Hạng B2
11/5/13
330
283
63
1 chiếc tích cũng chả thấm tháp gì so vói cái thiên đường rộng lớn mênh mông này, Em chỉ mong thiên đường này sẽ sớm chuyển mình theo chân "Giẫy chết" là em mừng hết lớn rồi

Tập Lái
27/3/14
24
0
0
Re: Có quy định nào cấm vượt trên 2 xe một lúc không các bác?

Thắng được xxx là chuyện không thể - nhưng bác chủ làm được - em thật kính nể bác chủ có tinh thần quyết tâm.
Chúc mừng bác nhe.

Hạng D
10/9/08
2.874
5.947
113

iphonephung nói:
hdtoan nói:
iphonephung nói:
Giai quyet gi dau,e o nha be ne,sang nay e con thay 2 xxx do con thoi xe 2 banh kia
Bác thấy ai thổi ở vị trí nào? Thổi lỗi gì? Bác có chứng cứ gì ko hay chỉ nói khơi khơi cho vui thôi?
Nếu vẫn bắt bậy như cũ thì em e rằng họ ko dám, còn nếu những lỗi họ được phân quyền rõ ràng và bắt đúng thì em xin ko có ý kiến ạ.
sang hom qua e con thay 2 xxx do dung o duong huynh tan phat,sang e di lam la co dung roi,con van thoi xe 2 banh nhe bac,e chi thac mac la sao 2 xxx nay con dung thoi xe?khong chuyen cong tac khac,e o ben huynh tan phat bac ah.hay  la sep cua xxx hua voi bac vay thoi,de khi nao e di lam e con thay 2 xxx do dung e chup hinh goi cho bac nhe,e chi so uong cong bac di thoi,e ung ho bac vu nay ma,mail e:[email protected]
Bác chụp tấm hình cho bác chủ xác minh có phải 2 xx đó ko?

Hạng D
10/3/14
1.220
531
113
Nhà bè

target_locked nói:
iphonephung nói:
hdtoan nói:
iphonephung nói:
Giai quyet gi dau,e o nha be ne,sang nay e con thay 2 xxx do con thoi xe 2 banh kia
Bác thấy ai thổi ở vị trí nào? Thổi lỗi gì? Bác có chứng cứ gì ko hay chỉ nói khơi khơi cho vui thôi?
Nếu vẫn bắt bậy như cũ thì em e rằng họ ko dám, còn nếu những lỗi họ được phân quyền rõ ràng và bắt đúng thì em xin ko có ý kiến ạ.
sang hom qua e con thay 2 xxx do dung o duong huynh tan phat,sang e di lam la co dung roi,con van thoi xe 2 banh nhe bac,e chi thac mac la sao 2 xxx nay con dung thoi xe?khong chuyen cong tac khac,e o ben huynh tan phat bac ah.hay  la sep cua xxx hua voi bac vay thoi,de khi nao e di lam e con thay 2 xxx do dung e chup hinh goi cho bac nhe,e chi so uong cong bac di thoi,e ung ho bac vu nay ma,mail e:[email protected]
Bác chụp tấm hình cho bác chủ xác minh có phải 2 xx đó ko?
Xe e kg có gắn camare hãnh trình,để e canh me e chụp băng đt coi sao,vừa lái xe vừa chụp hinh củng khó,nhưng e sẻ cố gắng

Hạng D
10/3/14
1.220
531
113
Nhà bè

Sáng nay e đi làm,e còn thấy xxx của bác còn đứng ở đường huỳnh tấn phát bắt xe 2 bánh.e có quay phim lại nhưng hình ảnh kg rỏ,e vừa chạy xe ô tô vừa quay phim khó lắm bác.xxx của bác đứng trong lề lúc e chạy tới chổ xxx đứng,bác toàn cho e mail e gởi đoạn phim đó cho bác,e chắc chắn 100% là xxx của bác vẩn còn đứng ở đường bắt xe nhe,e chỉ thắc mắc 1 điều là xxx đó có chuyển công tác hay kg thôi.e sợ sếp của xxx hứa với bác toàn rồi kg giử lời thôi.

Hạng B2
24/3/13
319
136
58
Sáng nay đồng chí xxx này bắt xe bồn đậu trước nhà em đường Dương Cát Lợi. Xxx này chắc k bị kỷ luật ròi. Chắc lần này được tha. Bạn em nói xxx này đã từng bị về văn phòng trực dt 1 lần rồi.

