29/12/14
547
677
93
Ho Chi Minh City, Vietnam
cũ là cũ với các bác chứ mới với em ạ.

tình hình là tuần sau em có kèo ở vũng tàu. dự là em ghé bà rịa xong mới xuống vũng tàu. lần cuối cùng em đi đường bộ cũng đã 4 năm trước rồi.

các bác cho em hỏi đường đi bây giờ như nào rồi ạ? các loại biển bẫy, chốt bẩn, lò bánh mì các kiểu như nào?
đường mới đường cũ, đường đẹp đường xấu, đường quen đường lạ? em dư dả thời gian nên cũng muốn tranh thủ lượng lờ các cung mới ngắm cảnh.
quán ăn sáng, điểm dừng chân ngon lạ dọc đường?

em thì đảm bảo tuân thủ gần như tuyệt đối nên ko ngại luật, chỉ sợ bẫy và bẩn thôi.

kính các bác giáo huấn mở mang tầm mắt ạ.

• Like
Reactions: LoiVT
Hạng F
22/7/13
8.977
40.268
113
Tiêu chí như bác thế thì cứ tự tin lên xe và đi thôi! Chẳng có ji ghê gớm mà sợ

29/12/14
547
677
93
vầng, em thì tự tin. mà dầu gì cũng 4 năm rồi mới đi, nhân tình thế thái chắc cũng thay đổi nhiều với cả cảnh quan cũng vật đổi sao dời bác @porche911gt3 ạ.

cái chính là em muốn tham khảo mấy cái như
đường mới đường cũ, đường đẹp đường xấu, đường quen đường lạ? em dư dả thời gian nên cũng muốn tranh thủ lượng lờ các cung mới ngắm cảnh.
quán ăn sáng, điểm dừng chân ngon lạ dọc đường?

cái phụ thì là các điểm đen bẫy, bẩn, bánh mì các loại ạ. cái này hỏi để chuẩn bị tâm lý đề phòng chứ cứ bám luật mà đi thì cũng chả mấy khi đc hỏi thăm. trừ phi bắt láo ăn bẩn << cái này phải hỏi kinh nghiệm để đề phòng nè

• Like
Reactions: porche911gt3
29/12/14
547
677
93
QL51 đẹp toàn tuyến ko bác @huy812000?
em google map thấy có mấy đường nhánh từ KCN mỹ xuân (mỹ xuân - ngãi giao), chùa đại tòng lâm (trường chinh) đều về được tp bà rịa, ko biết mấy đường này đi đc ko?

Hạng C
14/5/15
520
484
63
có cao tốc thì đi cao tốc đi anh chủ, nhanh hơn 30p chứ chẳng vừa. đn bắn hơi bị nhiều, care.
Vậy trước giờ anh đi bằng đường nào? chim bay hay cá lội ?

Hạng D
18/2/10
3.131
2.892
113
Cứ làn giữa mà đạp, coi chừng làn ngoài cùng chỉ có mũi tên rẽ trái ở 1 số vị trí.
Cao tốc đừng tưởng không có ai mà đạp 124+.

Em xin hết

• Like
Reactions: Mustang Interceptor
Hạng F
16/4/08
7.470
2.745
113
QL51 đẹp toàn tuyến ko bác @huy812000?
em google map thấy có mấy đường nhánh từ KCN mỹ xuân (mỹ xuân - ngãi giao), chùa đại tòng lâm (trường chinh) đều về được tp bà rịa, ko biết mấy đường này đi đc ko?
Ql51 đẹp toàn tuyến bác. Lâu rồi không đi thì cứ cao tốc ra QL51 phi thôi bác, đừng để ý mấy đường khác nhức đầu. À giờ Bà Rịa hay VT là có vụ kiểm tra nồng độ cồn của các tài xế nha bác, nên về đây uống bia thì không nên lái xe nha bác.

29/12/14
547
677
93
có cao tốc thì đi cao tốc đi anh chủ, nhanh hơn 30p chứ chẳng vừa. đn bắn hơi bị nhiều, care.
Vậy trước giờ anh đi bằng đường nào? chim bay hay cá lội ?
chuyến này thì em đi ko cần nhanh mà cái
Ql51 đẹp toàn tuyến bác. Lâu rồi không đi thì cứ cao tốc ra QL51 phi thôi bác, đừng để ý mấy đường khác nhức đầu. À giờ Bà Rịa hay VT là có vụ kiểm tra nồng độ cồn của các tài xế nha bác, nên về đây uống bia thì không nên lái xe nha bác.

ngày xưa em độc đạo QL51. chuyến này đi thì tiện thể đi lang thang đây đó :p
kèo vũng tàu của em buổi tối nên cũng xác định bỏ xe ks đi taxi luôn chứ ko định là còn xác mà lái xe về. thanks bác @huy812000 nhắc nhở. :D

• Like
Reactions: No Bi