Hạng C
16/2/12
717
10
18
11
Ô Cấp
Hà ơi, anh đã chuyển 580.000 ngàn cho em chiều nay rồi, không biết em đã gởi chuyển phát nhanh bộ roăng cho anh chưa?

Hạng B2
22/4/10
138
15
18
Vũng tàu
HappyGuyReincarnated nói:
Em cũng vừa bị mất cục cao su giảm chấn này:(. Trước giờ em tự rửa xe thì không sao. Hôm qua làm biếng đem xe ra tiệm rửa là về thấy mất 1 cục ngay. Chán cho cái tác phong làm việc cẩu thả của thợ VN

PS: Chiều nay em ra đúng cái tiệm rửa xe đó hỏi coi nó có cục cao su nào không. Nó nói hồn nhiên như cô tiên "Ở đây tụi em lụm được nhiều cục cao su như vầy lắm:D. Anh cứ lấy về xài. Cho em bao nhiêu thì cho". Em lấy 2 cục, cho nó 20K. Xong!:D
bác cho e địa chỉ chỗ rửa xe, dể e ghé làm 1 bịch về bán lại cho a nam ^_^

Tập Lái
11/1/16
3
0
1
36
Nếu KIA, mua bên NVT có 14k/1 cục à
Bác ơi xe em cũng mất 2 cục giảm chấn mà tìm không ra chỗ nào bán. E ở đà nẵng. Xe em cũng là cerato nhập
Có bác nào biết chỗ mua cái này thì cho em xin địa chỉ hoặc thông tin để em mua với ạ
cảm ơn các bác rất nhiều!!

Tập Lái
11/1/16
3
0
1
36
Cách đây một tuần , sau khi cho mấy đại ca cùng công ty leo lên con vợ hai đi làm, lúc xuống xe , mấy bác ý cứ vô tư đóng cửa Rầm Rầm Rầm làm em choáng , em tự hỏi tại sao lại có tiếng kêu khác lạ. xuống xe mở cửa quan sát thì em té ngửa ra là bị mất 4 cục cao su giảm chấn cánh cửa, đây chính là nguyên nhân gây ra tiếng kêu lạ ở cánh khi đóng.
Lý do là nếu không có các cục cao su này thì cánh khi bị đóng lại sẽ bị đóng sâu hơn bình thường , roăng cao su làm kín bị ép với một lực lớn hơn nên tạo ra tiếng kêu rất khó chịu.
Hình của nó đây nè:

Vợ hai em tên là Cerato - hàng ngoại nhá các Pác!

Đây là cánh trước: có hai cục cao su. Cánh sau chỉcó một cục thui!!!

Không bít lý do tại sao mất nhưng em vẫn cứ cắn răng đặt mấy cục cao su bằng cái ngón tay út này để thay, 50K một cục !!!!
Tuần sau đưa xe đi rửa, lúc ra về em cũng chẳng để ý, đến tối , chở vợ con đi metro, lúc con gái nhỏ đóng cửa em lại nghe cái âm thanh quen thuộc, lại xuống xem xét thì hỡi ôi, hai cánh sau lại bị bay mất hai cục cao su bé bé xinh xinh nữa rùi, em đoán chắc là mấy tay rửa xe lúc lau xe đã làm rụng nụ đây mừ.
Sang ngày hôm sau em quay lại chỗ rửa xe , vừa mở miệng hỏi thăm thì bị mấy chú thợ làm cho một bài. vừa tức vừa cú nên em lên xe về lun, trong lòng thề từ nay nếu có rửa xe thì sẽ đứng kế bên cho tới lúc xong thì thui.
Em up cái này lên để mọi người chú ý khi mang xe đi rửa nhá, đừng để như em mà cục tức nó lên nhá!
Bác cho em xin thông tin dịa chỉ mua cục su này với ạ. Xe em cũng bị mất như của bác. Cảm ơn bác!!

Hạng D
10/6/10
1.406
1.232
113
Vừa xem lại xe em cửa trước cũng ko có, cửa sau thì có đủ 2 bên. Forte 2011
Cửa trước thấy có 2 lỗ, cửa sau thì 1 cục thôi