Hạng F
2/3/14
12.226
128.020
113
innova bị phạt khi rẽ trái nhưng dừng ở làn trong cùng bên phải
innova không bị phạt vì nhường đường cho xe cứu thương

• Like
Reactions: btpaul and mars
Hạng F
7/8/17
7.468
10.176
113
Sao cứ phải lăn tăn nhỉ, nếu mình là trường hợp xe Innova biết bị phạt mình vẫn nhường. Đóng phạt có gì đâu, coi như 1 lần tích đức đi cho nhẹ đầu!
Anh bỏ ra 5tr đóng phạt rồi ở nhà đói vêu cái mồm 3 tháng tôi xem. Vượt đèn, đè vạch đi bộ, k tuân thủ biển báo, vạch kẻ.

Hạng C
20/9/19
558
1.323
93
44
Xe ô tô innova muốn rẽ trái nhưng lại đi vào làn đi thẳng và rẽ phải để dừng đèn đỏ. Em thấy innova đã sai rồi, bản thân em nếu đường có 2 làn thì dù lí do nào đi nữa ( trừ cấp cứu) thì em cũng sẽ ko dừng ở làn trong cùngđể xe máy họ chạy.
tại phạt cái lỗi dừng nhường cho xe cấp cứu mới bị chửi vậy, chứ nếu phạt lỗi k tuân thủ vạch kẻ đường thì làm gì có chuyện để nói.
Quay qua quay lại vẫn bắt người ta lên hầu, mắc mệt, đổi lỗi bị phạt là xong

Hạng D
26/1/11
1.170
1.221
113
nếu chủ xe k giãy đành đạch lên thì cứ ra giấy phạt đúng k? đàng nào cũng ra giấy báo rồi? Mấy ông tự coi cam cũng tự biết nên phạt hay k chứ làm qué gì gửi cái giấy chi người ta đi tới đi lui mất công vậy?
Tin lời băng đảng có mà đi hốt....ko up 4.0 dễ gì ló tha :)

• Like
Reactions: CuBiMi and Osin
Hạng B2
22/4/20
334
201
43
60
Không bác ơi, phải có báo đài, các diễn đàn vân vân mây mây đưa tin bức xúc xôn xao dư luận đồ thì may ra mấy ảnh mới xem xét lại. Chứ còn chỉ mình bác lên đó thanh minh hay giãy đành đạch là nhường xe cứu thương thì ko ăn thua gì đâu bác, có khi còn ăn thêm biên bản lỗi khác nữa cũng nên.
Giống như vụ chị ve chai được 5 tr Yên, không có báo đài MXH, là trắng tay thui....khà khà

Hạng B2
18/7/20
354
405
63
Đó là ý thức của từng người. Pác là người rất tốt. Nhưng sao lại cứ làn xe máy làn ô tô nhỉ( trong khi ko nhìn thấy biển phân làn đâu). Sao mặc định làn trong lại là làn xe máy?
- bản thân em cũng chả bao giờ bon chen vô làn trong với xe máy cả.
Thường ngã tư tới 2nlanf đa số làm hỗn hợp. A đậu để quẹo nhung vẫn chừa đg xe máy thì vẫn ko sao. Nếu a sai thì công an phạt a điêu hiển nhiên. Còn trường hợp này thì nên xem lại.

• Like
Reactions: gachcaocap
Hạng D
2/5/16
1.926
1.874
143
Nhiều người bênh Innova, chả trách ra đường thấy giao thông bát nháo, toàn bọn khôn lỏi xào chẻ điền vào chổ trống.