Hạng B2
26/3/14
110
11
18
nếu 2xxx này ra đường lại thì có nghĩa cả OS mình bị lừa ah?

Hạng C
30/3/14
747
346
63
Vũng Tàu

Cuối cùng thì cũng đã chuẩn bị xong "vũ khí" chuẩn bị hôm nay chiến.
CSTT-CĐ Nhà Bè  bắt lỗi tào lao. (Update Tr1: khiếu nại hoàn thành, xxx bị kỷ luật)

//// Chiều 18/04/2014 ////

Sáng giờ kẹt tý việc. Xong việc đầu giờ chiều em te te vô cổng hỏi chỗ để lấy Quyết định xử phạt.
Chú em trung sĩ gác cổng tươi cười: "Chiều nay các phòng ban họp rồi, sáng mai (sáng Thứ Bảy???) quay lại đi anh"
- Vậy chừng nào họp xong anh vô lấy cái QĐXP???
- Họp xong là về luôn đó anh, sáng mai quay lại đi anh.
- @^%#!%$%!#%$$# !!!!

May là em ở gần sát bên. Bác nào lơn tơn từ trung tâm TP lặn lội xuống chắc !@#$%^%$@ luôn quá.

//// Sáng 19/04/2014 ////

Báo cáo các bác tình hình mới đây ạ: Sắp có film hay coi rồi. Sáng em lên lấy Quyết định xử phạt thì cái QĐXP của em ko có trong đống hồ sơ đó. (Của em số 643 thì chỉ có cái 642, 644 thôi). Anh cán bộ tiếp nhận hẹn em sáng Thứ Hai lên ảnh sẽ sắp xếp gặp Lãnh đạo luôn. Để em up CLIP các bác coi chơi.

Tìm không ra Quyết định xử phạt của em.
[tube]http://youtu.be/fdg4r83RcxY[/tube]

Hẹn sáng Thứ Hai gặp lãnh đạo
[tube]http://youtu.be/gUGcsxiAOuw[/tube]

//// Chiều 21/04/2014 ////
Em sáng ko đến được nên đã alo xin dời lại buổi chiều. Chiều nay nhờ anh cán bộ phòng xử lý vi phạm sắp xếp để gặp lãnh đạo. Khi đến nơi cũng phải đợi khoảng 30p chờ đến khi đ/c lãnh đạo họp xong.
Lúc đó em mới được thấy tờ Quyết Định Xử Phạt của em rồi các bác ạ.
Xem thoáng qua em thấy lỗi: "Xe 2B đi ko đúng phần đường quy định" phạt 300K.
OK, vậy là xác định được mức thiệt hại có thể có rồi.
Em đưa hồ sơ khiếu nại & trình bày thẳng vào vấn đề luôn:
  1. Khiếu nại bb lập không đúng
  2. Khiếu nại về thái độ của các đ/c làm việc với em.
  3. Đề nghị: Hủy bb lập ko đúng, có hình thức xử lý các đ/c đã làm việc với em tùy vào mức độ sai phạm tương ứng (sai phạm nghiệp vụ, thiếu chuyên môn, sai phạm về tác phong, đạo đức...)
Sếp lắng nghe & hứa sẽ có kết quả trả lời sớm giúp em.
Em cũng ko ngại chuyện họ trả lời em thế nào, quan trọng là em chờ kết quả trả lời có thỏa đáng hay không để có bước đi tiếp theo.

Chuyện hài: Qua trò chuyện đ/c lãnh đạo có cho biết là 2 xxx hôm trước có gặp sếp để XIN ĐƯỢC BỎ TIỀN RA ĐÓNG PHẠT BB NÀY nhưng sếp ko đồng ý.
CSTT-CĐ Nhà Bè  bắt lỗi tào lao. (Update Tr1: khiếu nại hoàn thành, xxx bị kỷ luật)
Quan điểm của cấp trên là ai sai sẽ bị xử lý. (Em thì chưa hề nghĩ là mình sai nên đã làm mạnh vụ này)

Các đ/c cũng đồng ý sau khi có quyết định sau cùng sẽ mời em lên làm việc và lập biên bản làm việc với em cho đúng quy trình khiếu nại tố cáo.

