Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Cửa xe không mở được

hau
Hạng B2
1/9/05
364
6
0
sai gon
RE: Cửa xe không mở được

thực ra cửa xe em lock bằng tay, nhưng thằng cu con nó cứ mở cửa suốy từ nhà đến trường, đến nơi thì bị lock,hay nó tự lock khi bị mở trong lúc xe chạy,mặc dù đã lock bằng núm tại chổ cái cửa

O.S.P.D
31/12/03
936
23
28
56
HCMC

Đọc kỹ hướng dẫn trước khi dùng. tức là cái child lock đó đã bị trẻ con người già gạt qua vị trí lock rối.
bác mr_mad xe bác là xe gì mà center lock lạ quá.

Hạng B1
8/8/05
55
2
0
www.nhatthanh.com.vn

Trích đoạn: unik

Bác mr_mad giải thích thế chưa thuyết phục. Như bác nói thì cứ lần nào người lái ấn central lock xong thì lại phải mở cửa sau rồi gạt lại cái child-lock à?
Em vẫn chưa hiểu là vì sao tự nhiên cái child lock đấy nó lại hoạt động, chỉ có lí do là bị lỗi gì đấy hoặc là người nhà lọ mọ lock vào.

Ơ, bác ko tin à? Con Everest nhà em là thế. Nếu muốn unlock cái đó thì kéo cái central Lock lên là ok, hoặc là ra ngoài mà mở thôi! Xe của em nó thiết kế như vậy vì em nghĩ là thiết kế như thế là ổn, chứ chẳng lẽ xe gia đình mà cứ phải chạy xuống mở từng cửa 1 thì chết à?

Còn cái lock ở mỗi các cửa phụ thì chỉ có tác dụng cho lock cửa đó, cho dù có rút lên cũng ko unlock được cái child lock, chỉ khi tài xế unlock cái central lock thì child-lock mới unlock. Hay là tại xe của em 7 chỗ nên thuộc dạng chở "người" nên nó như vậy??? [:-][8|]
Các bác cứ thử với xe các bác xem có đúng ko ạ?

Last edited by a moderator:
Hạng B1
8/8/05
55
2
0
www.nhatthanh.com.vn

Trích đoạn: DiCham

mới chỉ nghe everest có cái này.... các xe khác chưa thấy

Mai cho bác ngồi sau xe em rồi bác xem em nhốt bác luôn, khỏi mở cửa kính lẫn cửa xe... hoạ chăng bác đập vỡ kính thì em thua!!! :D:D:D

Lờ... đờ :-D
18/9/04
3.594
89.950
113

Trích đoạn: mr_mad

Còn cái lock ở mỗi các cửa phụ thì chỉ có tác dụng cho lock cửa đó, cho dù có rút lên cũng ko unlock được cái child lock, chỉ khi tài xế unlock cái central lock thì child-lock mới unlock. Hay là tại xe của em 7 chỗ nên thuộc dạng chở "người" nên nó như vậy??? [:-][8|]
Các bác cứ thử với xe các bác xem có đúng ko ạ?

Không! Xe Jolie SS đời 2002.

hau
Hạng B2
1/9/05
364
6
0
sai gon

Lạ quá các Bác ạ , cái chiu-lốc của PRE chỉ có 1 cái duy nhất ở cửa sau bên phải. còn 3 cánh còn lại không có, em mới mò mẫn xong

Hạng B2
6/8/05
120
0
0

Trích đoạn: DiCham

mới chỉ nghe everest có cái này.... các xe khác chưa thấy

Chắc bác ấy nhầm child lock với safety lock chăng ?
Safety lock thường là cái chốt ở cạnh trên của tapi cửa gần kính cửa hoặc là cái nút hai vị trí ở ngay trên tay mở cửa trong. Safety lock có thể được đóng mở đồng thời ở 4 cửa nhờ central lock. Cài khóa này thì vẫn mở được cửa từ bên trong như thường sau khi mở khóa
Child lock thì bố trí ở cạnh hông của cửa phần tiếp giáp với khung cửa. Sau khi đóng cửa lại thì không thể tiếp cận được cái chốt khóa này nên nếu đã chốt khóa và đóng cửa lại rồi thì chỉ có thể mở cửa bằng tay nắm cửa ngoài thôi (dĩ nhiên phải mở cả safety lock ra)
Child lock thường chỉ có ở cửa sau (xe cao cấp thì em không rõ, bác nào đang sử dụng thì kiểm tra lại rồi cho anh em biết với).

O.S.P.D
20/4/05
1.879
104
48

Xe đời cũ thì đúng như bác passionroad nói,xe đời mới,cao cấp thì...tui cũng như bác...he...he...:D

Hạng C
23/5/05
539
148
43
52
Saigon
www.tuoitre.com.vn

Trích đoạn: hau
Lạ quá các Bác ạ , cái chiu-lốc của PRE chỉ có 1 cái duy nhất ở cửa sau bên phải. còn 3 cánh còn lại không có, em mới mò mẫn xong
Cái Lock này chỉ có trên ghế chở khách hướng mở ra đường - dành để đối phó với con nít và những người ít kinh nghiệm (thường hay mở cửa mà ko quan sát sau trước, dẽ gây tan nạn cho người đi đường và cho chính mình)

Hạng C
4/2/05
576
30
28

Trích đoạn: hau

Bác xem lại đi, Premacy có child lock cả 2 bên cửa sau mà, nguyên tắc là bên trái còn quan trọng hơn cả bên phải vì hay mở ra đường.