Tập Lái
14/10/15
12
4
3
39
Các pác cho em hỏi,em đi con cruze ltz 2012 trước giờ cũng ổn nhưng dạo gần đây đạp ga đề ba xuất phát thì thấy em nó ko lướt mà nghe tiếng máy hơi hú gió và đồng hồ tua máy lên hơn số 2 ( trước giờ em ko để ý cái đồng hồ này ko biết như vậy có bình thường ko),các pác cho em chút ý kiến cần làm j em nó ạ

Hạng B2
16/10/14
495
547
93
48
đến giai đoạn vệ sinh rùi đó bác (cổ gió ,bướm ga ,buri ,....)

Hạng D
4/6/10
1.732
2.419
113
Bác chủ nên post thêm thông tin như xe đã chạy bao nhiêu KM rồi, dùng xăng gì, lần cuối thay nhớt máy, nhớt hộp số, lọc gió động cơ khi nào thì anh em mới tư vấn được. Đời 2012 nếu chưa thay nhớt hộp số thì nên đi thay, chi phí tầm 1tr.

• Like
Reactions: tanphuocloi
Hạng B2
1/8/15
235
384
63
53
Đến giai đoạn đổi cruze mới :3dchientrung:
Sửa lại đi ngon lắm Anh, ít tiền thì không cần đổi đâu :) :)
Mua cũ còn 1 mớ tiền độ lên theo cá tính riêng cho đẹp, xe mới mà độ vừa phí tiền vừa uổng phụ tùng mới chính hãng.

• Like
Reactions: meocon07 and tocdo1
Tập Lái
14/10/15
12
4
3
39
Bác chủ nên post thêm thông tin như xe đã chạy bao nhiêu KM rồi, dùng xăng gì, lần cuối thay nhớt máy, nhớt hộp số, lọc gió động cơ khi nào thì anh em mới tư vấn được. Đời 2012 nếu chưa thay nhớt hộp số thì nên đi thay, chi phí tầm 1tr.
_Sau khi đem vk2 từ gara về vẫn thấy ko ổn chút nào search hiện tượng xe em thì thấy giống bài pác meocon07 Đăng ( chuyển số bị giựt,vòng tua ko đều,đạp ga máy hơi hú...) có lẽ đã bị hộp số,ko biết pác meocon có Kn trong vấn đề hộp số này có thể hướng dẫn em đc ko (nơi nào sửa hiệu quả và giá thành tương đối),mong phản hồi của pác meocon07

Hạng B2
1/8/15
235
384
63
53
_Sau khi đem vk2 từ gara về vẫn thấy ko ổn chút nào search hiện tượng xe em thì thấy giống bài pác meocon07 Đăng ( chuyển số bị giựt,vòng tua ko đều,đạp ga máy hơi hú...) có lẽ đã bị hộp số,ko biết pác meocon có Kn trong vấn đề hộp số này có thể hướng dẫn em đc ko (nơi nào sửa hiệu quả và giá thành tương đối),mong phản hồi của pác meocon07
Chắc là đang bị hiện tượng nhẹ, vấn đề này liên quan nhiều đến bộ phận điều khiển hộp số tcm. khi xe bị nặng hơn có thể báo đèn check engine.
Xe bác đi bao nhiêu ngàn km? đã thay nhớt hộp số gì chưa? mua xe ở chevrolet nào?

Hạng B2
1/8/15
235
384
63
53
Bác nên nói rõ tình trạng xe mình, anh meocon07 sẽ tư vấn dễ hơn.