Hạng C
16/2/12
717
10
18
11
Ô Cấp
Cách đây một tuần , sau khi cho mấy đại ca cùng công ty leo lên con vợ hai đi làm, lúc xuống xe , mấy bác ý cứ vô tư đóng cửa Rầm Rầm Rầm làm em choáng , em tự hỏi tại sao lại có tiếng kêu khác lạ. xuống xe mở cửa quan sát thì em té ngửa ra là bị mất 4 cục cao su giảm chấn cánh cửa, đây chính là nguyên nhân gây ra tiếng kêu lạ ở cánh khi đóng.
Lý do là nếu không có các cục cao su này thì cánh khi bị đóng lại sẽ bị đóng sâu hơn bình thường , roăng cao su làm kín bị ép với một lực lớn hơn nên tạo ra tiếng kêu rất khó chịu.
Hình của nó đây nè:

Vợ hai em tên là Cerato - hàng ngoại nhá các Pác!

Đây là cánh trước: có hai cục cao su. Cánh sau chỉcó một cục thui!!!

Không bít lý do tại sao mất nhưng em vẫn cứ cắn răng đặt mấy cục cao su bằng cái ngón tay út này để thay, 50K một cục !!!!
Tuần sau đưa xe đi rửa, lúc ra về em cũng chẳng để ý, đến tối , chở vợ con đi metro, lúc con gái nhỏ đóng cửa em lại nghe cái âm thanh quen thuộc, lại xuống xem xét thì hỡi ôi, hai cánh sau lại bị bay mất hai cục cao su bé bé xinh xinh nữa rùi, em đoán chắc là mấy tay rửa xe lúc lau xe đã làm rụng nụ đây mừ.
Sang ngày hôm sau em quay lại chỗ rửa xe , vừa mở miệng hỏi thăm thì bị mấy chú thợ làm cho một bài. vừa tức vừa cú nên em lên xe về lun, trong lòng thề từ nay nếu có rửa xe thì sẽ đứng kế bên cho tới lúc xong thì thui.
Em up cái này lên để mọi người chú ý khi mang xe đi rửa nhá, đừng để như em mà cục tức nó lên nhá!

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: vthanh6
Hạng B2
22/12/11
175
66
28
bác cho cái địa chỉ chổ rửa xe đi để ae biết mà né nó ra ...............................................................................................................

Hạng F
19/8/09
10.172
565
83
50
Ô Cấp
Cho 1 ít keo Dog vào Nam ơi, nó bám dính vừa phải không rơi ra được, khi muốn tháo ra thì vẫn ok...Keo 502 đừng xài nhe...he he. Mua được rùi nhớ để cho tớ 2 cục nhé....

Hạng B2
6/9/11
389
19
18
Cái cục đó nằm ở chổ nào vậy mấy bác, em gà quá nên hỏi.