Hạng B1
31/12/15
93
53
18
Q9, TPHCM
Lại bị hãng thuốc rồi. Bình Delkor 12V 65Ah chỉ khoảng 1.6 triệu thôi. Trong hãng thay bình nhỏ hơn 55Ah mà lại đắt.
Biết là thế. Nhưng xe còn bảo hành, thay cái bình ở ngoài xong nó hư cái khác hãng nó bỏa hư do không đúng điện áp, do bình điện không bảo đảm.... Tốt nhất hết bảo hành rồi hãy thay bình ở dâu thì thay.

• Like
Reactions: K.Hiep
Hạng B2
19/2/12
443
555
93
Em nghĩ bình ắc quy theo xe bao lâu thay còn phụ thuộc vào các bác xài bình gì và như thế nào nữa chứ khó mà xác định 1 mốc thời gian cố định. Mà đụng cái ắc quy này cũng khó hiểu, xe Vespa LX bình ắc quy em đi tầm 2 năm là teo, giá thay là 900k. Còn bình Fiamm chiếc C250 nhà em từ lúc xuất xưởng tới nay 6 năm vẫn chưa phải thay. Xe nhà em đều chạy hàng ngày :)

• Like
Reactions: K.Hiep
Hạng B2
6/11/12
234
898
93
44
vung tau
www.otosaigon.com
Biết là thế. Nhưng xe còn bảo hành, thay cái bình ở ngoài xong nó hư cái khác hãng nó bỏa hư do không đúng điện áp, do bình điện không bảo đảm.... Tốt nhất hết bảo hành rồi hãy thay bình ở dâu thì thay.
Bác tự thay đúng bình Delkor, model & thông số kỹ thuật như bình cũ thì yên tâm thiết bị điện tử trên xe sẽ không thể hỏng do bình được. Với lại hãng làm sao biết được là bình bác thay ở ngoài hay là thay ở trong garage. Xe bác mua chỉ có số VIN, số máy thôi chứ số serial của Bình nó có tag vào trong hồ sơ kỹ thuật của xe đâu.

• Like
Reactions: 51F-299.79
Hạng B2
6/11/12
234
898
93
44
vung tau
www.otosaigon.com
Em nghĩ bình ắc quy theo xe bao lâu thay còn phụ thuộc vào các bác xài bình gì và như thế nào nữa chứ khó mà xác định 1 mốc thời gian cố định. Mà đụng cái ắc quy này cũng khó hiểu, xe Vespa LX bình ắc quy em đi tầm 2 năm là teo, giá thay là 900k. Còn bình Fiamm chiếc C250 nhà em từ lúc xuất xưởng tới nay 6 năm vẫn chưa phải thay. Xe nhà em đều chạy hàng ngày :)
Bình ắc quy FIAM của Ý có chất lượng tốt đó bác. Mình mua các hệ thống tích điện lớn (UPS) thì đa số ắc quy mình chọn bình FIAM vì chất lượng ok, giá hợp lý.

Hạng B2
5/7/08
383
135
43
HCM
Đầu năm mình thay bình, người bán bình không có bình loại 'A' giống như bình theo xe nên họ thay bình có 'A' lớn hơn không biết có ảnh hưởng gì đến hệ thống điện tử của xe không ?

Hạng D
26/10/13
1.559
429
83
37
Đầu năm mình thay bình, người bán bình không có bình loại 'A' giống như bình theo xe nên họ thay bình có 'A' lớn hơn không biết có ảnh hưởng gì đến hệ thống điện tử của xe không ?
Da ko sao binh thuong bac ah, cai amh do lon thi thoi gian can cua binh cao hon, vi du 55amh: thi trong 55h no se het binh neu phong o dk tieu chuan 2am .nhu vay chi so 60, 70amh la danh gia thoi gian phong Dien

• Like
Reactions: GM PARTS