đê,...
Mấy bác trình cao cũng toàn mấy bác ấy.
Tài thế cơ chứ.
Làm gì hâm mộ .. hâm thì có :):):):), gặp em chỉ là cà khịa thôi .. chẵng đem lợi cho bác hay các bác 1 đồng mà .. Osin là tên tiếng việt lai .. vì em ở trời tây cũng ở đợ hay cao lắm là làm công ăn lương thôi ...có cái khác là em chia sẽ về kỹ thuật những gì em từng trãi, từng hiểu .. và có thể đưa lên tầm nhìn cao về nhận thức... Chứ tiền các bác, chọn lựa của các bác ... chứ em đâu dám :):):) Tô phở 100K vnđ có giá trị nhiều gấp 10 lần tô phở 15€ nhé các bác ....

Hạng B2
28/9/12
485
320
63
41
vũng tàu
Làm gì hâm mộ .. hâm thì có :):):):), gặp em chỉ là cà khịa thôi .. chẵng đem lợi cho bác hay các bác 1 đồng mà .. Osin là tên tiếng việt lai .. vì em ở trời tây cũng ở đợ hay cao lắm là làm công ăn lương thôi ...có cái khác là em chia sẽ về kỹ thuật những gì em từng trãi, từng hiểu .. và có thể đưa lên tầm nhìn cao về nhận thức... Chứ tiền các bác, chọn lựa của các bác ... chứ em đâu dám :):):) Tô phở 100K vnđ có giá trị nhiều gấp 10 lần tô phở 15€ nhé các bác ....
nhân tiện bác cho em hỏi con spark 2018 của em . lúc báo ko còn tí xăng nào / lúc thì đầy bình . mặc dù trong bình còn khoảng 300k xăng . cảm ơn bác !

Hạng B2
22/8/19
340
3.999
93
con toyota của mình có đợt đổ 1tr tiền xăng chạy về tới nhà mới thấy kim vẫn báo hết. Chạy ra cây xăng chăm thêm cho đầy bình thì kim nhảy lên lại....

Hạng D
4/9/13
1.284
1.118
133
Khi còn 1/4 bình...phải cho em nó uống nhé... để báo empty mới cho Ẻm nó uống ...thì có ngày nằm đường do Chết bơm xăng đấy Chủ thớt.... Vì bơm Xăng giải nhiệt nhờ ngập trong bình...

• Like
Reactions: Osin and rumino
Hạng F
29/10/16
11.499
21.740
113
Pháp
1 - Nếu như kim nhẩy loạn xạ , (điều kiện bình thường) thì có thể phần nối dây, phần điện trở (ở phao xăng) bị mòn dơ, chùi và chỉnh lại lam quét là xong
2 - Đầy bình mà hiển thị sai, Có thể là do cái phao bị ... lủng, nứt và xăng vào làm cho báo sai (đầy mà lại báo chưa đầy) . Do đó cũng phải tháo, kiểm tra, thích thì thay phao, không thích thì hàn lại và chỉnh (giống như cái phao cầu tiêu giật nước :))
3 - Nên ít để đèn báo đi đổ xăng, vì chính nhiên liệu làm mát bơm xăng. Và khi đổ thì nên đổ đầy, tránh mổi lần nhí nhí, nội dừng, đề nó còn hao hơn là đổ 1 lần ...
Đây là sơ đồ dể hiểu nhất
- Réservoir d'essence = bình xăng
- Flotteur = Phao xăng
- 0 là trục chính, khi phao lên xuống thì kim M(oment) sẽ quét trên bề mặt R(esistance) làm thay đổi điện trở Và tứ đó sẽ báo lên đồng hồ. Dể phải không các bác

Thân các bác