Tập Lái
12/3/21
7
1
3
33
Mong các bác share mạnh để anh em mua chung cư cẩn thận với bọn ban quản trị lộng quyền

Những khuôn mặt mệt mỏi, một số cư dân không nén nổi cảm xúc bật khóc ngay tại chỗ... khi tham dự buổi tọa đàm “Ai bảo vệ quyền lợi cư dân trong chung cư?” do Báo Thanh Niên tổ chức.

• Like
Reactions: ciclo
Hạng D
23/2/09
1.382
8.180
128
Cuộc sống mà như những người dân tại CC nói mà thật như vậy thì:
1/ Chính quyền sở tại bất lực: do thiếu năng lực, trách nhiệm với người dân???!!!
2/ Do hệ thống pháp luật còn yếu và thiếu???!!!
3/ Hay do cả hai điều trên???!!!

các anh cho thêm ý kiến giùm!

Hạng C
11/3/16
907
1.254
93
32
Do thằng bên chính quyền ko làm mạnh tay do lười hoặc do thiếu lợi ích hoặc bên bqt có ông lớn bảo kê nên bên phường ko dám đụng vào.đơn giản vậy thôi.
Cứ dính tới kiện cáo thì ở vn chỉ xét đến 1 điều thằng nào tay to hơn
Bây giờ có utube,người dân nên siêng năng quay lén,ghi âm úp lên mạng để cộng đồng cả nước gây sức ép.

• Like
Reactions: Todd Howard
Hạng F
6/9/18
7.371
16.337
113
35
Chuyện này thường mà,, chính quyền họ cũng ko muốn nhún tay vô làm gì,,, vì cơ bản họ ko muốn rắc rối với lại các mối quan hệ to hơn nên họ cũng ko làm gì dc,,,

Hạng D
12/11/14
1.345
1.699
113
báo ko viết lí do bqt gây khó dễ, ko cho ng dân nhận nhà là gì nhỉ, 1 điều quá là vô lí vậy mà cũng xảy ra ah?

Tập Lái
12/3/21
7
1
3
33
Em thấy nhiều người bạn của em cũng than, như chung cư Bình Khánh Q2 cũng bị chiếm dụng quỹ phí bảo trì vài chục tỷ, khổ lắm các bác à

Tập Lái
12/3/21
7
1
3
33
Cuộc sống mà như những người dân tại CC nói mà thật như vậy thì:
1/ Chính quyền sở tại bất lực: do thiếu năng lực, trách nhiệm với người dân???!!!
2/ Do hệ thống pháp luật còn yếu và thiếu???!!!
3/ Hay do cả hai điều trên???!!!

các anh cho thêm ý kiến giùm!
Em cũng nghĩ do hệ thống pháp luật yếu...

Hạng D
4/5/15
4.007
21.768
113
Cần nắm rõ sự tình bên trong.
Ngay cả dân ở đó cũng ko muốn cho bà này nhận nhà, nói chi BQT.
Tại sao cả ngàn hộ khác ko gây khó khăn mà nhăm nhe vài hộ?
BQT nó đâu có rảnh với chơi ngu vậy.
Theo như báo nói, con trai bà này mua tới 3 căn.
Nhà bà này ở tầng 2, đây là tầng tiện ích chung của chung cư, ko được xây căn hộ để bán. Nhưng con trai bà này và cđt có quan hệ gì hay ko? Mà mua được 3 slot và ra sổ.
Người dân ở đây cũng đang rất bức xúc vì vấn đề này.