Hạng D
19/4/15
1.379
1.870
113
Tiền đâu. Làm ra = 1/5 GDP cả nước mà cả mấy năm nay chỉ giử lại đc 17, 18% thì hỏi tiền đâu mà sửa đường xá. Sắp tới đi ị còn phải trả thêm tiền dội nước và rữa ít
Tính chi li vậy có mà chết.
Ko đổ tiền xây đô thị vệ tinh, dân dồn ứ cũng chết.
Ko đổ tiền giúp các tỉnh nghèo, dân dồn về cũng chết.
Cứu ngập mà vấn đề khác của xã hội lên cũng chết.
Ông nào làm kte chẳng hiểu tập trung đầu tư vào mảng sinh lời cao nhất, chỉ là phương án nào cân bằng được rủi ro và lợi ích thôi.
Chỉ là SG địa lý vốn đã ngập rồi, em ở Hn vào công tác chủ quan thấy rằng Q1 chẳng mấy khi ngập. Vấn đề là đổ tiền vào đâu thôi, vì càng ra xa thì diện tích càng cấp số nhân lên, mà đổ tiền chưa chắc đã cứu được.
Cứ nhìn như Thái Lọ, mấy nước sông Mekong vẫn sẽ ngập bét nhè ra hết, nên là tính đường sống chung với lũ thôi.

Hạng C
19/4/19
595
541
96
40
Mấy ông kĩ sư ô tô nuôi tốn bao nhiêu cơm gạo, có mỗi vụ thủy kích mà cũng không giải quyết được.

• Haha
Reactions: quangnguyen19
Hạng D
14/1/13
1.772
1.580
113
Ngập thì mãi ko hết. Ngập cho đến lúc không chống dc thì chuyển thành phố qua nơi khác như ai đó thôi.
  1. Né mấy khu ngập
  2. Hạn chế di chuyển mùa mưa
Riêng e thấy nếu về trước 5h chiều thì hiếm khi dính ngập lắm.

Hạng D
22/1/19
4.045
6.635
113
Ông nào làm kte chẳng hiểu tập trung đầu tư vào mảng sinh lời cao nhất, chỉ là phương án nào cân bằng được rủi ro và lợi ích thôi.
Chỉ là SG địa lý vốn đã ngập rồi, em ở Hn vào công tác chủ quan thấy rằng Q1 chẳng mấy khi ngập. Vấn đề là đổ tiền vào đâu thôi, vì càng ra xa thì diện tích càng cấp số nhân lên, mà đổ tiền chưa chắc đã cứu được.
Cứ nhìn như Thái Lọ, mấy nước sông Mekong vẫn sẽ ngập bét nhè ra hết, nên là tính đường sống chung với lũ thôi.
Nói như bác thì sao HN và mấy tỉnh trong vùng kinh tế trọng điểm phía Bắc không đóng góp cho ngân sách nhà nước nhiều hơn đi ... Chưa kể, vốn của trung ương cho các dự án hạ tầng ở khu vực này còn nhiều nhất nước, và chắc chắn là nhiều hơn nhiều so với vùng kinh tế trọng điểm phía Nam (nơi đóng góp GDP, thu ngân sách, tạo công ăn việc làm, ... nhiều nhất) ...
Ngân sách hằng năm của thành phố thiếu hụt đến mức, cứ mỗi năm mấy ổng lại nghĩ ra vài chuyện để thu phí của người dân mà sắp tới là thu phí xử lý nước thải sinh hoạt. Nghe nó vừa buồn cười mà nó vừa tủi. Tỷ lệ sử dụng ngân sách trên đầu người của đầu tàu kinh tế - Tp.HCM thuộc hàng thấp nhất trong các thành phố trực thuộc Trung ương và thấp hơn mức trung bình của cả nước. Thoạt nghĩ cứ như cái thành phố này đang mắc món nợ gì to tát lắm đối với dân tộc này, nên phải nai lưng ra làm trâu ngựa để trả vậy ...

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
6/9/13
668
923
93
Đồng Nai
Thoạt nghĩ cứ như cái thành phố này đang mắc món nợ gì to tát lắm đối với dân tộc này, nên phải nai lưng ra làm trâu ngựa để trả vậy ...
Bên thắng cuộc thì ăn tất.
Winner takes all.
Biết làm sao được bác.

• Like
Reactions: Marcng
Hạng D
22/1/19
4.045
6.635
113
Bên thắng cuộc thì ăn tất.
Winner takes all.
Biết làm sao được bác.
Nói thế sao được bác. Em không có ý định động chạm tới ai. Nhưng rõ là năm nào tới ngày kỷ niệm, chúng ta cũng nghe một cụm từ rất tường minh, là "giải phóng". Và chiến thắng là chiến thắng kẻ ngoại xâm, chứ không phải chiến thắng đồng bào mình ...

Hạng C
6/9/13
668
923
93
Đồng Nai
Nói thế sao được bác. Em không có ý định động chạm tới ai. Nhưng rõ là năm nào tới ngày kỷ niệm, chúng ta cũng nghe một cụm từ rất tường minh, là "giải phóng". Và chiến thắng là chiến thắng kẻ ngoại xâm, chứ không phải chiến thắng đồng bào mình ...
Bác tin lời ban tuyên giáo làm chi cho chuốc bực. Đến việc đi thi đại học của con, cháu nhà bác mà còn bị phân biệt kì thị, thì việc này là hiển nhiên bác ạ. Chỉ là không chính thức về mặt giấy tờ thôi.

Hạng D
22/1/19
4.045
6.635
113
Bác tin lời ban tuyên giáo làm chi cho chuốc bực. Đến việc đi thi đại học của con, cháu nhà bác mà còn bị phân biệt kì thị, thì việc này là hiển nhiên bác ạ. Chỉ là không chính thức về mặt giấy tờ thôi.
vâng, cái giá của việc giải phóng bằng mọi giá ...
em không bực, chỉ hơi buồn thôi. Sự ích kỷ của một vài cá nhân kéo cả tập thể phải đi chậm lại. Họ không thấy như thế là đi chậm, vì họ và người thân của họ đã được đảm bảo tương lai rồi.

Tập Lái
31/12/16
3
1
3
29
vâng, cái giá của việc giải phóng bằng mọi giá ...
em không bực, chỉ hơi buồn thôi. Sự ích kỷ của một vài cá nhân kéo cả tập thể phải đi chậm lại. Họ không thấy như thế là đi chậm, vì họ và người thân của họ đã được đảm bảo tương lai rồi.
Bác nói quá hay quá chuẩn. Một triệu like cho bác

Hạng C
9/4/18
637
509
118
35
Đúng giọng điệu của người ở trỏng ra

• Like
Reactions: Marcng