Thảo Luật Chung Cư dân HAPPY-GREEN-SCENIC1-2

Hạng D
28/2/16
1.271
9.931
113
Có bác nào biết cao độ trần Scenic 1 từ sàn đến trần là mấy m không?
Em đang tìm hiểu thông tin này mà không thấy ghi ở đâu cả.

Bên Green Valley chỗ cao nhất 2,980m, chỗ thấp nhất đà xuống còn 2,450m so với sàn bê tông hiện hữu chưa tính tới nâng cốt nền lên nữa, e nghĩ tốt nhất bác nên làm việc với các bạn sale xin vào đo mặt bằng thực tế và lên thiết kế cho chuẩn, bản autocad cũng ko thể hiện hết được cột, đà và đường cấp nước trên trần đâu.

Đợi Sale dẫn đi xem nhà rồi dẫn bạn thiết kế theo đo luôn. Đến lúc nhận nhà thì bản vẽ đã xong thi công sẽ nhanh hơn. Giờ lấy Autocad cũng không thể lên thiết kế được.

Nghe đồn Scenic1 tầm tháng 4 sẽ giao. Từ đây đến lúc xem nhà không thể chuẩn bị được gì ngoài tiền :). Phải vào nhà thực tế thì mới lên thiết kế và số đo chuẩn được.

Hạng C
29/12/14
571
1.927
93
Mình chạy ngang Green không thấy công viên trong khu, có khoảng xanh một chút chỗ nối hai toà nhà, Scenic thấy cũng ít diện tích cây xanh. Happy Valley thấy công viên nội khu vẫn rộng đẹp nhất.

Hạng D
28/2/16
1.271
9.931
113
Mình chạy ngang Green không thấy công viên trong khu, có khoảng xanh một chút chỗ nối hai toà nhà, Scenic thấy cũng ít diện tích cây xanh. Happy Valley thấy công viên nội khu vẫn rộng đẹp nhất.
Nội khu bên Green là dạng khép kín nên không thoáng bằng bên Happy. Được cái tầm nhìn của Green ở những vị trí đẹp thì không bị vướng như bên Happy.

Hạng D
28/2/16
1.271
9.931
113
Cư dân HAPPY-GREEN-SCENIC1-2

Cư dân HAPPY-GREEN-SCENIC1-2

Đáp ứng nhu cầu của mấy người lớn tuổi ở, các sếp người nước ngoài thuê. Tone màu trầm, gỗ ấm cúng.

P/s thợ vẽ không rãnh trao chuốt cho render nên chỉ cần chú ý bố cục, cách tận dụng không gian trong nhà.

Hạng B2
27/5/16
181
275
63
facebook.com
View attachment 594448

View attachment 594447

Đáp ứng nhu cầu của mấy người lớn tuổi ở, các sếp người nước ngoài thuê. Tone màu trầm, gỗ ấm cúng.

P/s thợ vẽ không rãnh trao chuốt cho render nên chỉ cần chú ý bố cục, cách tận dụng không gian trong nhà.
Đẹp lạ anh Mập ơi, nhưng em thấy lam gỗ chỗ bên trái hình 1 có vẻ k ổn lắm, hay do bên thiết kế chưa chăm chút kĩ nhẩy. Nhìn nó mộc nhưng ko hợp style kiểu này

Tập Lái
1/8/16
1
203
28
41
View attachment 594448

View attachment 594447

Bác Mập nhiều kinh nghiệm hoàn thiện nhà, cho em hỏi xí là đơn giá hoàn thiện bao nhiêu là hợp lí ạ? tất nhiên là tiền nào của đó thì em hỉu rồi ạ. Có đơn vị chào giá cho em là 4,500k/m2. Như vậy có hợp lí hem a? đội ơn bác Mập trước hen

• Like
Reactions: HOKHACTHANG
Hạng B2
13/4/15
131
204
43
mình căn số 3, 120m2
Căn số 3 view sân golf quá đẹp! Cty nào decor đấy bác, bác giới thiệu cho em xin. E thấy nhà bác có những chi tiết tinh tế, đẹp, tiện lợi! Chúc mừng bác có nhà mới xinh đẹp đón tết!

• Like
Reactions: Nguyễn