Hạng D
13/7/12
3.442
7.245
113
Em vẫn chưa hiểu trong lúc tranh cãi bác chủ thớt quay phim bằng gì ? Nếu bác quay bằng đt thì xxx ko phản ứng sao ?
Điện thoại lão này chuyên đeo trên cổ, bật chế độ quay phim xong cứ thế là chiến.
Ra đường bác thấy ai mà đeo dây ở cổ và dây chạy thẳng vô túi áo trước là cha chủ thớt này đó! :D

• Like
Reactions: giangbmt86
Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG
Đã có kết quả, mừng bác chủ đòi lại công lý sau thời gian lòng vòng.

Hạng C
12/9/14
676
6.645
93
Em xin update Clip, biên bản, thông tư diễn biến liên quan vô trang 1 bên dưới cho các bác dễ theo dõi:

Tóm tắt như sau:

Em đi 2B trên đường Lê Văn Lương-Nhà Bè (như hình).
Đường 2 chiều. Mỗi chiều 1 làn đường. Nét đứt giữa tim đường.
CSTT-CĐ Nhà Bè  bắt lỗi tào lao. (Update Tr1: khiếu nại hoàn thành, xxx bị kỷ luật)

Một đám xe 2B-3B đủ loại thấy đám xxx TT-CĐ từ xa nên cứ chạy tụm tụm lại (bệnh chung của 2B khi thấy xxx).
Em vượt trái qua rồi quay về làn mình. xxx thiếu úy Nguyễn Phước Trung (292-627) trong lề mắt sáng rỡ lao ra chĩa con cạp nong thần thánh vô em. Xin nói thêm là đây là con đường thường xuyên đi làm của em nên em biết rõ xxx Nhà Bè (áo xanh lẫn áo vàng) hay rình rập. Em đặc biệt ghét xxx áo xanh lạm dụng nhiệm vụ để bắt lỗi giao thong (lỗi tào lao không thuộc thẩm quyền xử phạt).

Sau màn thủ tục dạo đầu như bao người khác thì xxx phán em lỗi "Đi không đúng phần đường quy định".
Sau đó chuyển qua xxx trung úy Trần Kiến Quốc (284-411) làm việc với em.
Đệch, em phang liền là em "Vượt trong điều kiện được phép vượt" nên ko sai.

Không bên nào chịu bên nào đôi co mất 10-15p, em đề nghị lập biên bản, em ghi ý kiến người vi phạm để khiếu nại.
BB đc lập, em ghi ý kiến rồi ký tên.
(Xem nội dung bb bên dưới)

Thấy tình hình có vẻ ko ổn xxx sáng tác thêm lỗi vượt trên 2-3 xe rồi bắt em ghi xác nhận vào.
Mịa, tự dưng lại có trò này trên đời nên em nhất quyết ko chịu, bảo xxx thích thì anh ấy cứ tự ghi. Lại mất 15-20p nữa để đôi co vụ này.

Trong quá trình tranh luận xxx thiếu úy có thái độ rất câng câng, thậm chí xúc phạm em (thiếu hiểu biết, dốt, ngu...).

Sau 1 lúc đôi co anh ấy đòi giữ giấy tờ của em + biên bản rồi cùng về trụ sở giải quyết. Em ko đồng ý, yêu cầu trả em 1 liên của biên bản. Đến ngày hẹn trên bb em sẽ lên làm việc.

Túm lại 3 vấn đề của đám này là:

1. Thổi những lỗi ko thuộc thẩm quyền (Xem điều 68, Nghị định 171 bên dưới)
  2. Thái độ làm việc không đúng mực & văn hóa ứng xử
  3. Quá thiếu kiến thức chuyên môn về giao thông
Em xin post những diễn biến tiếp theo và clip tiêu biểu bên dưới.
Re: Có quy định nào cấm vượt trên 2 xe một lúc không các bác?

Cuối cùng thì cũng đã chuẩn bị xong "vũ khí" chuẩn bị hôm nay chiến.
CSTT-CĐ Nhà Bè  bắt lỗi tào lao. (Update Tr1: khiếu nại hoàn thành, xxx bị kỷ luật)

//// Chiều 18/04/2014 ////

Sáng giờ kẹt tý việc. Xong việc đầu giờ chiều em te te vô cổng hỏi chỗ để lấy Quyết định xử phạt.
Chú em trung sĩ gác cổng tươi cười: "Chiều nay các phòng ban họp rồi, sáng mai (sáng Thứ Bảy???) quay lại đi anh"
- Vậy chừng nào họp xong anh vô lấy cái QĐXP???
- Họp xong là về luôn đó anh, sáng mai quay lại đi anh.
- @^%#!%$%!#%$$# !!!!

May là em ở gần sát bên. Bác nào lơn tơn từ trung tâm TP lặn lội xuống chắc !@#$%^%$@ luôn quá.

//// Sáng 19/04/2014 ////

Báo cáo các bác tình hình mới đây ạ: Sắp có film hay coi rồi. Sáng em lên lấy Quyết định xử phạt thì cái QĐXP của em ko có trong đống hồ sơ đó. (Của em số 643 thì chỉ có cái 642, 644 thôi). Anh cán bộ tiếp nhận hẹn em sáng Thứ Hai lên ảnh sẽ sắp xếp gặp Lãnh đạo luôn. Để em up CLIP các bác coi chơi.

