Hạng D
1/11/09
3.153
2.182
113
37
Bình Dương
Đang nói giao lộ ko có bộ đếm bác ạ. Khi đến gần vạch dừng mà đèn đột ngột chuyển vàng thì bác làm gì, em cho bác hẳn 3m và tốc độ 30km/h
Khi đó, lái xe phải quan sát phía trước và phía sau.
Khi đó, quyết định đi tiếp hay dừng lại tùy tình huống.
Với vận tốc 30km/h thì thắng tốt.

Hạng D
27/8/13
2.474
3.084
113
HCM
Có số giây để canh là mai mắng nha bác.. nhiều giao lộ chả có giây đếm ngược.. vừa chạy vừa lo :(
Cộng thêm cây xanh che mất đèn giao thông....e bị hoài... Qua ngã tư mà mắt cứ ngó chăm chăm canh đèn, dễ đụng xe!

Hạng B2
26/2/13
194
369
63
47
Chưa ra quyết định nên cứ vậy mà lượm bánh mình thôi! Em bị 2 lần rồi :3danbanh:

Hạng D
11/3/15
1.881
5.125
113
Đèn đếm ngược cách mấy chục mét sao biết được nó đang còn bao nhiêu giây. Trong khi mật độ giao thông cao, nguy cơ tai nạn luôn chực chờ, lái xe phải căng mắt ra để lái xe thì không có tâm trí nào để canh đèn xanh còn bao nhiêu giây. Chỉ có thấy nó xanh, vàng hay đỏ thôi. Chỉ có bọn ngồi bàn giấy ăn hại mới nghĩ ra chuyện phạt đèn vàng để xử lý vấn nạn vượt mấy giây đèn vàng đèn đỏ.

Hạng B2
19/8/13
139
173
43
GV, HCM
Khi đó, lái xe phải quan sát phía trước và phía sau.
Khi đó, quyết định đi tiếp hay dừng lại tùy tình huống.
Với vận tốc 30km/h thì thắng tốt.

Em cũng đồng ý với pác này nè. Có đèn đếm ngược là ko lo vượt đèn vàng. Đi từ xa là mình phải biết là có qua đc hay không với số giây còn lại rồi (nếu ko biết thì ko nên ra đường). Nếu cảm thấy ko kịp thì em toàn dừng xe dù còn 1 hay 2s đèn xanh (nhanh một giây mà chậm cả đời đấy pác).

Em chỉ hay lăn tăn là giao lộ có đèn mà ko có đếm thôi. Có khi cầu đi từ xa nó đỏ lên cho rồi. Còn xa xa mà thấy nó vẫn còn xanh là cũng căng lắm:).

Hạng D
16/2/13
1.260
1.289
113
ĐỒNG NAI
Thời gian là vàng. Vì sợ bị vượt đèn vàng nên nhiều lái xe khi thấy còn vài giây thì cho xe dừng cho chắc cú (khỏi lo phạt), nhưng thực chất hành động này làm lãng phí thời gian của chính mình và người khác, làm cản trở gt cục bộ (4s mà nhân lên với nhiều xe và nhiều đèn thì không biết thời gian là bao nhiêu). Nếu lái xe vượt đèn vàng thì không hề gây nguy hiểm cho xe trên đường giao nhau, vì bên kia chưa chuyển sang xanh. Vn mình hình như làm vậy để phòng ngừa vượt đèn đỏ, ai dè phạt t như vượt đèn đỏ, rồi xxx canh vượt đèn vàng hơn canh vượt đèn đỏ.

Hạng B2
20/4/15
494
285
83
Thủ Dầu Một
Thời gian là vàng. Vì sợ bị vượt đèn vàng nên nhiều lái xe khi thấy còn vài giây thì cho xe dừng cho chắc cú (khỏi lo phạt), nhưng thực chất hành động này làm lãng phí thời gian của chính mình và người khác, làm cản trở gt cục bộ (4s mà nhân lên với nhiều xe và nhiều đèn thì không biết thời gian là bao nhiêu). Nếu lái xe vượt đèn vàng thì không hề gây nguy hiểm cho xe trên đường giao nhau, vì bên kia chưa chuyển sang xanh. Vn mình hình như làm vậy để phòng ngừa vượt đèn đỏ, ai dè phạt t như vượt đèn đỏ, rồi xxx canh vượt đèn vàng hơn canh vượt đèn đỏ.
Mất tgian của ai thì mất cơ mà mình ko mất xiền cho xxx là ok rồi. :3dcuoi:

Hạng C
7/4/13
866
625
93
Chạy bao nhiêu mà nát mông?
Không lẽ lái xe không tính toán được với vận tốc đang chạy, khoảng cách, thời gian còn lại?
Nếu không tính được theo em nên đốt bằng, nghỉ chạy. :D

Ối, đang bàn luận là giao lộ không có bộ đếm ngược nhé bác, xa xa ta thấy đèn xanh, gần gần ta thấy đèn xanh (lúc này không dặm gas nữa), xuất hiện bất thình lình đèn vàng.... bác dặm thắng chúi mỏ. Bùm nát mông.
E đùa tí đang bàn luận giao lộ không có đèn đếm ngược, nếu như có đèn đếm ngược 100% e ủng hộ. Nhưng thời gian trước có những đèn đếm ngược ở Phú Mỹ Hưng cũng làm cánh tx đổ mồ hôi hột, đang xanh còn mười mấy giây nó chuyển phát qua đỏ...tuýt vào ...vượt đèn đỏ. Hài chưa bác, có bộ đếm đôi lúc cũng chết. .:3dcuoi: