Tập Lái
28/4/14
3
0
1
www.friv2.org
Xe em đi dc 3 năm rồi giờ tự nhiên xe ko đề dc. Xe em hiện ko con ít điện nào. Mở cửa ko mở dc mà mở bằng cơ cũng ko dc. Ko biết là lỗi do gì. Bây giờ phải làm thế nào các bác nhỉ. Bác nào biết bảo em với
p/m: cho em hỏi bình ắc quy của cruze bao nhiêu tiền ah.

Hạng B2
1/7/15
287
166
43
Q.7
Chào các bác.

Vui lòng cho em hỏi Cruze LTZ mua mới về chạy trong bao nhiêu lâu thì nên thay bình ắc quy để khỏi bị trình trạng bình hư k đề được máy ạ.

Thank you a million

Em 2010. Đang xài bình thứ 4.

Hạng B2
6/11/12
234
898
93
44
vung tau
www.otosaigon.com
bình ắc quy theo xe là delko 55Ah nếu bình hỏng thì nên thay bình delkor 65Ah, ra ngoài đại lý ắc quy thay cho rẻ, khoảng 1.4~1.6tr, bán lại vỏ bình cũ luôn được thêm 150k. Xe cruze xài bình khô đi được khoảng 30 tháng là tèo.

Hạng B2
1/3/13
142
88
28
Xe em cũng cái bình thứ 4 rồi, trung bình 1,5 năm. Bình vẫy báo màu xanh mà đề k lên. Em vừa đầu tư cái Bettery Booster hi vọng bình dùng được lâu hơn (em inbox mấy bác dùng rồi bảo 3 năm chưa phải thay bình). giờ bình GS sàn xuất trong nước có bình cọc âm rồi lần tới em sẽ dùng thử xem sao. Có bác dùng đc 30 tháng và 4 năm có lẻ như trên thì tốt quá rồi.Cruze bao nhiêu tháng thì thay bình ắc quy Cruze bao nhiêu tháng thì thay bình ắc quy