Tìm không ra Quyết định xử phạt của em.
[tube]http://youtu.be/fdg4r83RcxY[/tube]

Hẹn sáng Thứ Hai gặp lãnh đạo
[tube]http://youtu.be/gUGcsxiAOuw[/tube]

//// Chiều 21/04/2014 ////
Em sáng ko đến được nên đã alo xin dời lại buổi chiều. Chiều nay nhờ anh cán bộ phòng xử lý vi phạm sắp xếp để gặp lãnh đạo. Khi đến nơi cũng phải đợi khoảng 30p chờ đến khi đ/c lãnh đạo họp xong.
Lúc đó em mới được thấy tờ Quyết Định Xử Phạt của em rồi các bác ạ.
Xem thoáng qua em thấy lỗi: "Xe 2B đi ko đúng phần đường quy định" phạt 300K.
OK, vậy là xác định được mức thiệt hại có thể có rồi.
Em đưa hồ sơ khiếu nại & trình bày thẳng vào vấn đề luôn:
  1. Khiếu nại bb lập không đúng
  2. Khiếu nại về thái độ của các đ/c làm việc với em.
  3. Đề nghị: Hủy bb lập ko đúng, có hình thức xử lý các đ/c đã làm việc với em tùy vào mức độ sai phạm tương ứng (sai phạm nghiệp vụ, thiếu chuyên môn, sai phạm về tác phong, đạo đức...)
Sếp lắng nghe & hứa sẽ có kết quả trả lời sớm giúp em.
Em cũng ko ngại chuyện họ trả lời em thế nào, quan trọng là em chờ kết quả trả lời có thỏa đáng hay không để có bước đi tiếp theo.

Chuyện hài: Qua trò chuyện đ/c lãnh đạo có cho biết là 2 xxx hôm trước có gặp sếp để XIN ĐƯỢC BỎ TIỀN RA ĐÓNG PHẠT BB NÀY nhưng sếp ko đồng ý.
Quan điểm của cấp trên là ai sai sẽ bị xử lý. (Em thì chưa hề nghĩ là mình sai nên đã làm mạnh vụ này)

Các đ/c cũng đồng ý sau khi có quyết định sau cùng sẽ mời em lên làm việc và lập biên bản làm việc với em cho đúng quy trình khiếu nại tố cáo.

Đó cũng sẽ là cơ sở cho em làm các bước tiếp theo nếu vụ việc ko được giải quyết thỏa đáng.
Nói chung là cũng như các đội khác, bao giờ khi gặp lãnh đạo thì họ cũng lắng nghe, cách tiếp cận vấn đề của họ cũng sẽ có tình có lý chứ ko áp đặt kiểu các xxx trẻ kia.

//// Sáng 23/04/2014 ////
Buổi sáng nhận được điện thoại của đ/c lãnh đạo mời trưa chiều ngày 24/04/2014 lên đội giải quyết dứt điểm sự việc.
Trao đổi nhanh qua điện thoại thì em được 2 thông tin sau:
  1. Hủy biên bản xử phạt vì trái luật.
  2. Xử lý kỷ luật mấy bạn xxx hôm trước. Cho về VP ngồi, khỏi phải ra đứng đường chi cho nắng nôi, vất vả.
    (Em cũng chưa rõ là chỉ xử lý đ/c xxx “khen” em DỐT hay cả 2 đ/c xxx trong tổ công tác hôm đó. Em cũng không biết hiệu lực sẽ là bao lâu đây?!??!)
Tạm thời hài lòng với kết quả xử lý của lãnh đạo CSTT.

//// Chiều 24/04/2014 ////

Hôm nay sếp ủy quyền cho anh cán bộ phòng xử lý vi phạm làm việc với em.
Kết quả như đã thông báo trước đó:
  1. Trả giấy tờ cho em, hủy qđ xử phạt
  2. Xử lý kỷ luật cả 2 xxx trên. Em có thấy bb tường trình của họ & bút tích sếp phê vào q.định kỷ luật họ. Cụ thể:
      • Hạ thi đua tháng này
      • Kỷ luật cảnh cáo
      • Ảnh hưởng việc xét tăng lương, nâng quân hàm....
Với em như vậy là đủ, em cũng ko cần bb làm việc, ghi âm, ghi hình gì gì nữa. Mục đích chính là chấn chỉnh lại tác phong, cách làm việc của lực lượng CA của em đã đạt được (ít nhất với 2 đ/c này)

Quan điểm của em xin nhắc lại: Sai phạm cá nhân (nghiệp vụ, tác phong...) phải được xử lý kỷ luật cá nhân. Hoan hô các lãnh đạo CSTT-CĐ Nhà Bè. Họ thực sự làm việc nghiêm túc, nghiêm khắc và quyết liệt đ/v đội ngũ của mình. Ban đầu em cứ sợ có bao che nhưng thực tế họ đã công tâm & có tinh thần cầu thị.

Vì 1 số lý do riêng, những hình ảnh làm việc với các đ/c lãnh đạo, các cán bộ của đội CSTT-CĐ em xin ko đưa lên.
Xin cám ơn đ/c đại úy Nghĩa-phòng xử lý vi phạm (là cựu CSGT đứng tuổi chuyển qua rất đàng hoàng tử tế), người mà em rất quý & trân trọng từ lâu nay đã tạo cơ hội để em trực tiếp gặp trình bày sự việc với lãnh đạo để phản ánh sự việc.

Cám ơn các bác đã theo dõi câu chuyện của em. Qua đây hy vọng sẽ là bài học cho các xxx nhằm xây dựng được hình ảnh tốt hơn của lực lượng công quyền NN. Em xin hết ạ.
Bác chủ mua đồ chơi quay phim ở đâu hay vậy, cho em đia chỉ :)

Hạng B2
3/12/14
138
72
28
"toẹt vời ông mặt trời" bác chủ! chúc mừng! làm chờ mỏi mòn kết quả.:3dup:

Hạng D
6/5/07
1.704
18.587
113
Bác hdtoan bắt xxx bài này thì bài kia bác ấy tiêu rồi! Đi tàu lặn mất tích luôn....