Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng C
3/3/07
929
45
28
em xin vào thẳng vấn đề, sau vài năm ra vào Đảo PQ, em cùng một số chiến hữu đã tích cóp vốn tậu vài miếng đất nho nhỏ gọi là " tầm nhìn dài hạn" cho con cháu.
Với tình hình khó khăn chung e là tương lại " cất cánh" còn rất xa với xứ Đảo này.
Em lập topic này để bác nào có cùng cảnh ngộ hay quan tâm PQ cùng nhau chia sẻ các thông tin về tình hình của PQ nhé các Bác.
Câu hỏi mở bài của em là: có quá nhiều sự hứa và hẹn, quá lâu cho sự đợi chờ và thông tin được thổi phồng cũng quá đáng, vậy đâu là tương lai thật dành cho đất đảo này?

Hạng D
14/12/04
1.725
43
48
44
Xì Gòong
www.goldencrown.com.vn
Bác cứ đợi đi, em nghĩ tầm 5 năm nữa là xum lắm ah.
Hiện h đang khó khăn nên "im lặng là vàng mà bác"
Kg biết em có đc làm hàng xóm với bác kg nhỉ :D

Hạng D
29/11/06
2.951
38.143
113
53
@Hanh: rủ rê 40tr/công e ko tham gia nên a bỏ rồi. Giờ lại kẹt 200m2 đất biệt thự ở Côn Đảo mới nhức răng nè...

Hạng C
3/3/07
929
45
28
Năm 2007, lần đầu em ra hòn Đảo này, lúc ấy mọi cái còn hoang sơ, đến Taxi còn chưa có. Bây giờ thì đủ cả: M.Linh, H.Long, Sasco và xe dịch vụ cũng khá nhiều.
Gặp nhiều Bác đầu tư, nằm chờ thời đều thống nhất 3 yếu tố cơ bản cần có:
1. Sân bay Quốc tế: nghe nói cuối năm nay đưa vào khai thác,
2. Hạ tầng giao thông: hiện trạng làm nham nhở, chưa đâu vào đâu,
3. Hòa lưới điện quốc gia: dự án đã lâu, năm nay có thông tin khởi động, dự kiến 2013, thực tế thì... khi nào có rồi hay. Hiện nay giá điện KD trên Đảo cao ngất ngưỡng.
Em lại thấy thêm rằng, tư tưởng ảo vọng của địa phương và người dân là nguy cơ cao: định giá đất trên ngọn cây ( cái này cũng do các "đại gia" đổi tiền mà ra ), thiếu tính cầu thị... trong khi đó y tế, giáo dục và nguồn nhân lực có chất lượng chẳng thấy có phương án gì cải thiện.

Hạng C
3/3/07
929
45
28
Ricky_do nói:
Bác cứ đợi đi, em nghĩ tầm 5 năm nữa là xum lắm ah.
Hiện h đang khó khăn nên "im lặng là vàng mà bác"
Kg biết em có đc làm hàng xóm với bác kg nhỉ :D
Dạ, em cũng nghĩ như Bác.:)
Việc làm hàng xóm với em đâu có chi là khó. Không tranh đất "vàng", chỉ nhà vườn làm chốn nghĩ ngơi thì vài trăm là có tất, quan trọng là đừng nghe chim cò họ "hót" :D

Hạng C
25/4/06
787
1.849
93
anpham1932 nói:
Năm 2007, lần đầu em ra hòn Đảo này, lúc ấy mọi cái còn hoang sơ, đến Taxi còn chưa có. Bây giờ thì đủ cả: M.Linh, H.Long, Sasco và xe dịch vụ cũng khá nhiều.
Gặp nhiều Bác đầu tư, nằm chờ thời đều thống nhất 3 yếu tố cơ bản cần có:
1. Sân bay Quốc tế: nghe nói cuối năm nay đưa vào khai thác,
2. Hạ tầng giao thông: hiện trạng làm nham nhở, chưa đâu vào đâu,
3. Hòa lưới điện quốc gia: dự án đã lâu, năm nay có thông tin khởi động, dự kiến 2013, thực tế thì... khi nào có rồi hay. Hiện nay giá điện KD trên Đảo cao ngất ngưỡng.
Em lại thấy thêm rằng, tư tưởng ảo vọng của địa phương và người dân là nguy cơ cao: định giá đất trên ngọn cây ( cái này cũng do các "đại gia" đổi tiền mà ra ), thiếu tính cầu thị... trong khi đó y tế, giáo dục và nguồn nhân lực có chất lượng chẳng thấy có phương án gì cải thiện.
<span style=""color: #333399;"">Em cũng từng được cty cử ra PQ nằm vùng hết năm trời, kết quả là được 2 "dự ớn". Từ kinh nghiệm "nằm nệm nếm bia",:D í lộn "nằm gai nếm mật", em cũng rút ra 3 nhận xét tương tự như trên của bác chủ. </span>

<span style=""color: #333399;"">Tuy nhiên trên đây chỉ là điều kiện cần, còn điều kiện đủ (nhân lực & tài lực) thì chưa có vì thế cty em đang gạ một vài cty để chuyển nhượng lại 2 cái "dự ớn" này. Thêm vào đó cty của em bị áp lực của cổ đông nên cho dù tìm năng của PQ rất lớn nhưng chỉ dừng lại ở tìm năng, lấy số vốn này vào đất liền đầu tư có khi lại sinh lợi gấp 2-3 lần. Sau này chợ này sôi động thì ra xin "dự ớn" khác</span>

<span style=""color: #333399;"">Quay lại chủ đề của bác chủ, nếu bác có tiền nhàn rỗi & đặc biệt là không bị áp lực vây vốn ngân hàng hoặc của cổ đông thì việc đầu tư đất ở PQ là một giải pháp tốt vì hiện thời lãi xuất tiết kiệm hiện giờ chỉ 9% </span>

Last edited by a moderator:
Hạng D
28/9/05
1.613
68
48
53
TP mang tên Bác.
Em vừa có dịp khảo sát vòng vòng Phú Quốc cách đây vài tuần... Cũng có ý định là tìm một ít đất để làm nhà yến kết hợp với vài thứ linh tinh khác... Tình hình là giá cả cũng còn khá lung tung... Có thể là do vướng quy hoạch hoặc là không nên giá khó nói... Nhận xét chung là cũng còn chờ khá dài... :(

Hạng D
25/2/05
1.377
14.627
113
سايغون
Em thấy tình hình đất PQ có tương lai rất tươi sáng. Khoảng 1 năm nữa thôi các bác sẽ thấy khác biệt.

Động lực 1 : Sân bay quốc tế PQ khai trương 1 trong 2 ngày : 12/12/2012 hoặc 22/12/2012 chưa chốt. Lúc đó sẽ đón được các chuyến bay đêm và máy bay lớn chứ không phải 8 chuyến/ngày, phải bay ban ngày và máy bay nhỏ ATR-72 như hiện nay.

Động lực 2 : Tuyến điện 110KV cấp điện ra đảo PQ dự kiến sắp xong.

Động lực 3 : Cái này quan trọng. Các bác tinh ý sẽ thấy tại sao các dự án tại PQ đang được yêu cầu thực hiện nhanh. Cái này em không nói được. Khi xuất hiện em nghĩ sẽ có đột biến thôi.

Status
Không mở trả lời sau này.