JF confirmed
Hạng D
13/5/07
2.337
24.047
113
Chủ thớt hạng c tức tham gia sinh hoạt trên os chắc cũng nhiều, thế mà không biết là đường nội thị không dải phân cách cho chạy tốc độ bao nhiêu? CSGT Hàm Tân thì nhiều bác đã phản ảnh trên os về tổ chức bắn tốc độ. Cá nhân em biết là vi phạm tốc độ 63/50 với mức phạt trung bình 2,5 triệu mà chỉ nhắc nhở thì kể cũng lạ?
Một phân tích phản biện chuẩn.
Béo sao bỏ.

• Like
Reactions: F1
Hạng C
24/7/12
787
790
93
Q9 - TP.Hồ Chí Minh
Chắc đã đủ biên bản và đã đủ doanh thu rồi. Trước đây hồi SV mình cũng có lần bị lỗi vượt đèn đỏ bị ghi biên bản nhưng chú CSGT già già thương và ghi là lỗi chở 3 (50k thay cho lỗi đèn đỏ 100k)
Tuy nhiên 1 học sinh đi học với điểm 10 không thế kéo lại được 10 điểm 1.
Đánh người chạy đi kg ai đánh người chạy lại bác ơi

Hạng D
11/8/15
1.619
1.666
113
Một phân tích phản biện chuẩn.
Béo sao bỏ.
Vậy có nghi án nâng bi ah???
Hiện đang trong giai đoạn quá độ, chuyển giao, nên mấy anh xxx cũng ăn khẻ, nói nhỏ để đảm bảo vị trí thôi, rồi đâu sẽ vào đó ah, bác chờ xem.

Hạng D
4/10/12
2.186
3.542
113
Có thể anh CSGT ngại đụng ông bà nào mà ko dám thẳng tay!?
Nhưng cũng thế thái nhân tình thôi, có người này kẻ nọ, giờ mà bác chủ đi đóng 2tr5 thì cũng hậm hực là cờ hó ah, tránh ko thoát vậy đâu, chẳng qua vui 1 tí!
Mà mình cũng trách a chủ làm dư luận viên vụ vi phạm hành chính GT nè, tối qua ngay ngã 3 Phổ Quang-HMG 1 anh vàng mà chặn được 2 xe tải + 1 xe khách!? hay thật, gây ùn ứ kẹt xe giao lộ mà gàn 22h tối, haizz

Hạng B2
19/12/15
261
289
63
26
Sai Gon
Chào các bác , chiều hôm qua gia đình mình từ Coco Beach, Lagi về TPHCM qua Hàm Tân Bình Thuận theo quốc lộ 55. Mình chạy vào đoạn đường nội thị và tốc độ mình chỉ cố gắng chạy tối đa tầm 60km/h (kể cả nội thị lẫn hết khu vực nội thị đoạn này mình cũng chỉ chạy tầm 60km/h vì đường hẹp, xe có chở trẻ con đang ngủ). Xem lại thông tin thì có lẽ thuộc xã Thắng Hải Huyện Hàm Tân. Mình bị CSGT dừng xe và báo vi phạm quá tốc độ vì đoạn này chỉ cho chạy 50km/h.
Mình lái xe đến nay đã 4 năm , chưa bao giờ bị CSGT dừng xe vì vi phạm, vì mình luôn chấp hành luật GTDB về biển báo, tuy nhiên ko bị dừng xe ko có nghĩa là luôn luôn mình đúng ,vì khi di chuyển trên đường ko phải lúc nào cũng có thể theo dõi hết được các biển báo, việc vô ý vi phạm là điều rất dễ xảy ra . Chiều qua cũng vậy, do nghĩ rằng nội thị xe oto đã được chạy 60km/h nên mình vẫn chạy theo suy nghĩ đó nên khi bị dừng xe mình đã thắc mắc vấn đề này và có tranh cãi với đồng chí này. Đồng chí CSGT đã cho mình xem lại văn bản quy định tốc độ xe cơ giới và giải thích các đoạn đường nội thị có phân cách cứng hoặc đường 1 chiều thì tốc độ mới 60km/h. Mình đã xem và nhận thấy điều này là đúng.
Nhắc lại là khi xuống xe , đồng chí CSGT cho mình xem hình ảnh vi phạm qua smartphone, mình ko đồng ý và yêu cầu được hướng dẫn xem trực tiếp vì muốn biết chính xác là bị bắn tốc độ ngay đoạn nào. Sau khi tranh cãi về vấn đề này các CSGT ( tổ 2 người đi trên xe oto tải chuyên dụng của CSGT) đã đồng ý cùng mình quay lại đoạn vi phạm cách đó chừng 2-3km , tới nơi có 1 CSGT khác đã cho mình xem hình ảnh -63km/h rất rõ ràng và vị trí ghi hình có chụp rõ cả cột mốc lộ giới.
Lúc này mình cũng đã bắt tay và cám ơn các đồng chí đã hoàn thành đúng quy trình, hướng dẫn và giải thích cho người dân rất cụ thể và có trách nhiệm với tinh thần sẵn sàng chấp nhận biên bản vi phạm.

