Hạng B2
14/2/17
484
748
93
Các bác có biết Luật GT này có tuổi thọ bao nhiêu tuổi không mà không thay đổi? sao tôi thấy vẫn CỨ PHẢI SÁT LỀ ĐƯỜNG BÊN PHẢI, hiện nay đường Việt nam đâu có như xưa nữa, có khi một chiều có đến 4-5 làn, nếu tuân theo luật là cứ phải cắm đầu lao vào lề phải...chắc chết. Bao nhiêu năm rồi vẫn chả ai thèm sửa Luật,
Thật luôn, 1 sự máy móc không hề nhẹ. Tôi đi đường 3-4-5 làn mỗi khi nhường đường xe ưu tiên thì cứ liếc kính hậu xem nó đang chạy làn nào thì mình đá xi nhan và lách qua làn khác (phải hoặc trái) tùy tình hình giao thông lúc đó thôi.

• Like
Reactions: Osin
Hạng D
9/2/18
3.406
5.004
113
41
Bà Rịa Vũng Tàu
Dân ta nó loạ lắm nhe: đường trống thì lù lù ôm lươn trái, kẹt chút là loi nhoi giành lề phải! Tại hạ bái phục

• Like
Reactions: Osin
Hạng C
19/4/19
595
541
96
40
Trường hợp này không gọi là vượt đèn đỏ, chỉ là không chấp hành quy định về biển báo, vạch kẻ đường thôi, mức phạt thấp hơn rất nhiều so với vượt đèn đỏ.
Xe đen chỉ tiến lên trước mở đường cho xe cứu thương, không cần vượt qua ngã 4.

• Like
Reactions: NGUYEN T
9/5/16
4.028
4.176
113
Bình Phước
Nếu có xe cứu thương hay xe cứu hỏa hoặc các loại xe ưu tiên khác. Mình luôn tìm cách tấp sát vào lề và dừng lại luôn cho xe ưu tiên đi qua. Vì mình biết, không có ai rãnh mà bật đèn, còi ưu tiên để đi cho nhanh đâu. Mình nhường 1 -2 phút chỉ mất thời gian chút xíu thôi, nhưng với người bệnh, nhà cháy... thì đó là cả 1 cuộc sống đấy. Mong các bác tài hãy bớt chút cá nhân để nhừng đường cho xe ưu tiên nhé. Thân!

• Like
Reactions: Osin and NamHung
9/5/16
4.028
4.176
113
Bình Phước
em méo tin, có ông nào phát biểu xong rồi chịu trách nhiệm kg... tới lúc có chuyện thì dân là người ăn cho hết.
cứu 1 mạng người bằng xây phù đồ 7 tầng. bác giúp sức bằng cách nhường đường thì công đức cũng đã lớn rồi. Sao phải sân si như vậy để người khác có cái ý thức cực kém khi ra đường vậy?

Hạng D
4/2/08
4.568
6.436
113
TPHCM
cứu 1 mạng người bằng xây phù đồ 7 tầng. bác giúp sức bằng cách nhường đường thì công đức cũng đã lớn rồi. Sao phải sân si như vậy để người khác có cái ý thức cực kém khi ra đường vậy?

em đâu có nói sân si đâu bác, em vẫn luôn nhường đấy thôi. Ý em là em kg tin vào mấy lời của các bác nói.

Hạng F
29/10/16
11.589
22.251
113
Pháp

Tạm dịch :
Không chấp hành ưu tiên của xe được quyền ưu tiên
Bắt buộc phải nhường đường cho xe đang làm nhiệm vụ
Mức phạt 135€

Do đó em cứ và có thể nhường là em nhường và dỉ nhiên không gây hại cho mình và người khác.
Hầu hết các xe cứu thương đều chạy lane giửa, lưng chừng, và dỉ nhiên lane khẩn cấp cũng có đôi khi
Clip nầy thì các bác nghĩ là CSGT có phạt không ?
Bây giờ thông tin ..sao xẹt, dể tìm trên mạng lắm ....