Hạng D
4/2/14
2.886
3.557
113
cũ là cũ với các bác chứ mới với em ạ.

tình hình là tuần sau em có kèo ở vũng tàu. dự là em ghé bà rịa xong mới xuống vũng tàu. lần cuối cùng em đi đường bộ cũng đã 4 năm trước rồi.

các bác cho em hỏi đường đi bây giờ như nào rồi ạ? các loại biển bẫy, chốt bẩn, lò bánh mì các kiểu như nào?
đường mới đường cũ, đường đẹp đường xấu, đường quen đường lạ? em dư dả thời gian nên cũng muốn tranh thủ lượng lờ các cung mới ngắm cảnh.
quán ăn sáng, điểm dừng chân ngon lạ dọc đường?

em thì đảm bảo tuân thủ gần như tuyệt đối nên ko ngại luật, chỉ sợ bẫy và bẩn thôi.

kính các bác giáo huấn mở mang tầm mắt ạ.
Mình sống ở VT, vậy điểm xuất phát của bác từ đâu: SG, BHòa, Bình Thuận.

Hạng B2
19/11/14
160
95
28
41
Chú ý có biển báo khu dân cư, lane gần con lươn đc 60km/h, lane trong 50km/h, theo em đường Vtau bây giờ khó đi hơn trước vì qua các giao lộ, biển báo tốc độ ko còn nữa, phải căng mắt để ý biển báo vào/hết khu dân cư; ngoài khu dân cư 80Km/h.

• Like
Reactions: Mustang Interceptor
29/12/14
547
677
93
Ho Chi Minh City, Vietnam
Mình sống ở VT, vậy điểm xuất phát của bác từ đâu: SG, BHòa, Bình Thuận.

em dự định xuất phát từ bình chánh - sài gòn ạ

Chú ý có biển báo khu dân cư, lane gần con lươn đc 60km/h, lane trong 50km/h, theo em đường Vtau bây giờ khó đi hơn trước vì qua các giao lộ, biển báo tốc độ ko còn nữa, phải căng mắt để ý biển báo vào/hết khu dân cư; ngoài khu dân cư 80Km/h.

vầng, thanks bác. từ từ ngắm nghía chú ý dần quen ạ. đỡ cái màn ọ ẹ áo xanh áo vàng là khoẻ lắm lắm luôn rồi.

Hạng D
4/2/14
2.886
3.557
113
em dự định xuất phát từ bình chánh - sài gòn ạ

vầng, thanks bác. từ từ ngắm nghía chú ý dần quen ạ. đỡ cái màn ọ ẹ áo xanh áo vàng là khoẻ lắm lắm luôn rồi.

Thế thì bác đi:
Hết cao tốc Sg- LT, chạy 80 đến Vedan
Từ qua Vedan đến TT Tân Thành chạy 60/50 (có biển báo rõ ràng khúc này dài khoảng 12km)
Từ tt TT chạy 80 đến trên Bà Rịa là 60
Khúc BR hay bắn tđ thỉnh thoảng chuyên đề rượu cồn.
Nói Csgt BrVt không đến nỗi đâu.

Hạng D
4/2/14
2.886
3.557
113
QL51 đẹp toàn tuyến ko bác @huy812000?
em google map thấy có mấy đường nhánh từ KCN mỹ xuân (mỹ xuân - ngãi giao), chùa đại tòng lâm (trường chinh) đều về được tp bà rịa, ko biết mấy đường này đi đc ko?
Tại sao QL51 đẹp (xe máy không đi chung) không đi lại đi TLộ để tránh trâu, bò, dê...

Hạng B2
19/11/14
160
95
28
41
Thế thì bác đi:
Hết cao tốc Sg- LT, chạy 80 đến Vedan
Từ qua Vedan đến TT Tân Thành chạy 60/50 (có biển báo rõ ràng khúc này dài khoảng 12km)
Từ tt TT chạy 80 đến trên Bà Rịa là 60
Khúc BR hay bắn tđ thỉnh thoảng chuyên đề rượu cồn.
Nói Csgt BrVt không đến nỗi đâu.
Nhân tiện, bác tư vấn giúp em đường đi Lagi luôn ạ?e đi xe cỏ...có chở vợ con. cám ơn bác!

29/12/14
547
677
93
Ho Chi Minh City, Vietnam
Tại sao QL51 đẹp (xe máy không đi chung) không đi lại đi TLộ để tránh trâu, bò, dê...
vầng. Bác quả quyết thế thì em tin rồi ạ. Tại cái tật em nó ưa táy máy nên toàn canh me đường lạ đi ngắm cảnh. Tránh xa cái náo nhiệt xô bồ nơi QL ;)
ví như tuyến sg đà lạt em lại thích rúc vào cung long khánh lagi bảo lộc đấy. Đi đường quê ngắm lúa xanh bát ngát hay cây cối xanh um vẫn có cái thú của nó.
Anyway thôi thì xin phép vâng lời ng đi trc ạ. Em chắc chắn sẽ đi QL51 truyền thống.

À còn vụ quán ăn này nọ thì sao bác hè? Từ sg đến đồng nai thôi. Vào bà rịa em có ông anh bác sĩ bảo kê rùi. :)

• Like
Reactions: LoiVT
Hạng D
4/2/14
2.886
3.557
113
vầng. Bác quả quyết thế thì em tin rồi ạ. Tại cái tật em nó ưa táy máy nên toàn canh me đường lạ đi ngắm cảnh. Tránh xa cái náo nhiệt xô bồ nơi QL ;)
ví như tuyến sg đà lạt em lại thích rúc vào cung long khánh lagi bảo lộc đấy. Đi đường quê ngắm lúa xanh bát ngát hay cây cối xanh um vẫn có cái thú của nó.
Anyway thôi thì xin phép vâng lời ng đi trc ạ. Em chắc chắn sẽ đi QL51 truyền thống.

À còn vụ quán ăn này nọ thì sao bác hè? Từ sg đến đồng nai thôi. Vào bà rịa em có ông anh bác sĩ bảo kê rùi. :)
Thực tế mình ở VT nên ăn sáng thì mình khi ăn bánh canh BR, hay Phước Thái (trên Vedan 1 khúc), khi về hay ghé mấy quán lẩu, ăn sáng khúc trên mình không rành.

• Like
Reactions: Mustang Interceptor