Tuy nhiên bất ngờ là lúc này đồng chí CSGT đã dừng xe nói rằng việc này có thể chỉ để nhắc nhở anh chứ ko lập biên bản, trời sắp mưa chúc anh chị lên đường lái xe cẩn thận và an toàn.Các đồng chí xin thông tin cá nhân của mình để ghi vào nhật kì làm việc và bắt tay tạm biệt.

Qua đây mình xin gửi lới cám ơn đến tổ CSGT của Hàm Tân Bình Thuận làm nhiệm vụ chiều qua đã hành xử chuẩn mực, nhiệt tình , nhân văn để giúp cho chuyến đi của gia đình mình được trọn vẹn niềm vui. Mình viết bài này ko phải vì thoát được cái biên bản 2t5, mà là vì điều đáng quí khi CSGT hành xử có lí có tình, nhất là với du khách lái xe từ nơi khác đến Bình Thuận như mình.Sự việc được Camera hành trình ghi lại hết, mình sẽ update sau.
Nếu các lực lượng CSGT đều hành xử được như vậy, tôi tin rằng xã hội, văn hóa giao thông, quan hệ giữa CSGT và nhân dân sẽ ko còn mất niềm tin trầm trọng như hiện nay.
Một lần nữa xin cám ơn các anh.
Môt lời khen cho CSGT huyện Hàm Tân, Bình Thuận , và việc làm này sẽ được chuển đến Tổng Cục CSGT bộ CA.

Hạng D
10/12/13
2.510
6.198
113
Chắc đã đủ biên bản và đã đủ doanh thu rồi. Trước đây hồi SV mình cũng có lần bị lỗi vượt đèn đỏ bị ghi biên bản nhưng chú CSGT già già thương và ghi là lỗi chở 3 (50k thay cho lỗi đèn đỏ 100k)
Tuy nhiên 1 học sinh đi học với điểm 10 không thế kéo lại được 10 điểm 1.
Em nghĩ vậy. Lâu lâu thả 1 con mồi thì hiếm, còn bắt hoài và gặm bánh mỳ là thường xuyên.

Em tin rằng: ở VN hiện nay mà lực lượng CSGT chân chính còn hoạt động thì đâu đến nỗi tai nạn xảy ra nhiều như thế.

Hạng C
26/3/13
918
681
93
45
Buồn cười nhất là có bác bảo topic này nội dung ko có thật... etc... gì đó
Camera hành trình chắc còn lưu quá trình này, do còn quăng ở nhà xe (xe mình gửi bãi ) nên lười ra lấy để chứng minh cho mấy bác xem. Để tối nay mình lấy về xem thử