Hạng D
16/4/05
1.069
3.061
133
Em bị y chang, khẳng định k fải tapi hậu đâu bác Rayban, vì nó nghe ra tiếng kiếng chứ k fải tiếng nhựa với lại em chèn mút vô tapi vẫn kêu. Nếu bác chủ thớt tìm ra nguyên nhân thì share với em giúp.

Hạng C
2/6/09
987
346
63
vnuh nói:
Em bị y chang, khẳng định k fải tapi hậu đâu bác Rayban, vì nó nghe ra tiếng kiếng chứ k fải tiếng nhựa với lại em chèn mút vô tapi vẫn kêu. Nếu bác chủ thớt tìm ra nguyên nhân thì share với em giúp.
Bác chủ nói tiếng kêu phát ra từ cửa sau thì phải tháo tapi ra kiểm tra chứ em có nói do tapi đâu.

Last edited by a moderator:
Tập Lái
25/11/13
16
0
0
Đúng là do kiếng các bác ạ, mấy bữa nay iem để ý lắng nghe thì chính xác là do kiếng sau dù kiểm tra thì thấy rất chắc chắn, kín, nhưng khi gõ thử thì một bên phát ra tiếng lộp cộp, bên kia thì không. Không những thía, mấy bữa nay do cố lắng nghe để chẩn bệnh thì iem lại hát hiện ra không chỉ kiếng sau mà kiếng cả 4 cánh cửa đều kêu lọc cọc (dù nhỏ hơn). Không biết xe iem bị lỗi hay là tại Phò ệch nó thế.

Hạng C
2/6/09
987
346
63
Kiếng cửa rất khó lỏng vì khi lên sát,kiếng ôm khít vào ron nên không thể có độ rơ để phát ra tiếng kêu được.Cửa sau bác nên đem vào hãng kt lại cho yên tâm.

Tập Lái
25/11/13
16
0
0
Iem phát hiện ra nguyên nhân rồi các bác ạ. Hóa ra rất đơn giản: do cái bảng số bị rung đập vô cánh cửa sau. Iem đệm vào mấy miếng keo hai mặt, giờ thì hết hẳn rồi ạ.

Hạng D
16/4/05
1.069
3.061
133
Cái bảng số sao ra tiếng đó được nhỉ. Cuối tuần này em đệm băng keo như bác và sẽ report. :D

Tập Lái
25/11/13
16
0
0
Xe em cũng có cản sau. Dung iem chưa kiểm tra món này tại iem nghĩ nó khó tạo ra tiếng lạch xạch lắm.

Hạng D
16/4/05
1.069
3.061
133
Xe em cũng có cản, em có lắc thử thì rất chắc không có lỏng cho nên em nghĩ chắc không phải do cái cản này.

Hạng B2
5/7/10
167
12
18
milkyqh nói:
Nó bị chỗ khoen móc và chốt cửa đó bác.
Chính xác, bác thử tháo cái chốt cửa hậu ra, chêm thêm 2 cái long đền vào hai con ốc rồi siết chặt vào là hết.