Hạng D
23/8/08
3.142
1.833
113
45
ĐK làm chưa ổn.
Hôm trước giảm sóc sau bên phải xe em mới ướt dầu được vài tuần thì đến hạn đăng kiểm. Đi xe không lạng vẫn ổn. Đăng kiểm thử xe vẫn ổn. Đến khi nhìn mắt thường thì đánh trượt. Tốn công em đi thay hết 5 triệu.
Trước đây em ở Hàn Quốc, đăng kiểm 2 năm một lần (xe già cỡ nào thì già vẫn 2 năm), lúc đi đăng kiểm 2 giảm xóc trước nó chảy dầu nhưng kiểm tra độ văng xe vẫn đạt nên họ cho qua luôn, chỉ nhắc nhở là theo dõi và thay giảm sóc.
Đấy, mong nó phải như nước người ta.

Hạng F
29/10/16
11.629
22.562
113
Pháp
Em đề nghị thêm ....bộ GTVT và ô nhiểm môi trường có thể lập một đội gọi là cảnh sát môi trường. lâu lâu mở thêm một chốt kiểm định trên đường (lưu động) và kiểm tra bất chợt các xe nào đi ngang qua. và từ đó có thể tìm thêm các "trung tâm dởm" . Chuyên về khí thài là OK

Được không các bác ...chứ khí thải là ..đặc sản ở VN ta và làmối gây hại hàng đầu về đường hô
hấp
Cục đăng kiểm sẽ tổng kiểm tra hoạt động tại các trung tâm đăng kiểm trên cả nước

Cục đăng kiểm sẽ tổng kiểm tra hoạt động tại các trung tâm đăng kiểm trên cả nước

Đây là hình cảnh các cảnh sát viên kiểm tra bất chợt ....các xe về ô nhiểm ... bên xứ em.
Thường là các xe từ 5 năm trở đi.

• Like
Reactions: VitaraV6
Hạng F
20/9/14
6.378
13.966
113
TP HCM
ĐK làm chưa ổn.
Hôm trước giảm sóc sau bên phải xe em mới ướt dầu được vài tuần thì đến hạn đăng kiểm. Đi xe không lạng vẫn ổn. Đăng kiểm thử xe vẫn ổn. Đến khi nhìn mắt thường thì đánh trượt. Tốn công em đi thay hết 5 triệu.
Trước đây em ở Hàn Quốc, đăng kiểm 2 năm một lần (xe già cỡ nào thì già vẫn 2 năm), lúc đi đăng kiểm 2 giảm xóc trước nó chảy dầu nhưng kiểm tra độ văng xe vẫn đạt nên họ cho qua luôn, chỉ nhắc nhở là theo dõi và thay giảm sóc.
Đấy, mong nó phải như nước người ta.
Ai like zụ đăng kiểm 2 năm một lần... :p

Hạng F
29/10/16
11.629
22.562
113
Pháp
Lúc đăng kiểm có kêu lấy giấy tờ và tài sản cá nhân ra khỏi xe bác ơi. nên việc 'quên 200k' là hành động cố ý :D
Em còn quên cả toàn bộ giáy xe ..chứ quên tiền thì tìm lung tung vài ba € rơi rớt thiếu gì ..
Vậy bài nầy chủ yếu là đánh vào gì, giải quyết hay muốn lùa gà ..thêm ? hay là bài vô thưởng vô phạt ?
Và sau khi có "chủ đề" thì giải quyết thế nào ạ ... Thân !

Hạng D
16/7/20
1.441
893
113
51
Ngộ cái thanh tra thì đi bất ngờ , thông báo rùm beng để ngta chuẩn bị trước lo cho các ổng ah

• Like
Hạng C
19/8/16
632
481
63
38
Em đề nghị thêm ....bộ GTVT và ô nhiểm môi trường có thể lập một đội gọi là cảnh sát môi trường. lâu lâu mở thêm một chốt kiểm định trên đường (lưu động) và kiểm tra bất chợt các xe nào đi ngang qua. và từ đó có thể tìm thêm các "trung tâm dởm" . Chuyên về khí thài là OK

Được không các bác ...chứ khí thải là ..đặc sản ở VN ta và làmối gây hại hàng đầu về đường hô
hấp
View attachment 2813476

View attachment 2813478
Đây là hình cảnh các cảnh sát viên kiểm tra bất chợt ....các xe về ô nhiểm ... bên xứ em.
Thường là các xe từ 5 năm trở đi.
Tất cả kết quả từ các phòng thử nghiệm hay kiểm định gì thì đều kèm thêm câu "Kết quả chỉ có giá trị trên mẫu thử" nhá bác. ko có chuyện bác đăng kiểm đạt xong. CA đứng chờ ngoài cổng thử lại ko đạt rồi bắt lỗi đăng kiểm được đâu

• Like