Hạng C
16/4/16
754
953
98
Vũng Tàu
vậy trước sau vẫn phải lên hầu mấy thằng này à?
Hồi e đi bấm biển nó chưa ra kịp số nó hẹn 1 tuần, cho số điện thoại nóng của phòng. Hơn tuần sau lên chưa có, lãnh đạo phòng gọi vào giải thích vì covid nên chưa nhập sơn về kịp (sơn biển tập trung ở Đồng Nai), rồi xin số mình khi nào có nó gọi, mình nói cái số đường dây nóng gọi k ai bốc máy, xong gọi cho nó luôn tại chỗ, máy mình có chuông mà điện thoại nó thì câm, mả cha mấy cái đường dây nóng của tụi công quyền rất nhiều nơi chứ k chỉ mấy con chó vàng.
Về hơn 1 tuần sau nữa lại lên mới có mà k có thằng chó nào gọi cả. Tiên sư chúng nó chứ vì nhân dân phục vụ.

Hạng F
29/10/14
8.533
11.206
113
Em tưởng vạch liền thì ông innova đâu có được dừng ở làn xe máy hả mấy bác?
Hạng D rồi mà cứ làn ô tô với xe máy. Làn nào là ô tô, làn nào là xe máy? Làm sao biết đó là làn xe máy. Tư duy lúa nước nên lái ô tô. Lúc nào cũng mặc định làn trong cùng là làn xe máy là sao

• Haha
Reactions: CuBiMi and Yacongtu
Hạng D
24/2/20
4.489
7.416
113
37
Hạng D rồi mà cứ làn ô tô với xe máy. Làn nào là ô tô, làn nào là xe máy? Làm sao biết đó là làn xe máy. Tư duy lúa nước nên lái ô tô. Lúc nào cũng mặc định làn trong cùng là làn xe máy là sao
Xe ô tô innova muốn rẽ trái nhưng lại đi vào làn đi thẳng và rẽ phải để dừng đèn đỏ. Em thấy innova đã sai rồi, bản thân em nếu đường có 2 làn thì dù lí do nào đi nữa ( trừ cấp cứu) thì em cũng sẽ ko dừng ở làn trong cùngđể xe máy họ chạy.

Hạng B2
18/7/20
354
405
63
Sao cứ phải lăn tăn nhỉ, nếu mình là trường hợp xe Innova biết bị phạt mình vẫn nhường. Đóng phạt có gì đâu, coi như 1 lần tích đức đi cho nhẹ đầu!
Bác nói thì hay lắm. Vừa đóng phạt mất tiền vừa bị giam bằng mấy tháng. Trường hộ lái xe là nghề kiếm sống bác có tích đc đức như vậy ko. Ng khác làm mình thấy nhẹ nhang chứ thử bác bị xem có giãy lên ko. Hay có khi giãy còn hơn nữa.

Hạng D
9/2/15
1.489
7.165
113
40
Em tưởng vạch liền thì ông innova đâu có được dừng ở làn xe máy hả mấy bác?
Ở trên họ đã trả lời ở cuối bài rồi
Mấy anh lại ngu ngu ngơ ngơ là làn xe máy xe oto gì ở đây!

Luật Giao thông đường bộ quy định, các xe đi bên phải theo chiều đi của mình, đi đúng làn đường với đường có phân chia làn. Với đường không phân chia làn thì về ý thức giao thông, xe có tốc độ cao hơn sẽ đi sát vạch kẻ đường, dải phân cách nằm ở sát giữa đường, xe có tốc độ chậm thì đi sát vỉa hè

Hạng F
29/10/14
8.533
11.206
113
Bác nói thì hay lắm. Vừa đóng phạt mất tiền vừa bị giam bằng mấy tháng. Trường hộ lái xe là nghề kiếm sống bác có tích đc đức như vậy ko. Ng khác làm mình thấy nhẹ nhang chứ thử bác bị xem có giãy lên ko. Hay có khi giãy còn hơn nữa.
Đó là ý thức của từng người. Pác là người rất tốt. Nhưng sao lại cứ làn xe máy làn ô tô nhỉ( trong khi ko nhìn thấy biển phân làn đâu). Sao mặc định làn trong lại là làn xe máy?
- bản thân em cũng chả bao giờ bon chen vô làn trong với xe máy cả.

Hạng B2
31/12/15
103
39
33
38
Tại sao không khảo sát trước khi ra Giấy báo phạt nhỉ? Chứ tài xế nhường kiểu này rồi phải đến làm việc, phải chứng minh tình huống abc... thì e rằng nhiều người sẽ ngại phiền phức, mất thời gian đi lại,... dẫn đến phản ứng sau này là khỏi nhường cho lành??? :confused:
vậy mới gọi là cách làm việc vì dân hihi

• Haha
Reactions: CuBiMi