Thảo Luật Chung Cư dân Lavita ( thớt số 2)

Hạng C
10/7/13
520
270
63
Bác nào có thông tin về dự án Lavita Charm Ngay ngã tư Bình Thái, Thủ Đức thì chia sẻ em chút thông tin về thiết kế, tiện ích và giá bán so với một số dự án Jamila và Safira Q9 với ạ?

Hạng B2
2/11/17
232
95
33
33
Bác nào có thông tin về dự án Lavita Charm Ngay ngã tư Bình Thái, Thủ Đức thì chia sẻ em chút thông tin về thiết kế, tiện ích và giá bán so với một số dự án Jamila và Safira Q9 với ạ?
Còn căn 2pn bên này cần bác, bác check ib em gửi mb với căn qua bác xem thử nhé

Hạng C
25/4/15
612
669
93
44
Em hỏi thăm căn hộ, giá chênh lệch giờ lên 400-500tr / căn 2 PN roài. Người cần mua nhà như em thì ko bít chừng nào mua đc nhà :((

Hạng B2
6/9/17
465
10.993
93
Em hỏi thăm căn hộ, giá chênh lệch giờ lên 400-500tr / căn 2 PN roài. Người cần mua nhà như em thì ko bít chừng nào mua đc nhà :((
Mình thấy mấy dự án này giá quá ảo.
Ví dụ căn 1PN, đến thời điểm này bỏ tiền ra trên dưới 1 tỷ (khoảng 60%) cho khoảng thời gian hơn 1 năm, vậy nhưng thấy rao bán toàn ở mức 1,850 đến 1,920 tỷ, mặc dù còn gần 1 năm mới nhận nhà. Tức là lời tới gần một nửa số tiền bỏ ra sau hơn 1 năm?

Xem ra còn lời hơn nhiều so với việc bỏ tiền ra mua mấy căn hộ hạng sang bên Quận 2.

Hèn chi mà nhà nhà buôn bất động sản, người người đổ xô đi kinh doanh bđs.

Hạng C
25/4/15
612
669
93
44
Mình thấy mấy dự án này giá quá ảo.
Ví dụ căn 1PN, đến thời điểm này bỏ tiền ra trên dưới 1 tỷ (khoảng 60%) cho khoảng thời gian hơn 1 năm, vậy nhưng thấy rao bán toàn ở mức 1,850 đến 1,920 tỷ, mặc dù còn gần 1 năm mới nhận nhà. Tức là lời tới gần một nửa số tiền bỏ ra sau hơn 1 năm?

Xem ra còn lời hơn nhiều so với việc bỏ tiền ra mua mấy căn hộ hạng sang bên Quận 2.

Hèn chi mà nhà nhà buôn bất động sản, người người đổ xô đi kinh doanh bđs.

Thì cũng hiểu là họ đầu tư để mang lợi nhuận cho bản thân, nhưng giá bds cứ bị thổi thế này lên thì dân cần nhà chỉ dám đứng nhìn chứ ko dám đụng

Tập Lái
5/3/20
2
0
0
52
Cho em hỏi, căn 68m2 nay giá nhiêu, và xung quanh có các nhà xưởng gây ô nhiễm môi trường không ạ (trước em thấy bảo gần nhà máy xi măng, trạm điện, cảng...)

Tập Lái
15/1/19
22
11
5
69
Căn rẻ nhất từ 2.380 net rồi, căn đẹp thì giá cao, giờ kiếm khó ra lắm, Người ta mua ở hết rồi, có thì giờ Tầm 2.6.

môi trường:
  • xi măng hà tiên dọn đi mấy năm nay, chuẩn bị rời cảng làm khu đô thị.
  • trạm điện nằm cạnh lavita garden, đâu phải lavita charm, có chăng có cây cột điện đằng sau cách khoãng 15 20m.
  • Đằng sau có cái rạch, chắc sẻ được che chắn sớm.

Hạng B2
6/9/17
465
10.993
93
Cái dự án Charm này, mặt tiền hướng ra Vành Đai 2 ( sẽ triển khai nhưng chưa biết năm nào mới có), hiện nay phía trước block A còn rất nhiều nhà dân xây kiên cố rồi. Vậy sao trong phối cảnh này lại không thấy ghi Khu dân cư hiện hữu như phía XLHN? Thay vào đó chủ đầu tư thể hiện là dự án sẽ phơi luôn ra mặt tiền đường vành đai. Không lẽ sẽ giải phóng sạch sẽ toàn bộ khu dân cư phía trước này?
Liệu có đúng như bản vẽ phối cảnh này không nhỉ, hay lại là cái bánh vẽ như bên dự án Garden trước đó?