Hạng C
18/11/07
949
905
93
Xe Escape 3.0 đời 2007 mới chạy hơn 11k km, bị hiện tượng nhiễm mùi từ bên ngoài (mùi khói xe chẳng hạn, nhưng chỉ trong trường hợp xe chạy trước xả khói mù mịt), mặc dù đang ở chế độ KHÔNG lấy gió ngoài. Bệnh này bảo hành có mất thời gian và phức tạp lắm không các bác?

Hạng B2
2/11/07
359
2
18
RE: Cửa lấy gió bị hở?

Em thấy em Mông cũng có hiện tượng này, xin lỗi các bác: Xe đang ở chế độ lấy gió trong, đi ngang qua sông Tô "tươi đẹp", bỗng dưng mùi cafe, mùi nước hoa trong xe mất tiêu, thay vào đó là mùi thum thủm:D. Các bác chữa giúp với. Thanks!

Hạng B2
10/4/07
391
1
18

Trích đoạn: sheva_one

Em thấy em Mông cũng có hiện tượng này, xin lỗi các bác: Xe đang ở chế độ lấy gió trong, đi ngang qua sông Tô "tươi đẹp", bỗng dưng mùi cafe, mùi nước hoa trong xe mất tiêu, thay vào đó là mùi thum thủm:D. Các bác chữa giúp với. Thanks!
Bác mà xuất hiện trở lại là ford lại có nhiều vấn đề để bàn:D, tình hình xem bác Vhung đi Đàlạt thế nào nhỉ.

Hạng C
24/3/08
980
41
28

@natto: Xe trước của em (Cam 2.2) cũng bị thế, em ra bảo dưỡng hệ thống DH, chỉ thay bộ lọc không khí của DH và bơm thêm ga, hết bệnh này luôn. Em nghĩ chắc xe bác cũng bị như em nó thôi (nhưng xe bác còn mới thế mà bị vậy thì phải đòi bảo hành quá).

@Sheva: Bác đã cho vợ hai bác đi bảo dưỡng DH cho mùa hè này chưa?

Hạng B2
8/1/08
139
0
0

Trích đoạn: maz3 black
Bác mà xuất hiện trở lại là ford lại có nhiều vấn đề để bàn:D, tình hình xem bác Vhung đi Đàlạt thế nào nhỉ.
[/quote]

Em post bên Mondeo HN rùi mờ

O.S.P.D
29/8/05
4.115
424
83
51
Arizona

Bác mang ra hãng check lại cái cửa gió xem có bị kẹt gì không!

Thật ra nếu mùi xe trước hay bên ngoài quá nặng thì khó tránh chuyện nó lọt vào kkhoang hành khách bác ạ

bác đem check lại thử xem sao nhé.

Trích đoạn: natto

Xe Escape 3.0 đời 2007 mới chạy hơn 11k km, bị hiện tượng nhiễm mùi từ bên ngoài (mùi khói xe chẳng hạn, nhưng chỉ trong trường hợp xe chạy trước xả khói mù mịt), mặc dù đang ở chế độ KHÔNG lấy gió ngoài. Bệnh này bảo hành có mất thời gian và phức tạp lắm không các bác?

Hạng F
15/11/06
6.383
1.286
113
Tp Hồ Chí Minh

Em nghĩ cabin chỉ kín tương đối thôi , kín tuyệt đối thì lấy đâu ra oxy đễ thở . :)

O.S.P.D
29/8/05
4.115
424
83
51
Arizona

Trích đoạn: 4runner

Em nghĩ cabin chỉ kín tương đối thôi , kín tuyệt đối thì lấy đâu ra oxy đễ thở . :)

Yeah U R rite!!!!

Đúng vậy bác ạ, nếu xe bị kín là ngồi 5 phút chịu kông nổi đâu.

Hạng C
18/11/07
949
905
93

Cảm ơn các bác, nếu đúng là như vậy thì có lẽ cũng không cần phải đem check lại nhỉ? Nhưng không biết các xe khác (kể cả xe hãng khác) thế nào, chứ ngồi trong xe mà bị như thế thì cũng không ổn, nhất là khi chạy sau các xe tải, buýt đầy khói đen. Cứ tưởng lấy gió trong là yên tâm được phần khói bụi chứ nhỉ?