Tập Lái
12/3/21
7
1
3
33
Cần nắm rõ sự tình bên trong.
Ngay cả dân ở đó cũng ko muốn cho bà này nhận nhà, nói chi BQT.
Tại sao cả ngàn hộ khác ko gây khó khăn mà nhăm nhe vài hộ?
BQT nó đâu có rảnh với chơi ngu vậy.
Theo như báo nói, con trai bà này mua tới 3 căn.
Nhà bà này ở tầng 2, đây là tầng tiện ích chung của chung cư, ko được xây căn hộ để bán. Nhưng con trai bà này và cđt có quan hệ gì hay ko? Mà mua được 3 slot và ra sổ.
Người dân ở đây cũng đang rất bức xúc vì vấn đề này.
Bác đọc bài báo của Thanh niên đi, họ làm hội thảo cho hàng trăm người khác, không chỉ mỗi bà ở Phú Hoàng Anh, vấn đề ban quản trị phải xử lý dứt điểm thì dân tình mới yên tâm ở, giữ và mua chung cư được...

Hạng D
4/5/15
4.011
22.366
113
Bác đọc bài báo của Thanh niên đi, họ làm hội thảo cho hàng trăm người khác, không chỉ mỗi bà ở Phú Hoàng Anh, vấn đề ban quản trị phải xử lý dứt điểm thì dân tình mới yên tâm ở, giữ và mua chung cư được...
Em đang nói tới case của Phú Hoàng Anh thôi.
Chứ trong bài báo tập hợp phản ánh của nhiều cư dân dự án khác.
Nếu a là cư dân ở cc PHA, khi a mua thì tầng 2 cđt cam kết là tầng tiện ích chung gồm phòng sinh hoạt, phóng gym, yoga....các kiểu.
Đùng cái khi nhận nhà , ở đâu lòi ra mấy căn hộ ở tầng 2 , rút cuộc mất phòng cộng đồng , phòng sinh hoạt thì a có tức ko?
Chưa kể con trai bà này mua 1 loạt 3 căn, có hay chăng có sự cấu kết giữa cđt và gia đình bà này? Mối quan hệ là gì ?

Sun confirmed
Hạng C
23/7/04
866
5.002
93
TPHCM
Cái này mới chỉ 1 chiều thông tin thôi, phải đối chất với BQT nu2ax thì mới biết đúng sai thế nào chứ

• Like
Reactions: cuncon2012
H79 confirmed
Hạng B2
6/12/18
291
270
81
Chung cư PHA : Đã có giấy chủ quyền nhà do Sở Tài Nguyên cấp -> đó là tài sản cá nhân, mắc mớ gì không cho người ta lên nhà?
Nhiều CĐT nó quảng cáo thế này thế nọ, quý vị nhận nhà có đòi đc nó thực hiện như quảng cáo khg?
Đúng lý ra : nhà nước phải truy tố nhóm người ngăn cản người dân sử dụng tài sản hợp pháp được pháp luật công nhận.

• Like
Reactions: Yuuki and Toietmoi
Hạng B2
6/9/17
465
10.993
93
Vấn đề này bao nhiêu năm nay vẫn diễn ra thường xuyên, không lẽ luật pháp chào thua?
Cứ bỏ tù hết bọn làm ăn bậy bạ, xử lý nghiêm những kẻ cầm đầu xem còn dám nữa không.
Chung cư nào cũng vậy, toàn để cho cư dân tự đi đấu tranh để đòi quyền lợi, còn chính quyền ở chỗ mô ?

• Like
Reactions: davidkhang
H79 confirmed
Hạng B2
6/12/18
291
270
81

Trích dẫn: “Ban quản lý sẽ tiến hành mở khóa chính căn hộ để phục vụ kiểm tra thiết bị báo cháy bên trong căn hộ. Trước 17 giờ ngày 9.11.2018, ban quản lý không nhận được bất kỳ thông tin gì về quý chủ hộ thì chúng tôi sẽ tiến hành việc phá cửa”.

Mấy bác đọc để thấy có mấy thằng BQT nó ngu đến mức nào.
Phá cửa căn hộ : phá hoại tài sản công dân. Trên 2tr là có thể truy tố.

Hạng C
30/1/13
730
19.821
93
Cùng số tiền mua Masteri Thảo điền, năm đó mà đứa bạn nghe lời mình vay bank mua đất Q9 thì bây h ngủ ngon rồi :D
Chơi ván bài thì phải chấp nhận những trò bịp nếu có thôi.
Cầm vài tỉ trong tay chẳng ai khờ cả, quyết định là do mình

Mà, vụ việc dân sự thì kiện ra tòa chứ sao lại báo phường, quận nhỉ

Tập Lái
12/3/21
7
1
3
33
Cùng số tiền mua Masteri Thảo điền, năm đó mà đứa bạn nghe lời mình vay bank mua đất Q9 thì bây h ngủ ngon rồi :D
Chơi ván bài thì phải chấp nhận những trò bịp nếu có thôi.
Cầm vài tỉ trong tay chẳng ai khờ cả, quyết định là do mình

Mà, vụ việc dân sự thì kiện ra tòa chứ sao lại báo phường, quận nhỉ

Sau nhiều vụ thế này thì những người chuẩn bị mua vô số chung cư sơ cấp giá cao ngất thời gian qua sẽ phải suy nghĩ lại...

Hạng B1
21/3/18
71
275
68
44
Em thấy nhiều người bạn của em cũng than, như chung cư Bình Khánh Q2 cũng bị chiếm dụng quỹ phí bảo trì vài chục tỷ, khổ lắm các bác à
tái định cư thì lấy đâu ra vài chục tỷ mà chiếm dụng, anh có lố quá ko vậy?