Đó cũng sẽ là cơ sở cho em làm các bước tiếp theo nếu vụ việc ko được giải quyết thỏa đáng.
Nói chung là cũng như các đội khác, bao giờ khi gặp lãnh đạo thì họ cũng lắng nghe, cách tiếp cận vấn đề của họ cũng sẽ có tình có lý chứ ko áp đặt kiểu các xxx trẻ kia.

//// Sáng 23/04/2014 ////
Buổi sáng nhận được điện thoại của đ/c lãnh đạo mời trưa chiều ngày 24/04/2014 lên đội giải quyết dứt điểm sự việc.
Trao đổi nhanh qua điện thoại thì em được 2 thông tin sau:
  1. Hủy biên bản xử phạt vì trái luật.
  2. Xử lý kỷ luật mấy bạn xxx hôm trước. Cho về VP ngồi, khỏi phải ra đứng đường chi cho nắng nôi, vất vả.
    (Em cũng chưa rõ là chỉ xử lý đ/c xxx “khen” em DỐT hay cả 2 đ/c xxx trong tổ công tác hôm đó. Em cũng không biết hiệu lực sẽ là bao lâu đây?!??!)
Tạm thời hài lòng với kết quả xử lý của lãnh đạo CSTT.

//// Chiều 24/04/2014 ////

Hôm nay sếp ủy quyền cho anh cán bộ phòng xử lý vi phạm làm việc với em.
Kết quả như đã thông báo trước đó:
  1. Trả giấy tờ cho em, hủy qđ xử phạt
  2. Xử lý kỷ luật cả 2 xxx trên. Em có thấy bb tường trình của họ & bút tích sếp phê vào q.định kỷ luật họ. Cụ thể:
      • Hạ thi đua tháng này
      • Kỷ luật cảnh cáo
      • Ảnh hưởng việc xét tăng lương, nâng quân hàm....
Với em như vậy là đủ, em cũng ko cần bb làm việc, ghi âm, ghi hình gì gì nữa. Mục đích chính là chấn chỉnh lại tác phong, cách làm việc của lực lượng CA của em đã đạt được (ít nhất với 2 đ/c này)

Quan điểm của em xin nhắc lại: Sai phạm cá nhân (nghiệp vụ, tác phong...) phải được xử lý kỷ luật cá nhân. Hoan hô các lãnh đạo CSTT-CĐ Nhà Bè. Họ thực sự làm việc nghiêm túc, nghiêm khắc và quyết liệt đ/v đội ngũ của mình. Ban đầu em cứ sợ có bao che nhưng thực tế họ đã công tâm & có tinh thần cầu thị.

Vì 1 số lý do riêng, những hình ảnh làm việc với các đ/c lãnh đạo, các cán bộ của đội CSTT-CĐ em xin ko đưa lên.
Xin cám ơn đ/c đại úy Nghĩa-phòng xử lý vi phạm (là cựu CSGT đứng tuổi chuyển qua rất đàng hoàng tử tế), người mà em rất quý & trân trọng từ lâu nay đã tạo cơ hội để em trực tiếp gặp trình bày sự việc với lãnh đạo để phản ánh sự việc.

Cám ơn các bác đã theo dõi câu chuyện của em. Qua đây hy vọng sẽ là bài học cho các xxx nhằm xây dựng được hình ảnh tốt hơn của lực lượng công quyền NN. Em xin hết ạ.
Đầu tiên xin chúc mừng bác đã dành chiến thắng trên mặt trận giao thông .
Sau là xin góp ý với bác 1 tí là . Khi bác cầm trên tay tờ BBVPHC thì bác lưu ý là gần dưới cùng nó có dòng " các cá nhân tổ chức có khiếu nại thắc mắc thì vui lòng nộp trước ngày ..... mọi khiếu nại thắc mắc sau ngày ..... sẽ không được giải quyết . Tóm lại là bác phải khiếu nại sau khi bị bắt và trước ngày ra quyết định xử phạt . Thân
chúc mừng bác đã chiến thắng trên mặt trận giao thông .

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
22/4/11
393
126
43
CHúc mừng bác chủ, chia buồn cả OS đều bị xxx lừa.

Chỉnh sửa cuối: